Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
Tại em đi nước ngoài, thấy Honda civic bên nước ngoài có cảm biến lùi đấy bác, bác lên google search sẽ có đó.
Bên Mẽo, camera lùi là standard luôn bác, bây giờ không thấy hãng nào sử dụng cảm biến (sensor) kêu tút tút nữa; toàn camera thôi. Hãng Honda còn có camera bên kiếng hậu phải để thấy được điểm mù

Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Bên Mẽo, camera lùi là standard luôn bác, bây giờ không thấy hãng nào sử dụng cảm biến (sensor) kêu tút tút nữa; toàn camera thôi. Hãng Honda còn có camera bên kiếng hậu phải để thấy được điểm mù
xin bác chỉ dùm em các model mới ra của các hãng khác ở thị trường VN mình , mẫu xe nào ko trang bị sensor truoc và sau giống civic 2017 ko ? ít ra là 4 cục phía sau thôi ?!
e thấy đến thằng option nghèo nàn nhất là Vios taxi nó còn có 4 cảm biến de đấy ;-)
hay bác cho rằng de xe thế này với trình độ cao thì ko cần cảm biến hay do Honda đi trước thời đại có camera 3 góc nhìn, nên đã lược bỏ option đó lỗi thời đó?
keo nói đại là keo đi, cắt bớt cái parking sensors cũng tiết kiệm dc $500/ xe là ít, cho bộ cảm biến trước sau
bản Civic Type R hatchback 2017 mới ra có cảm biến truoc sau luôn nhé.
và bản Civic nhập Thái ở ta cũng ko có side camera ở kiếng hậu phải nhé. (bản full bên Thái có đấy, có luôn cảm biến mưa và auto light, auto dim kính chống chói trong xe, sấy kiếng @,@) => bản nhập về Vn chỉ có trang bị chống chói,(ko có sấy kiếng ) cho 350 chiếc đầu, lô hàng kế sẽ bị cắt tiếp mấy tính năng này =]]
e có kèm ảnh civic hatchback có sensor trước sau luôn Bản sedan bên Mỹ có tyre pressure, loa theo xe là 12 cái kèm subwoofer bass ầm ầm nhé ;), có lane watch, báo điểm mù.

nhập về bán giá đắt sắc ra miếng thì sao ko tôn trọng khách hàng ,nhập về ít ra cũng cho Full chút đi, lược bỏ hầu hết các tính năng đáng ra phải có

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
xin bác chỉ dùm em các model mới ra của các hãng khác ở thị trường VN mình , mẫu xe nào ko trang bị sensor truoc và sau giống civic 2017 ko ? ít ra là 4 cục phía sau thôi ?!
e thấy đến thằng option nghèo nàn nhất là Vios taxi nó còn có 4 cảm biến de đấy ;-)
hay bác cho rằng de xe thế này với trình độ cao thì ko cần cảm biến hay do Honda đi trước thời đại có camera 3 góc nhìn, nên đã lược bỏ option đó lỗi thời đó?
keo nói đại là keo đi, cắt bớt cái parking sensors cũng tiết kiệm dc $500/ xe là ít, cho bộ cảm biến trước sau
và bản Civic nhập Thái ở ta cũng ko có side camera ở kiếng hậu phải nhé. (bản full bên Thái có đấy, có luôn cảm biến mưa và auto light, auto dim kính chống chói trong xe, sấy kiếng @,@) => bản nhập về Vn chỉ có trang bị chống chói,(ko có sấy kiếng ) cho 350 chiếc đầu, lô hàng kế sẽ bị cắt tiếp mấy tính năng này =]]
e có kèm ảnh civic hatchback có sensor trước sau luôn Bản sedan bên Mỹ có tyre pressure, loa theo xe là 12 cái kèm subwoofer bass ầm ầm nhé ;), có lane watch, báo điểm mù.

nhập về bán giá đắt sắc ra miếng thì sao ko tôn trọng khách hàng ,nhập về ít ra cũng cho Full chút đi, lược bỏ hầu hết các tính năng đáng ra phải có
Thế mà các bác Civic khen nhau ầm ầm các bác ạ.
Các bác nào ỷ vào camera lùi chắc chưa thấy sự cần thiết của sensor trước sau (nhất là tầm nhìn sedan cho đầu xe phía trước kém hơn SUV rất nhiều).
Con Phò cụt ghẻ mà các bác ấy khinh có đủ cả mấy option cơ bản như sensor - trước sau, auto parking, auto light - cảm biến mua - auto dim - sấy kiến(cái này cơ bản vãi lề - tránh bị xxx gặm bánh mì kha khá). Chắc chỉ có cái phanh tay điện tử là ngon lành - vô đối thôi :)))))))
Sự thật khá phũ phàng ạ: https://www.otosaigon.com/threads/xep-hang-xe-hang-c-2-2017-bi-dat-so-phan-honda-civic.8785248/

• Like
Reactions: lovecar88
Hạng B2
18/11/16
157
75
18
33
Bác nói vậy không ổn rồi, chỉ ra cho em thấy hãng nào ko dùng sensor trước sau nữa với bác. H cái sensor là trang bị tiêu chuẩn rồi đấy bác.

Tập Lái
8/3/17
46
34
18
35
Thế mà các bác Civic khen nhau ầm ầm các bác ạ.
Các bác nào ỷ vào camera lùi chắc chưa thấy sự cần thiết của sensor trước sau (nhất là tầm nhìn sedan cho đầu xe phía trước kém hơn SUV rất nhiều).
Con Phò cụt ghẻ mà các bác ấy khinh có đủ cả mấy option cơ bản như sensor - trước sau, auto parking, auto light - cảm biến mua - auto dim - sấy kiến(cái này cơ bản vãi lề - tránh bị xxx gặm bánh mì kha khá). Chắc chỉ có cái phanh tay điện tử là ngon lành - vô đối thôi :)))))))
Sự thật khá phũ phàng ạ: https://www.otosaigon.com/threads/xep-hang-xe-hang-c-2-2017-bi-dat-so-phan-honda-civic.8785248/
em từng đi uber 1 con chevolet có camera lùi nhưng ko có cảm biến lùi..thế là lúc nó de lại trong hẻm. trời tối bị đụng móp sâu vô đít ạ.. vì camera đôi khi buổi tối hiển thị khó có thể giúp ta quan sát rõ..nên em nghĩ nên có thêm cảm biến lùi là chắc cú nhất.

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon

Mấy option bạn nói đều phải trả thêm tiền đó. Nhưng nếu so option thì Civic mới ở VN cũng gần tương đương Civic dòng cao cấp nhất ở Mỹ rồi, dòng Touring.
Chứ nếu so với Civic LX (dòng thấp nhất) ở Mỹ thì Civic VN hơn cả đống option. Dòng LX chỉ có camera lùi, không có cảm biến kêu tút tút ở đầu xe. ghế nỉ, mâm nhôm, màng hình không cảm ứng, 4 loa thôi. Giá rất chi phải chăng 18700 usd MSRP. Chứ dòng Touring thì cao hơn nhiều gần 28000 usd.
Mình không biết VN trang bị các xe thế nào. Nhưng sử dụng thì thấy camera nó tốt hơn cảm biến.
Ví dụ: khi bạn lùi từ parking lot ra thì camera giúp thấy người đi bộ hoặc xe khác chạy lên. Trong khi cảm biến bạn phải đi lại gần nó mới kêu. Mình nhớ chiếc civic 2011 ở VN của mình cũng chỉ có cảm biến sau, cách khoảng 1m- 1,5m nó mới kêu.
Những ý kiến ở trên bạn nêu ra để chứng minh cảm biến ưu việt và phục vụ cho người lái tốt hơn phải không?

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
Bác nói vậy không ổn rồi, chỉ ra cho em thấy hãng nào ko dùng sensor trước sau nữa với bác. H cái sensor là trang bị tiêu chuẩn rồi đấy bác.
Mình không rành thị trường VN, nhưng bạn lên trang web www.honda.com xem thử có dòng xe civic nào của năm 2016-2017 dùng sensor không. Mình không thây họ trang bị. Dù là dòng LX hay Touring. Thị trường trong nước thì chỉ có 1 dòng thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/11/16
157
75
18
33
Mình không rành thị trường VN, nhưng bạn lên trang web www.honda.com xem thử có dòng xe civic nào của năm 2016-2017 dùng censor không. Mình không thây họ trang bị. Dù là dòng LX hay Touring. Thị trường trong nước thì chỉ có 1 dòng thôi.

Cái này chắc không phải sensor bác nhỉ. Em hk biết bác ở nước nào mà cứ bảo ko rành thị trường việt nam, bác đưa cái wed toàn cầu ra mà chữ sensor( cảm biến) mà bác viết thành censor(kiểm duyệt) thì em cũng hk hiểu bác đang ở đâu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143

Cái này chắc không phải sensor bác nhỉ. Em hk biết bác ở nước nào mà cứ bảo ko rành thị trường việt nam, bác đưa cái wed toàn cầu ra mà chữ sensor( cảm biến) mà bác viết thành censor(kiểm duyệt) thì em cũng hk hiểu bác đang ở đâu.
Chắc cụ ấy đang ở Mỹ đó bác, mà Mỹ.... Tho :D

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon

Cảm ơn bạn đã sửa giúp chính tả của mình. Có lẽ bạn nhầm lẫn loại sensor mà mình đang bàn luận.
Option Honda Sensing đâu phải là cảm biến lùi kiểu xe trước đây. Bạn coi đến đây thì nên coi thêm chức năng nó là gì luôn.
Option này bên Mỹ chỉ trang bị cho dòng Touring, các dòng khác phải trả thêm $1000. Nếu bạn thuyết phục được Honda trang bị "tiêu chuẩn" cho Civic tại VN thì tốt cho dân mình quá

Chỉnh sửa cuối: