Hạng B2
18/11/16
157
75
18
33
Cảm ơn bạn đã sửa giúp chính tả của mình. Có lẽ bạn nhầm lẫn loại sensor mà mình đang bàn luận.
Option Honda Sensing đâu phải là cảm biến lùi kiểu xe trước đây. Bạn coi đến đây thì nên coi thêm chức năng nó là gì luôn.
Option này bên Mỹ chỉ trang bị cho dòng Touring, các dòng khác phải trả thêm $1000. Nếu bạn thuyết phục được Honda trang bị "tiêu chuẩn" cho Civic tại VN thì tốt cho dân mình quá
hình xe trên em post lên bác thấy nó được trang bị cảm biến lùi không bác. Ng thân em bên Mỹ vừa coi xe xong, những xe được trang bị Honda Sensing là đã bao gồm luôn cảm biến lùi nhé, Honda gọi với tên gọi là honda sensing là bao gồm tính năng cảm biến lùi, cảnh báo khoảng cách, cảm biến lệch làn đường tất cả tụ lại là 1. Bác nên ra dealer xem là sẽ rõ. Cái em muôn nói ở đây là Honda cắt option chứ không phải là do sensor kém hơn camera gì cả. Tất cả các hãng xe Đức, Nhật, Hàn v.v... bây giờ sensor và camera đều là trang bị tiêu chuẩn cả. Chắc Honda Việt Nam công nghệ cao hơn Honda thế giới rồi.

• Like
Reactions: nguyen126
Tập Lái
8/3/17
46
34
18
35
hình xe trên em post lên bác thấy nó được trang bị cảm biến lùi không bác. Ng thân em bên Mỹ vừa coi xe xong, những xe được trang bị Honda Sensing là đã bao gồm luôn cảm biến lùi nhé, Honda gọi với tên gọi là honda sensing là bao gồm tính năng cảm biến lùi, cảnh báo khoảng cách, cảm biến lệch làn đường tất cả tụ lại là 1. Bác nên ra dealer xem là sẽ rõ. Cái em muôn nói ở đây là Honda cắt option chứ không phải là do sensor kém hơn camera gì cả. Tất cả các hãng xe Đức, Nhật, Hàn v.v... bây giờ sensor và camera đều là trang bị tiêu chuẩn cả. Chắc Honda Việt Nam công nghệ cao hơn Honda thế giới rồi.
Tất cả xe đức nhật hàn,,,? Vậy bác nên mua toy để được trải nghiệm option nhé :)) nên đặt câu hỏi tại sao nhiều người mua xe hàn, nhiều người mua xe Đứa, hay nhiều nhiều người mua Toy. Mỗi hãng điều có cái chất riêng.. nếu cứ xách option ra so sánh thì chắc xe Hàn giờ bán chạy nhất thế giới quá

Hạng B2
18/11/16
157
75
18
33
Tất cả xe đức nhật hàn,,,? Vậy bác nên mua toy để được trải nghiệm option nhé :)) nên đặt câu hỏi tại sao nhiều người mua xe hàn, nhiều người mua xe Đứa, hay nhiều nhiều người mua Toy. Mỗi hãng điều có cái chất riêng.. nếu cứ xách option ra so sánh thì chắc xe Hàn giờ bán chạy nhất thế giới quá
Bác đang cố ý không hiểu cm của em hay là đang đánh lạc sang Fan Toy, Em đang dùng 1 con Innova 2011 số tự động và cb tháng 6 này nhận Foturner V nhé bác. Ở trên em chả đá động gì đến option em đang nói đến cảm biến và camera lùi và em cũng đang thảo luận với bác trên về cái này nhé. Trước khi tham gia vào hội thoại cũng nên coi là người ta đang bàn về vấn đế gì nhé bác.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/3/17
46
34
18
35
Bác đang cố ý không hiểu cm của em hay là đang đánh lạc sang Fan Toy, Em đang dùng 1 con Innova 2011 số tự động và cb tháng 6 này nhận Foturner V nhé bác. Ở trên em chả đá động gì đến option em đang nói đến cảm biến và camera lùi và em cũng đang thảo luận với bác trên về cái này nhé. Trước khi tham gia vào hội thoại cũng nên coi là người ta đang bàn về vấn đế gì nhé bác.
Bác xem lại câu " cái em muốn nói ở đây Honda cắt option .." mục đích bác đang chê bai khéo vụ honda cắt option còn gì nữa

Hạng B2
18/11/16
157
75
18
33
Bác xem lại câu " cái em muốn nói ở đây Honda cắt option .." mục đích bác đang chê bai khéo vụ honda cắt option còn gì nữa
Bác lại không đọc ngay từ đầu, em ghi là em thắc mắc là tại sao honda civic việt nam phân phối tiền tỷ mà sao lại bỏ cảm biến lùi, bác kia bảo cảm biến lùi không hiệu quả bằng camera lùi nên honda không lắp, em dẫn chứng là honda Mỹ hay trung quốc đều trang bị hệ thống cảm biến cho honda civic, các hãng xe Nhật, Đức, Hàn đều gần như coi đây là trang bị tiêu chuẩn, về Việt Nam không có thì do Honda cắt bớt option. Không có xe nào hoàn hảo 100%, nhưng cái này em thấy cần thiết mà cắt, nếu muốn có phải đi lắp vào bằng hàng Trung Quốc thì không tốt, chứ có câu nào em chê Civic, bác nên công tâm 1 tí, hiện tại xe hạng C em thấy Civic và M3 là đẹp nhất.

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
Xe mình là Civic 2017 LX, dòng cùi nhất, không có cảm biến lùi, nhưng có back up camera. Các xe thuộc dòng trung bình Corolla hay Corolla iM bây giờ cũng được trang bị camera chứ không còn cảm biến. Cá nhân mình thấy camera nó hiệu quả hơn cảm biến đơn thuần. Đây là trải nghiệm bản thân ở 2 dòng Civc 2011 và 2017.
Mình vẫn giữ ý kiến của mình là Honda Sensing là option cao cấp, nó đáng giá $1000, chứ không phải rẻ. Tính năng của nó bao gồm cảnh báo lệch làn đường, giữ khoảng cách khi dùng cruise control, hỗ trợ thắng giảm thiệt hại khi đụng, cảnh báo khi bắt đầu chạy xe; chứ không dùng tính năng lùi xe.
Việc tại sao Honda VN không trang bị cảm biến, mình nghĩ đó là việc kinh doanh của họ, Họ không gắn mà vẫn bán được xe thì tội gì phải làm. Các bạn cứ xem xe mà không mua thử xem, doanh số họ giảm vài quí thì chắc có chương trình khuyến mãi ngay.

Về việc có ý kiến cho rằng trong bóng tối không thấy đường nên cảm biến làm việc tốt hơn. Mình đánh giá điều này sai, vì trong điều kiện nhà quê của mình không có đèn đường nhưng khi lùi thì có đèn hậu của xe, trong màn hình vẫn quan sát khá rõ xung quanh. Có một nhược điểm của back up camera là sau những đêm trời lạnh đọng sương hoặc tuyết trên xe thì camera bị vô hiệu. Để giải quyết vấn đề này thì cần đèn sưởi hoặc chùi mặt kính trước khi lái; nhưng nếu trời lạnh quá thì vô phương.

• Like
Reactions: porche911gt3
Tập Lái
11/3/17
35
25
18
Đơn giản là Honda Sensing không phù hợp với điều kiện giao thông ở VN bác @nguyen126 ah. Bên Mẽo chạy tốc độ cao và nhiều cao tốc nên mới cần.
Cái cam xem điểm mù cũng vậy ạh, có nó mà chạy ở VN thì chẳng chuyển làn được.

• Like
Reactions: nguyen126
Tui đang sỡ hữu 1 con civic 2017 1.5 turbo đi được 1 năm ngày trước tui cũng sỡ hữu qua civic 2010 2.0 ... bác nói những cảm nhận về lái về thắng, cân bằng thân xe , ngoại nội thất, động cơ thì ai cũng bit rõ rồi ... làm sao bác so duoc cảm giác sướng và rộng + sức mạnh + tiết kiệm của 1 em mới đẻ và 1 em 10năm tuổi.... tui ko chê civic 2010 vì civic 2010 vẫn đẹp theo 1 phong cách của nó... form ko lỗi thời.... tui vẫn nhớ con 2010... tuy chưa được hộp số CVT nhưng xài lẫy số của em ấy vẫn mang lại 1 cảm giác khá đúng chất... nói chung civic 2017 thì ko có jì bàn nữa chỉ là khi về VN em ấy bị cắt khá nhiều op... nhưng tui rất hài lòng khi sỡ hữu em ấy tui nghĩ khi mua em ấy đó là sự chọn lựa đúng nhất. còn civic 2010 vẫn đẹp dù là công nghệ hay op vào thời bấy giờ khong bằng bây giờ... nhưng em ấy vẫn mang lại sự sport trong mình đầm chắc .... tui chỉ ko hài lòng về tiếng ồn của vỏ xe wá nhiều trên 2010 , 2014 và cả 2017 là tiếg lốp khá là ồn khá bực thôi...

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B2
27/4/15
207
40
28
32
Quận 2
banggiahonda.com
Civic gen9th thì em chưa lái nhiều nên không nói.
Tuy nhiên với Civic gen10th thì em lái nhiều lắm rồi, em thấy ưng chiếc đó.
Thiết kế mới nổi bật, thoát hẳn khỏi những đường nét già nua của thế hệ Civic cũ (vốn khởi nguồn từ đầu những năm 2000) được ví von với Accord Crosstour, hoặc các dòng như CR-Z. Dù thế nào, không thể phủ nhận rằng ngoại hình là một trong những thế mạnh chủ đạo của Civic mới. Không quá thướt tha tới ẻo lả như Mazda, cũng không khô cứng như một chiếc Toyota, Civic mới thực sự thể hiện được chất riêng của những chiếc Honda - trẻ trung, phong cánh nhưng rất cá tính và không kém phần mạnh mẽ.
Chính là việc Civic được hướng đến rời bỏ phân khúc C ngay từ khâu thiêt kế nền tảng. Nói cách khác, thay vì loay hoay với những chiếc xe cùng phân khúc lâu nay như Toyota Corolla, Mazda3, Hyundai Elantra, KIA Cerato, Ford Focus hay thậm chí là Volkswagen Jetta, Honda đã đưa cả BMW Series 3, Mercedes- Benz C-Class và A4 vào “tầm ngắm” với những thử nghiệm đánh giá, điều chỉnh thiết kế hết sức cụ thể - trong đó tập trung vào cảm giác vận hành, cảm nhận khoang lái, độ rung ồn và cảm giác vô lăng.
http://banggiahonda.com/that-bai-cu...ua-civic-the-he-thu-10-2016-bai-2-tt1359.html

Tập Lái
27/3/18
41
10
8
34
cực kỳ thích em này nhưng giá này thì cảm thấy chưa hợp lý lắm , down tầm 100tr thì ổn .