Hạng C
18/11/07
752
1.167
93
Vĩnh Long
Em này có đáng để chờ không các bác hay qua tháng mua em 1.25 AT của TH như hiện tại, nhờ AE góp ý giúp với.
Kia Morning 2017
Video
Bác cho e hỏi những câu sau ạ:
1/ Bác mua xe để đi trong nội ô TP hay đi xa?
2/ Bác mua góp hay trả tiền mặt?
Nếu cho e chọn mua lại e sẽ mua Rio hoặc Mazda 3 vì xe e giờ chật so với nhu cầu. Nhà e có thêm 1 bé nữa sau bài viết này nên quân số giờ là 4. Đi đâu xa cũng hơi bất tiện vì xe hơi nhỏ. Xe vận hành và bảo dưỡng khá tốt. E mới bảo dưỡng 35k km mà tính phí công thợ cho e có 120k thôi. K thể tin nổi. Nếu có điều kiện nên chọn chiếc rộng rãi hơn tí sẽ ok hơn nhưng tùy điều kiện và nhu cầu. Giá KM tháng này k tốt như trước Tết. Giờ là 412tr chưa ra biển so với trước Tết là 395tr

• Like
Reactions: luancntt
16/12/14
144
376
63
Nếu cho e chọn mua lại e sẽ mua Rio hoặc Mazda 3 vì xe e giờ chật so với nhu cầu. Nhà e có thêm 1 bé nữa sau bài viết này nên quân số giờ là 4. Đi đâu xa cũng hơi bất tiện vì xe hơi nhỏ. Xe vận hành và bảo dưỡng khá tốt. E mới bảo dưỡng 35k km mà tính phí công thợ cho e có 120k thôi. K thể tin nổi. Nếu có điều kiện nên chọn chiếc rộng rãi hơn tí sẽ ok hơn nhưng tùy điều kiện và nhu cầu. Giá KM tháng này k tốt như trước Tết. Giờ là 412tr chưa ra biển so với trước Tết là 395tr
Bác nghĩ giống em thật, bây giờ nếu mà có điều kiện cháu sẽ mua cái SUV đô thị, nhưng có lẽ hượm hượm đã, để hết 2 lần đăng kiểm 2 năm rưỡi hẵng mua. :3dbongro:

• Like
Reactions: luancntt and genta
Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
Em cũng vừa mới nhận em SI 2016 này được 1 tháng, thấy bác cảm nhận vậy, em thấy yên tâm, tất nhiên phương tiện bền hay không cũng phụ thuộc vào tài xế nữa...
Xe bác chạy có bị tiếng lốp vọng vào cabin nghe huhuhu không

Tập Lái
27/12/15
10
19
3
37
Hi Bác Genta,
Mình dùng xe đi làm hàng ngày trong nội ô TP và mua trả góp. Mỗi năm về quê khoản 3 4 lần.

• Like
Reactions: genta
Hạng C
18/11/07
752
1.167
93
Vĩnh Long
Hi Bác Genta,
Mình dùng xe đi làm hàng ngày trong nội ô TP và mua trả góp. Mỗi năm về quê khoản 3 4 lần.
Vậy thì mua luôn đi Bác. Mẫu xe mới chắc cũng vài năm nữa mới về VN. Bản số sàn giờ là 385tr, AT là 412tr. Nếu có dư tiền thì mua luôn bản nhập thì ngon hơn nhiều. Hihi

• Like
Reactions: luancntt
Tập Lái
27/12/15
10
19
3
37
Vậy thì mua luôn đi Bác. Mẫu xe mới chắc cũng vài năm nữa mới về VN. Bản số sàn giờ là 385tr, AT là 412tr. Nếu có dư tiền thì mua luôn bản nhập thì ngon hơn nhiều. Hihi
Đồng ý và cảm ơn góp ý của Bác. Khi nào có xe rồi về quê vợ hi vọng được cafe cùng Bác học hỏi thêm. Mình ở gần khu Tám Ri 1 đó Bác :)

Tập Lái
27/12/15
10
19
3
37
Tháng 1 nó kích cầu trước tết nên giảm hẳn 17tr, còn giờ nó giảm có 2 chai. Em sale nói là chờ tháng sau nó sẽ giảm lại......