Tập Lái
13/7/13
3
0
1
Tôi đăng ký tham gia diễn đàn được 1 thời gian nhưng rất ít viết bài, chỉ hay lên diễn đàn để tìm hiểu thông tin, nay rất cảm kích về tinh thần nhiệt tình giúp đỡ của bác thanhlan chi hội phó S.O.S nên xin phép được mở thớt để gửi lời cảm ơn đến bác thanhlan và cộng đồng S.O.S.

Việc là tối chủ nhật vừa rồi chở con đị học, vô ý quên không tắt đèn fa, vào uống cafe và kết quả là : sau 2 giờ ngồi tám, ra đề xe không chịu nhúc nhíc. Sau khi đã sử dụng hết các quyền trợ giúp: Nhờ người đẩy, gọi người thân, gọi cứu hộ 24/24 .... nhưng không kết quả (tôi ở Biên Hòa, tham khảo thấy garage Minh Hiển được cho là rất nhiệt tình nhưng bác chủ nói không có thợ, đành bó tay - Chắc bác chỉ chuyên về kéo xe thôi chứ câu bình thì không đúng chuyên môn). Lúc này trong đầu đã nghĩ đến phương án gọi gấu đến đưa con về và ngủ lại đến sáng mai xử lý. Nhưng may quá, trong lúc khó khăn bỗng thông minh đột xuất, lấy điện thoại vào diễn đàn OS (sài Sờ mát phône tiện lợi vậy đó) và tìm được số của bác thanhlan ở Biên Hòa. Tức tốc gọi cho bác tl nhưng bác í không nghe máy, nản quá. Đang thất vọng thì tầm 2 phút sau bác í gọi lại. Sau khi thăm hỏi bệnh tình và giải pháp, bác bảo chờ bác đến giúp. Chỉ khoảng 15 phút sau bác đã có mặt cùng với đủ đồ nghề tác nghiệp. sau vài phút nghiên cứu đánh giá tình hình, bác câu dây và quyết định vặn chìa khóa. Nghe tiếng máy xe khẹc khẹc và nổ ngon làh phải nói là cảm giác như vừa trút được cả tấn trên người đi, sướng không thể tả được. Nếu có bác nào đã trong hoàn cảnh như tôi thì sẽ hiểu cảm giác lúc đó như thế nào. Sau khi trợ giúp, bác thanhlan còn tư vấn hướng dẫn các vấn đề về bình và cách câu bình ...

Chia tay bác xong, trên đường về nhà trong đầu cứ vấn vương suy nghĩ, trên đời này vẫn còn rất nhiều người tốt, hành động đẹp, làm sao giữ được và nhân lên thì tốt biết bao, các bác tài lái xe ra đường sẽ tự tin và yên tâm hơn.

Qua diễn đàn tôi xin được gởi đến bác thanhlan lời cảm ơn chân thành nhất, bác đã không ngại đêm hôm đến cứu hộ với tinh thần nhiệt tình, vô tư, không vụ lợi cá nhân. Chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe và thành công
Chúc cho cộng đồng OS và chi hội S.O.S luôn phát triển và lớn mạnh.

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Bác Thanh Lan thì quá ok rồi, em cũng ở BH, chỉ gọi ĐT nhờ vả thôi mà bác ấy đã rất nhiệt tình. Bữa nào em phải bắt cóc bác ấy đi làm vài chai bia mới được

Hạng C
10/9/12
824
22
18
Nơi mình thích
TOY nói:
Bác Thanh Lan thì quá ok rồi, em cũng ở BH, chỉ gọi ĐT nhờ vả thôi mà bác ấy đã rất nhiệt tình. Bữa nào em phải bắt cóc bác ấy đi làm vài chai bia mới được
Bác thanhlan
! Còn vụ vài chai bia thì bác bắt cóc bác Ha Sonata mới đúng người chứ món này bác thanhlan iếu lém :D.