Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ
Các bác cho em hỏi cách ra dấu cảm ơn các bác tài khác như thế nào khi:
-Xe đối diện nhường đường cho mình tại giao lộ hoặc cho mình chen vào hàng khi mới từ trong lề ra
-Xe trước nhường đường cho mình vượt lên
Rất nhiều bác lịch sự, nhưng khi mình muốn cảm ơn không biết làm cách nào, áy náy quá!! các bác giúp em với.

RE: Cảm ơn các bác tài khác như thế nào?

nếu chạy ngươc chiều thì vẫy tay ra dấu trước khi 2 xe cắt nhau, nếu bác ý nhường cho mình lên trước thì nhắm lúc nào bác ý lọt vào kính chiếu hậu của mình thì vẫy tay ngay chỗ gương chiếu hậu chính, bác ý sẽ nhìn thấy...:D

Hạng B2
28/10/06
160
4
16

Trích đoạn: kebab

...nếu bác ý nhường cho mình lên trước thì nhắm lúc nào bác ý lọt vào kính chiếu hậu của mình thì vẫy tay ngay chỗ gương chiếu hậu chính, bác ý sẽ nhìn thấy...:D
Hì hì, em nghĩ đường đông, chạy tốc độ cao mà lo cám ơn kiểu như bác thì ... bùm mất :):):)

PXL
Tập Lái
6/11/06
7
0
1

Kính chào các Bác!
Tôi là thành viên mới của OS. Hôm nay lần đầu tiên tham gia diễn đàn, về mặt kỷ thuật (Vi tính ) còn y tờ, có gì sai sót mong các bác thông cảm, góp ý và sửa chửa giùm. Tôi có thắc mắc nhỏ nhờ các bác giải đáp giúp. Trên " đường thiên lý" thỉnh thoảng các bác tài chạy xe chiều ngược lại đá đèn, tôi hiểu là các bác ấy thông tin giúp cho mình hoặc hỏi mình về *** trên đường, nhưng ngặt nỗi tôi không biết qui ước bất thành văn là như thế nào , VD như nháy 1 cái là hỏi mình, 2 cái là báo cho mình biết... Tôi đành phải mất lịch sự không trả lời vậy, bởi không biết mà trả lời sai còn nguy hiểm hơn. Xin cảm ơn các bác. Lần họp mặt tháng tới, tôi cố gắng tham dự để biết mặt ít ra là một số bác xem mặt mũi như thế nào nửa chứ!.

@ Bác Fernandoz: trong đề tài về "đường đi Cần Gìơ...", bác có tham gia và có nói trước đây bác đi bộ đội, công tác ở Đội Tuyên Văn, Phòng Chính trị, Bộ chỉ Huy QSTP, tôi cũng từng công tác tại Ban Tuyên Huấn, Phòng Chính trị (Ban Tuyên Huấn chịu trách nhiệm quản lý Đội TV ) Qua " Xác minh (đùa thôi nhé)tôi nghĩ bác là H..Một anh cao lều nghều nhất Đội lúc bấy giờ ? Bác liên lạc với tôi:0913760154. Thân chào.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Bác PXL công tác ở BTL Thành năm nào dzậy ? H = 1 nam ca sĩ , hay 1 nam đánh trống ?
- Đá đèn trên xa lộ : bữa nào ọp, mới xì ra được, he he. Chứ nói ở đây, phạm quy bác ơi :D

PXL
Tập Lái
6/11/06
7
0
1

@ Bác FERNANDOZ:

- Tôi công tác ở BTL Thành từ 3/1977 đến 6/1986
- H chuyên thổi kèn trong các buổi trình diễn.

MC
Tập Lái
4/5/06
10
1
0

Theo kinh nghiệm cua em thì:
"-Xe đối diện nhường đường cho mình tại giao lộ hoặc cho mình chen vào hàng khi mới từ trong lề ra " --> Khi đó hiển nhiên là "mình" và "họ" nhìn thấy nhau, mình có thể "GIƠ NGÓN CÁI RA", ý muốn nói "Bác thật tuyệt vời, cám ơn bác !" (em thấy ở nhiều nước khác họ cũng làm như vậy)

"-Xe trước nhường đường cho mình vượt lên " ----> Nhấn ga, vượt lên, nháy đèn xinhan chuyển làn về bên phải à ...không cần cám ơn !!! (Khi vươt. trong trường hợp đó không cần bấm còi, nhưng ban đêm thì có thể chuyển đổi pha-cốt cua đèn. Vượt xe luôn là thao tác nguy hiểm vi thường ở tốc độ cao, do đó không cần câu nệ chuyên cám ơn. An toàn là trên hết mà !

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Cám ơn: Chỉ cần nụ cười, cái nhá đèn, một tiếng còi hay cái vẫy tay là được thôi. E cũng từng nhận được cùng lúc một nụ cười và cái vẫy tay khi nhường đường cho một xe khách tham quan nơi đường hẹp, lúc ấy rất ngạc nhiên vì cứ nghĩ nhường đường là lẽ thường, dù xe em như con trâu cày, nếu cư xử với nhau trên đường theo trật tự hy vọng tai nạn cũng sẽ giảm.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Theo em thì ép xe đó vào lề .. giống như CA vậy .. rồi xuống xe bắt tay tham hỏi và cảm ơn:D