Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65
RE: Cảm ơn các bác tài khác như thế nào?

Còn E thì 0 gặp may như lão Phân tán, E chuyên ... nhường đường, nhất là ra QL, XL,...Bác tài nào muốn qua mà E có thể vô được làn phải là E nhường tất, nhưng chả thấy ma nào cho 1 miếng "cám" chứ đừng nói là "ơn" ... Khói thì có, nó qua mặt, tẹt cả sình vào lườn xe mình bẩn hết cả í chứ cám ơn gì...

... Làm như là xe cũ phải nhường xe mới, xe cùn thì phải nhường xe xịn, xe nhỏ phải nhường xe to ...chứ có gì mà cám ơn

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65

Hê hê ... Dưng mà trước mặt bác là chiếc xe tải, xe đò và đôi khi cả 2B nữa (Bác vọt đi đâu?), còn sau đuôi bác là 1 chiếc xe to nó cứ kèn điếc cả "mông" thì bác có nhường không nào? Mau mau kiếm chỗ tắp vô lề phải cho nó qua chứ lỵ .... Bác mà vọt lên mấy chú xe ben biển số 60X-xxxx cũng vọt lên ...thế bác có muốn vọt cùng nó 0 nào ...

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác Em -Xi : bên VN mình, giơ ngón cái, nhiều bác tài khác hổng hiểu đâu. Dzới lại, bác là man, gặp bác tài kia là Lady, bác dám giơ ngón cái hông, he he :D Con cháu 2 bà, hổng phải mấy em Đầm, bác ơi :D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

thì làm cái bảng dán chữ " CẢM ƠN" hay toàn cầu hóa thì "THANKS"
khi qua thì giơ lên chỗ kiếng chiếu hậu là được:D:D:D:D:D

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Ở Nga, chạy xa lộ tốc độ cao, xe ngược chiều đá đèn có CSGT Nga đo tốc độ, dơ bàn tay trái dí vào kính gió, báo cám ơn. Tôi thấy tiện hơn các bác à, chứ các bác mà múa tay chạy tốc độ cao không biết có kkịp nhìn ko???

Lách làn xe làn bên cạnh giảm tốc cho vào làm, nháy hai xi nhan mấy cái để cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
13/12/06
31
0
0

Theo em thì ép xe đó vào lề .. giống như CA vậy .. rồi xuống xe bắt tay tham hỏi và cảm ơn
ui trời ơi bác làm em chết cười :D
em thấy xe trước cho vượt lên thì mình lên rồi nháy cả 2 xi nhan cám ơn

Last edited by a moderator:
Hạng B1
23/11/05
89
1
0

Trước đây cũng có 1 bài về chuyện này đó. Em thấy cũng hay và hợp lý. Các bác ấy thống nhất là:
Sau khi được xe trước nhường đường, mình vượt qua, rồi bật xinhan phải để cám ơn.
Chỉ cần vậy là hiểu nhau thôi mà.
Đối với xe ngược chiều, chỉ cần cười 1 cái là đủ vui rồi, hổng cần màu mè gì cho phức tạp. Ban đêm thì chuyển pha qua cốt là được.

Hạng B2
14/6/06
163
0
0

Sao các Bác ko thống nhất một kiểu nhất định ngay từ bây giờ ..( vẫn ko muộn) để mọi người cùng biết & lưu truyền về sau ....(các thế hệ nối tiếp ..)nhất là các anh em ở OS diễn dàn .

Văn hóa lái xe cũng là vấn đề mà theo em cũng nên duy trì để tạo cho con người VN dễ mến hơn trong thời buổi hội nhập .

Còn thống nhất kiểu nào thì các Bác có kinh nghiệm nhiều hơn em xin phát biểu đi ạ ..Em xin đồng ý 2 tay .

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

Trong thành phố những chỗ khó đi, lộn xộn, đi chậm bác nào nhường đường tạo thuận lợi cho em thì em mỉm cười, gật đầu tỏ ý cám ơn.
Ngoài xa lộ xe chạy nhanh không kịp biểu hiện thái độ thì em chỉ lo lái xe thôi. Khi gặp xe ngược chiều chạy cái vèo qua thì em không dám cám ơn. Gặp xe nhường đường cho mình vượt em cũng chỉ lo căn xe, chuyển làn về cho khéo tránh cản trở xe sau nên cũng không kịp cám ơn.
Riêng trường hợp xe ngược chiều nhá pha báo xxx thì em nhá pha ra hiệu lại báo tình hình quãng đường mình vừa qua. Em nghĩ như vậy vừa là cám ơn vừa là trả ơn đội bạn.