Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: Cảm ơn các bác tài khác như thế nào?

....có một cái lệ bất thành văn trên đường dài, không phân cách : khi thấy xe ngược chiều qua mặt, dù dàn hàng 3, hàng 4, nếu bên mình trống : cứ việc né. Mình + xe kia cũng chẳng buồn nhìn nhau. Tới phiên mình lỡ bộ, lấn đường : bên ngược chiều cũng rứa. Chẳng ai buồn phiền ai...Nhưng mấy vụ này, tất nhiên phạm luật : qua mặt không an toàn.
Thường, qua mặt kiểu này, ban đêm sẽ dễ tai nạn hôn ban ngày : dù xe ngược chiều có thấy (chỉ thấy được cặp pha), nhưng không thể đo chính xác tốc độ xe mình => RẦM :D
Nguy hiểm hơn : khi các xe hơi đang né tránh nhau kiểu này, bỗng chen ngang vài tên 2 bánh => thịt bằm bò viên :D
Với lại, khi thấy trước mặt xe ngược chiều có chướng ngại, như : xe khác đậu, đào đường, v.v...mình phải giảm tốc : coi chừng tên ngược chiều lấn qua. Lúc này, dù mình có xin đường qua mặt, tên ngược chiều cũng chẳng có chỗ né :D
Còn đường có phân cách, lại lo kiểu khác...

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Đường TP vừa chật vừa đông, nếu bên mình còn rộng mà xe ngược chiều đông quá phải lấn qua, em xin chủ động lấy vào nhường cho họ qua ngay. Khi bên mình đông, các xe khác cũng nhường mình giống vậy - Luật bất thành văn giống bác Fẹt nói

Tập Lái
24/2/06
24
0
0

Hành dộng nào của các bác cũng dều tỏ ý cám ơn bạn dồng nghiệp,chỉ các hành dộng sau là stress với bạn dường:
-Bấm còi liên tục.
-Quay kính lái xuống,thò dầu ra văng tục(nếu o quay kính xuống chỉ có mình nghe.)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Nhường người và người nhường...Vừa an toàn vừa lòng cả hai. E chạy xe không thúc còi sau xe khác khi cần vượt, chỉ bám chậm phía sau một đoạn, cần thiết thì một tiếng còi, i như rằng chỉ tí sau là được nhường, còn thúc còi phía sau, gặp xe trước nặng có mà tự tìm đường để len.

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon

Theo em biết đi đường miền Tây nếu gặp *** phía trước xe mình , nếu mình muốn hỏi thăm thì : chỉ chỉ về phía trước kính . Nếu có các bác tài ngược chiều ngoắc tay giảm tốc độ hay để ngón cái chỉ xuống đường, nếu không thì đưa dấu hiệu O , Còn việc nhá đèn xinhan mấy lần theo ký hiệu có *** như thế nào em chưa hiểu lắm. Mà các bác ấy đi ngược chiều nhanh quá, làm sao ra hiệu "cám ơn " được ...

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

chào các bác !
theo em thì không nên cám ơn vì rất nguy hiểm , đang chạy với tốc độ cao mà còn vẫy tay....===>Bùm vô con lươn mất !![&o]
theo em nghĩ nên cám ơn theo kiểu của bác lơ xe là tốt nhất , ép vô lè xuống xe cám ơn + bắt tay + cafe là ok !!!:D

------------------------------------------------------
I LOVE OS

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

theo em nghĩ nên cám ơn theo kiểu của bác lơ xe là tốt nhất , ép vô lè xuống xe cám ơn + bắt tay + cafe là ok !!!

Nếu là ngược chiều thì phải quay xe lại, đuổi theo rồi mới theo kiểu bác lơ xe :D:D:D

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Cảm ơn, chào: Nhá xi nhan kép (Đèn Hazard) 2 cái với xe cùng chiều, nháy đèn 1 cái với xe ngược chiều + đưa tay chào. Hôm nọ đi sau Vitara Bman ở Bạch Đằng, nhá 1 phát thấy hắn tấp vô lề nhường đường liền...tưởng dân OS dễ thương dữ dội quá ai dè hắn nhảy ra mua đồ, ặc ặc

Hỏi cớm xe ngược chiều: Nháy đèn 2 cái hoặc giơ tay lên kiếng báo cho họ trước (Tuy nhiên du lịch hỏi hiếm có ai chịu trả lời)

Báo có cớm với xe ngược chiều: Nháy đèn liên hồi

Chưởi khi nó đậu sát đít ở đèn đỏ, bật pha chói mắt: Đạp ly hợp gài số de cho đèn de nó sáng, nhân tiện coi biển số nó có đẹp không, còn cách mình bi nhiêu vì mình có camera de...hị hị, chưa thử chưởi khi đang chạy :D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/10/06
188
0
0
HN
hanpcc.com.vn

Mua loại còi phát loại phát tiếng kêu liên hồi" Cám ơn, Cám ơn, Cám ơn"

Tập Lái
4/5/06
22
0
1

Em chuyên đi đường miền Tây, có lẽ là 1 trong những đường nhiều XXX nhất, đa số thì:
- Muốn hỏi xxx: lắc bàn tay
- Không có xxx: đưa bàn tay lên rồi giữ yên
- Báo có xxx gần chỉ cả 4 ngón xuống hoặc chỉ cả 4 ngón qua phải hay trái tùy xxx đứng bên nào (ngón cái cụp vào nên không tính :D:D:D)
- xxx xa: đưa nguyên bàn tay về phía sau
- xxx qua bên kia cầu: làm động tác như bàn tay đang vượt qua chiếc cầu

Về đèn: chỉ khi nào mình vừa vượt qua xxx thì nháy lia lịa khoảng chừng 1km đổ lại từ lúc vừa vượt qua xxx, qua khỏi 1km thì để các đồng chí chạy sau mình báo tiếp :D chứ tối thui làm sao hỏi được

Không biết có phạm quy không nhỉ, thực sự em chỉ muốn phổ biến chút kinh nghiệm, mặc dù em hoặc tài xế lái cũng chậm lắm

Last edited by a moderator: