Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
mợ tài nói:
à mà thừa thức ăn là như nào nhỉ.

mọi khi, theo kiểu tiết kiệm của mt thì các món ăn thừa còn OK sẽ y/c nhà hàng gói ghém sạch sẽ và nhà nào có thể giải quyết được thì chia nhau cầm về... em không thích bỏ thừa hoang phí vì đó là xiền của bà con chúng ta, mà đôi khi các bác vì vui anh em, lo
mà bụng thì trống rỗng không kịp măm.
theo em, thực phẩm là quý, và thời buổi này mà lãng phí là không văn minh. em rất muốn tuyên truyền rộng rãi cái tiêu chí đó trong XNL để chúng ta cùng thực hiện ạ.

chúng ta học hỏi tính tiết kiệm của người Nhật và người Đức, làm gương cho các F1 của XNL.
mong các bà cả ủng hộ em nhé...

Bravo, bravo
em nghĩ rất nhièu bà cả ủng hộ bác đấy ạ.

Hạng D
16/8/07
1.907
615
113
53
E đã chuẩn bị sẵn rất nhiều túi nylon để các mợ mang về, tuy nhiên lo nhâu nhâu quá nên không nhớ gì cả. Mợthich đang lập báo cáo tài chính Trung thu, hy vọng sẽ có ......phạt dài dài.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
mợ tài nói:
à mà thừa thức ăn là như nào nhỉ.

mọi khi, theo kiểu tiết kiệm của mt thì các món ăn thừa còn OK sẽ y/c nhà hàng gói ghém sạch sẽ và nhà nào có thể giải quyết được thì chia nhau cầm về... em không thích bỏ thừa hoang phí vì đó là xiền của bà con chúng ta, mà đôi khi các bác vì vui anh em, lo
mà bụng thì trống rỗng không kịp măm.
theo em, thực phẩm là quý, và thời buổi này mà lãng phí là không văn minh. em rất muốn tuyên truyền rộng rãi cái tiêu chí đó trong XNL để chúng ta cùng thực hiện ạ.

chúng ta học hỏi tính tiết kiệm của người Nhật và người Đức, làm gương cho các F1 của XNL.
mong các bà cả ủng hộ em nhé...

Chắc chắn rồi mợ, cái đó mình trả tiền rồi, là của mình mà, dùng không hết là có quyền đem về nhà dùng tiếp, chẳng ai chê trách gì được cả ... mà cái này là phạt các bác trai trước nhé, toàn cụng kẹt leng keng mãi, và chắc cũng tại vui quá nên quên cái bao tử, vui quá hoá no ý mà, như em về tới nhà mới thấy ... đói, cất xe xong lại 2b vòng trở ra chợ đêm làm hộp xôi khúc (xôi cúc) mất 5k dằn cái bụng (cho mày chết nè
), chứ không thôi lại nửa đêm ... lục đục :).

Chắc không ai ngại cầm về đâu, mà em đồ rằng cứ chia tay chia chân quyến luyến nhau nên chẳng ai để ý cả, nếu vậy thì cái này phải phạt BTC ngay sau các bác trai thôi. Lần sau em phải cố nhớ cái vụ này mới được, trong khi cứ nhắc đi nhắc lại sợ các bác quên ... máy chụp hình, rốt cuộc em lại quên xấp giấy tô vẽ tranh và cái bơm phao, vẫn nhớ phải giữ 2 cái loa tay và cái tù và sừng trâu của bác 7777. Đáng đời nè

Last edited by a moderator:
PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Bác Quachbao, luôn luôn rất "được việc" trong các cuộc off gần xa và trên đường thiên di của XNL