Hạng D
22/2/08
4.299
452
83
53
google.com
Kính các bác
Xóm ta đã có một đêm trung thu thật tuyệt dịu. Nhờ sự nhiệt tình tham gia của các thành viên cũng như nhiều đóng góp công sức, kinh phí và hiện vật đã tạo nên một đêm hội thật thành công. Thay mặt BTC xin gởi lời cảm ơn đến các nhà tài trợ cũng như tất cả OS.XNLer cùng gia đình

-Cảm ơn bác Haisaigon đã vất vả tiền trạm nhiều nơi để chọn địa điểm tổ chức. Cảm ơn F1 của bác- cháu Quang Hải đã đem đến cho xóm những cánh sen hoa đăng huyền dịu đầy màu sắc.

-Cảm ơn Mợ Cọp và bác Gia hy đã đóng góp lồng đèn, nến, bong bóng, nhan pháo... và rất nhiều phần quà.

-Cảm ơn Bác Không ai cả tài trợ kinh phí cho những chú Lân múa rất dũng mãnh.

-Cảm ơn Mợ MiuMiuSG tài trợ rất nhiều món quà và phần thưởng thật ý nghĩa

-Cảm ơn Bác Phong Luu đã tài trợ một số quà rất dễ thương

-Cảm ơn mợ Nhím đã tài trợ 30 phần quà và một phần kinh phí cho dàn âm thanh ánh sáng

-Cảm ơn Bác Dongzinger đã tài trợ 30 hộp đất sét màu cho các nghệ nhân XNL tương lai.

-Cảm ơn bác Caycui, que củi và bác dhnam tài trợ đèn cầy keo dán làm hoa đăng.

-Cảm ơn bác Phd cho phần giấy và màu sáp tô vẽ tranh

-Cảm ơn bác Hcivic với Logo khủng nhất từ xưa tới nay

-Cảm ơn gia đình Mợ thích bác Thichmexe đã rất vất vả việc thu chi tài chánh

-Cảm ơn Mợ Smiley đã cung cấp những chiếc bánh TT rất ngọt ngào.

-Cảm ơn bác quản trò thaygiaonam đã khuấy động một sân chơi hào hứng.

-Cảm ơn các bác các mợ đã nhiệt tình trợ giúp cho BTC trong việc trang trí sân khấu gói quà.

Xin cảm ơn tất cả các member đã tham gia ủng hộ hết mình cho XNL với đêm lễ hội thành công.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Cám ơn bác nếu có tổ chức off ... rút kinh nghiệm và tổng kết

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
PhD nói:
Cám ơn bác nếu có tổ chức off ... rút kinh nghiệm và tổng kết

Cứ sau mỗi chương trình là sẽ có off rút kinh ... nghiệm giống như mỗi kỳ đại hội thì sẽ có buổi tổng kết và chúc mừng đại hội thành công tốt đẹp (cho dù nó có bấy bá cở nào cũng được)

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
ĐỀ CỬ OSCAR ẤN TƯỢNG CHO ĐÊM HỘI TRUNG THU XNL 2010
xin chuyển nội dung qua đây vì không có hình, xin góp vui câu chữ, để những niềm vui Trung thu 2010 không thể quên đi:
1/ Nhân vật được chờ đợi nhất: bác tuong. "Hung tin" HT nhập viện loang đi, khiến những giờ bận bịu chuẩn bị lễ hội cứ vương chút lo lắng. Cuối cùng, khi chiều "dần buông màu tím" (lời hát bác hcivic), những nhân vật tháp tùng như KAC, motai, nguyetnu rùng rùng tiến đến, nâng bước bác HT xuât hiện, anh em vỗ tay reo hò. Nghe nói đoàn quân này vừa mở lối thoát hiểm cổng sau bệnh viện để có mặt đúng giờ và ra về muộn nhất.

2/ Khoảnh khắc đầm ấm nhất: Rước đèn. Khuôn viên sân gạch trước hồ bơi không lớn, nhưng cũng đã là quá lớn, quá đẹp để rước đèn đối với những đứa trẻ thành phố. Mái nhà ngói cong cong, sân gạch đỏ quê nhà, rồi bụi chuối, rồi trăng nửa vành sáng rõ sau cơn mưa... Tất cả tạo nhịp cho những đứa trẻ vui tươi rước đèn giấy đèn cầy đi vòng vòng, hát những bài hát sợ sẽ quên đi mất nếu không có đêm nay.

3. Khoảng lặng bất ngờ nhất: thả đèn. Sau tiếng ồn ào náo động của đám rước lân. Tất cả già trẻ lớn bé cùng quây quần bên hồ bơi để thả đèn cùng lời ước nguyện. Một sự yên lặng bất ngờ chợt đến. Những đứa trẻ trở nên nghiêm trang suy tưởng về điều mình mong muốn, thả đi những vầng trăng nhỏ lung linh. Con trai miu thì nói: con ước gì ông bà cố sống lại, vì ông bà là người tốt!

4. Con người được nhắc tên nhiều nhất khi vắng mặt: cậu cả bác haisaigon. Khi cả xóm đang cùng lung linh với nhau, con có biết cả xóm nhắc đến con với những lời thương mến nhất. Hàng chục chiếc đèn sen tuyệt đẹp cháy sáng, dập dềnh trên sóng nước mà không tan, không tàn, không tắt... Cảm ơn con trai của xóm đã lặng lẽ tạo nên niềm vui chung. Tiếc quá, là con đã không tận mắt nhìn thấy những ánh lửa thắp sáng trong mắt mỗi người, ấm áp nhưng những điều thiện đang cháy trong đêm!

5. Thời điểm hào hứng nhất: trao quà. Rất tiếc có một số gia đình, trong đó có rất nhiều gia đình Bình Dương đã không "đi hết" chặng đường này, đặc biệt để nhận những món quà tình nghĩa đầy bất ngờ. Quà được trao nặng tay vì các nhà tài trợ đa dạng. Các giải thưởng cho phần thi nghệ thuật và vận động gây bất ngờ vì tình cờ, F1 của một số MC được trao giải làm MC "mắc xương cá", lo người ta "dị nghị". Cuối cùng, người tính "dị nghị" nhiều nhất là bác Pols lại lãnh giải vàng bảo hiểm, khiến cái đài "dị nghị" chưa kịp bật liền tắt rụp.
Các bà đi theo con cháu dịu dàng tiến lên sân khấu nhận giải: hăng hái ủng hộ con cháu. Những phần bánh trung thu ngon lành (ngon quá trời luôn smiley ơi) còn được gửi đến chia vui với các cháu mồ côi.

6. Những nhân vật nhiệt tình nhất: toy, phd, namthaygiao. Đây là các MC hết lòng hết dạ tạo nên không khí sôi động cho đêm vui. Kết quả vào lúc 21h30: 2 nhân vật kia miu không biết, chỉ thấy toyzace loạng choạng đổ vào ghế tài xế, mặt như bã mía sau cuộc ép máy, thật là thương!

6. Những thành viên đáng yêu nhất: tất cả các mợ. Chưa bao giờ, phái nữ vượt lên, giữ quyền điều hành mạnh mẽ đến thế, và hiệu quả đến thế. Các mợ đã đồng tâm hiệp lực, người bao vòng trong, người kết vòng ngoài, xả thân vì đại nghĩa. Kết quả, cuộc vui thật tròn vẹn, ngon lành, rộn ràng và thật sự lá xanh. (ấn tượng nhất với riêng miu là mợthich, rubykid và tiger mom. Mong muốn được nhiệt tình mà hoàn cảnh không cho phép: motai, nhưng mợ cứ vui lên nhé!)

7. Những thành viên...tội nghiệp nhất: smiley và thienphu. 2 thành viên này, người lo bánh, người lo tượng tô cho xóm, cuối cùng đều không thể tham gia được. Bánh có bánh, tượng có tượng, nhưng smiley tiếp tục ngồi nhà luyện...bánh, còn thienphu thì con sốt, công việc đột xuất, chỉ chạy xe đến đưa sản phẩm rồi chạy về, đến 1 phần bánh cho con cũng không kịp nhận. Thương lắm thay!

8. Tiết mục biểu diễn ấn tượng nhất: nguyetnu. Cuối cùng, chị Hằng và chú Cuội theo kịch bản cũ không thành (có lẽ vì bác tuanfe và duongfe không dự được chăng?!). Nhưng trong xóm, lại xuất hiện chị Hằng mới váy lụa, cài hoa thật yểu điệu: nguyetnu. Nhưng chị Hằng này không tham gia phát quà mà trình bày 1 tiết mục múa thật nghệ thuật, được chuẩn bị công phu. Cùng tranh giải này còn có 1 cô bé nhà... (không biết) bé xíu mà hát tình ca hay như Cẩm Ly và cậu út nhà miumiu thổi sáo (giả vờ) đệm nhạc cho...tất cả các tiết mục, nhìn cũng giống kiểu chú Cuội!
8. Sự lựa chọn ấn tượng nhất: đèn giấy Việt Nam và bóng bay. Đèn nhựa Trung quốc hoặc đèn giấy đỏ khung tre chắc chắn không thể bằng vì độ bền, độ sáng và độ...lãng mạn. Còn bóng bay giản đơn khi chăng lên từng chùm, khiến đêm hội mới thật sự là đêm hội. Khen... không thưởng cho các bác bơm bóng nhiệt tình và các mợ chăng bóng cũng nhiệt tình.

Last edited by a moderator:
PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Nhóc em chơi đã quá, lên xe là ngủ khèo, báo hại em ngắc ngư rồi mà phải ẵm cu cậu từ xe lên phòng tuốt trên lầu, đuối nhưng mà dzui quá xá luôn.

Tất cả các mợ cả XNL rất ấn tượng trong em, giỏi giang, chu đáo, nhiệt tình ... mà sao ... Oái, mợ nào cũng đẹp như trăng Rằm làm cho đêm hội của các cháu thêm rực rỡ, các bác trai bác nào bác nấy nở mũi thật to, rất tự hào cây nhà lá cũng nhà luôn

Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương
Cám ơn cả xóm đã tham gia tổ chức và tham gia đêm hội một cách rất rất nhiệt tình, hào hứng và rất ư là tình thương mến thương.

Hạng D
22/2/08
4.299
452
83
53
google.com
Phần bánh Trung thu em đã nhờ chuyển đến tay Dì Lành-chăm sóc các cháu mồ côi GXHN. Do các bé đi học nên không chụp hình được. Thay mặt các cháu Dì cảm ơn sự quan tâm của XNL dành cho các cháu mồ côi
Cảm ơn đêm hội trăng rằm XNL 2010

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
PhD nói:
Nhóc em chơi đã quá, lên xe là ngủ khèo, báo hại em ngắc ngư rồi mà phải ẵm cu cậu từ xe lên phòng tuốt trên lầu, đuối nhưng mà dzui quá xá luôn.

Tất cả các mợ cả XNL rất ấn tượng trong em, giỏi giang, chu đáo, nhiệt tình ... mà sao ... Oái, mợ nào cũng đẹp như trăng Rằm làm cho đêm hội của các cháu thêm rực rỡ, các bác trai bác nào bác nấy nở mũi thật to, rất tự hào cây nhà lá cũng nhà luôn

Bác ơi các bà cả chúng em luôn cố gắng hoàn thiện hơn V2 của các bác, hông thôi mê V2 hơn là bọn em chít lun

Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương
RubyKid nói:
PhD nói:

Bác ơi các bà cả chúng em luôn cố gắng hoàn thiện hơn V2 của các bác, hông thôi mê V2 hơn là bọn em chít lun

Mợ Ruby đừng nghe ổng khen mà phổng mũi nhá, sau câu khen của Phở Dê là cái móc câu to đùng đấy, ổng khen mình đẹp như trăng rằm, mà trăng rằm thì tròn vành vạch đấy mợ ạ, tức là mặt mình tròn, thân mình tròn, cái chi chi cũng tròn tròn đấy Ruby ợ.:D

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
àh ... giờ em mới biết tại sao thôi nôi đầy tháng con gái có chè xối nước.
Em hai lần ... ngán chè đậu rồi, giờ thèm chè xôi nước thôi