Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
Chuyện xảy ra tối 30 Tết rồi mà hôm nay em mới có máy tính để cám ơn bác nào đó trực SOS tối hôm đó.

Tối 30 vợ chồng em đang chăm thằng cu nhỏ thì ba mẹ em (ông bà nội) xách xe chở thằng nhóc lớn gần 2 tuổi qua cty cúng.. Tới hơn 9h tối thì nghe ông già gọi về la um sùm.. Bảo em phá cửa phòng vô lấy chìa khoá sơ cua đem lên liền (cách nhà em 15km). Em nghe là biết có chuyện rồi. Ông già em nói né né nhưng cuối cùng cũng nói là thằng nhóc con em cầm remote tự lock cửa xe & bị nhốt luôn trong xe 1 mình.

Em lúc này muốn rụng rời tay chân, kêu ba em đập kiếng đi. Nhưng tình hình lúc đó hỗn loạn, trong điện thoại thì nghe câu được câu mất, nói chung rất là lộn xộn. Em cũng không biết phải làm sao vì có chạy lên mất 30-40p cũng ko kịp.

Lúc này em nhớ đến SOS và gọi. Ý là hy vọng có bác kinh nghiệm giải quyết tình huống này (mở cửa ko cần khoá hay đập kính)... Có 1 bác, vì quá bấn loạn em ko kịp hỏi tên đã bình tĩnh hướng dẫn trấn an em cách đập kính. Em gọi lại ông già kêu đập kính luôn đi chứ ko thể chạy lên kịp. Cuối cùng nghe trong điện thoại tiếng hú của xe thì mới thở phào đã mở cửa được.

Chuyện của em thật ra ko phải quá khó để giải quyết nhưng thực sự lúc đó quá bấn loạn vì mình ko ở đó. Em cám ơn bác nào nghe đt em hôm đó, dù ko trực tiếp giúp em nhưng cũng đã trấn an tinh thần em rất nhiều. Em vì quá vội ko kịp hỏi tên.

Đây cũng là kinh nghiệm nhớ đời cho cả nhà em, dù đã nghe nhiều lần nhưng vẫn ỷ y. Các bác có con nhỏ cẩn thận & nếu chẳng may gặp phải thì phương án duy nhất là đập kính. Cho nhiều người qua dụ bé về 1 góc và đập nhanh kính bên kia.

Em chúc bác cũng như mọi anh em SOS năm mới hạnh phúc & sức khoẻ.

• Like
Reactions: Ldhung69
Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Thêm một kinh nghiệm cho anh em. Khi rời khỏi xe mà trên xe có trẻ nhỏ thì luôn luôn phải rút chìa khóa.

Hạng D
2/1/14
1.653
5.177
113
Đúng là kinh nghiệm cần phải lưu ý, nguy hiểm thật

@bác Ha : cách đập thế nào cho an toàn vậy bác

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Lưu ý ...........................................................

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
50
chuyện tới lúc này, bỏ luôn chiếc xe cũng còn được chứ ở đó mà sợ bể kính. Có tục tưng rồi mới thấy nó đáng yêu làm sao.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Bác chủ nhanh viết đơn vô làm thành viên SOSer đi nhé, rồi còn rửa ráy cho ngon lành nữa nè! :)

Tập Lái
18/5/11
20
13
8
Sài Gòn
Không biết là người nhà bác đập kính nào, nếu là em thì em phơ ngay cái kính to nhất. Là kính lái đó bác ợ... Chúc mừng bác vì F1 an toàn

Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Kính lái khó bể lắm, ai dán kính thì càng khó
baquatckd nói:
Không biết là người nhà bác đập kính nào, nếu là em thì em phơ ngay cái kính to nhất. Là kính lái đó bác ợ... Chúc mừng bác vì F1 an toàn