Hạng B1
27/4/12
60
186
33
Sáng nay ,đi đón 2 thằng nhóc đi học về.Khi đề máy thì hừ hừ vài cái rồi im hẳn-chết bình,cũng không nghĩ nó tèo nhanh vậy dù khi ra khỏi nhà cũng thấy triệu chứng rồi.Nhờ vài bác taxi gần đó câu bình giúp nhưng không ai nhận lời.Trong lúc bối rối,nhớ tới bác Hà sonata liền gọi bác nhờ giúp đỡ,(dù chưa bao giờ mua cá đù của bác)trong phút chốc bác cho số bác Kiên Việt thái,mình gọi bác Kiên trình bày và 15 phút sau đã có lính bác Kiên đem bình mới ra thay.
Qua thớt này chân thành cám ơn bác Hà và bác Kiên thật nhiều.Mong có dịp gặp hai bác hậu tạ

Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Thì ra là bác đã gọi hỏi e vấn đề này!, e xin mạn phép chia sẻ thêm : về q 7 thì e gặp vấn đề về khởi động với 2 đời xe : 1 xe 2008 3.6 và 1 xe 2012 3.0 (xe gd và xe của sếp) xe 3.6 thì e bị ở B Dương và có nhờ hỗ trợ từ bác Hà và do xa xôi quá nên ko có ai giúp đc và sau 1 h đồng hồ thì cố đề lại đc và tình trạng vẫn bị khoảng 2 lần sau nữa thì hết (xe đã thay bình và ko báo lỗi , hiện tại thì đã đi 140.000km) .
Lời cám ơn đến Bác Hà SOS và bác Kiên
Còn xe của sếp e thì trong lúc chở cả gd sếp đi aeon mall thì bon chen leo lên sân thượng đậu, lúc sau ra đề máy thì khẹt khẹt vài cái thì tèo lun, kiu cứu hộ thì xe bàn lên nhưng ko thể chở xuống vì vướng thanh giới hạn chiều cao, mà lúc đó thì đã 11h đêm, để sếp đi taxi về còn lại e và lái xe cứu hộ, cách duy nhất là về mo đẩy xe xuống dốc, lúc đó cái cảm giác lo sợ thật khó tả , thắng tay là đạp chân và nhả thắng là lẫy bên trái mà e phải thao tác liên tục rốt cuộc cũng xuống an toàn, cho vào V Mỹ ko biết sửa sao mà 3 ngày sao lấy xe vẫn bị nữa. Đề thì gắng lắm mới nổ máy và chạy để qua đêm thì sáng lại bị, kết quả là thay bình mới 8 củ hay gì đó, nói chung lại thì do vấn đề ắc quy thôi, mà đồng hồ thì không báo lỗi hình ắc quy, chỉ mở khóa thì hiển thị bình rồi tắt thôi
Lời cám ơn đến Bác Hà SOS và bác Kiên
và 1 thời gian thì xe hay đổ bệnh như chế độ d mà không hiển thị cấp số trên màn hình và mấy lỗi vặt như đèn pha bên phải lâu lâu bị tắt xong sáng lại (đèn thay mới cả cụm) và thấy phiền quá nên sếp e cho lên đường). Cho hỏi xe bác chủ q7 gì vậy ạ

Hạng C
25/1/14
646
524
93
Sáng nay ,đi đón 2 thằng nhóc đi học về.Khi đề máy thì hừ hừ vài cái rồi im hẳn-chết bình,cũng không nghĩ nó tèo nhanh vậy dù khi ra khỏi nhà cũng thấy triệu chứng rồi.Nhờ vài bác taxi gần đó câu bình giúp nhưng không ai nhận lời.Trong lúc bối rối,nhớ tới bác Hà sonata liền gọi bác nhờ giúp đỡ,(dù chưa bao giờ mua cá đù của bác)trong phút chốc bác cho số bác Kiên Việt thái,mình gọi bác Kiên trình bày và 15 phút sau đã có lính bác Kiên đem bình mới ra thay.
Qua thớt này chân thành cám ơn bác Hà và bác Kiên thật nhiều.Mong có dịp gặp hai bác hậu tạ
Bác Hà có bán cá Đù hả bác chủ... trước giờ em không biết...

cyc
Hạng C
15/10/15
550
829
93
Hóa ra các bác SOS là chuyên bán bình à?