Hạng B2
25/6/19
187
278
64
43
đi đêm đỡ xe máy chạy ẩu, chỉ lưu ý xe khách thôi. mình ít chạy nhưng hay chơi kiểu này để tiết kiệm thời gian. mệt thì ghé chỗ nào đó nghỉ tí rồi chạy tiếp

Hạng B2
29/5/07
492
439
68
5pm thứ 6 đi là kẹt kinh khủng luôn, chung giờ kẹt ngta đổ xuống VT.

Hạng C
20/8/07
650
648
93
Em vừa lái xe từ TPHCM đi Cam Ranh về. Mùa này dân ta cũng ít đi du lịch nên chạy tầm 7 tiếng là tới Cam Ranh bác nhé. Em thấy bác khởi hành sớm hơn 1 chút là ok. Vì nếu khởi hành 5h chiều thì đến nơi là tầm 12h đêm.

Các cơ sở lưu trú ở Cam Ranh/Nha Trang mùa náy rất vắng (chỉ có vài chục khách) nên ở thoải mái và thích lắm bác ạ.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.342
113
35
Em vừa lái xe từ TPHCM đi Cam Ranh về. Mùa này dân ta cũng ít đi du lịch nên chạy tầm 7 tiếng là tới Cam Ranh bác nhé. Em thấy bác khởi hành sớm hơn 1 chút là ok. Vì nếu khởi hành 5h chiều thì đến nơi là tầm 12h đêm.

Các cơ sở lưu trú ở Cam Ranh/Nha Trang mùa náy rất vắng (chỉ có vài chục khách) nên ở thoải mái và thích lắm bác ạ.
Chổ ăn uống vui chơi có đông ko bác ơi,, ra đó vắng quá thì ko biết đi đâu dc

• Like
Reactions: littlegenius
Hạng C
20/8/07
650
648
93
Chổ ăn uống vui chơi có đông ko bác ơi,, ra đó vắng quá thì ko biết đi đâu dc
Nhà hàng, quán ăn ở Nha Trang đóng cửa nhiều lắm bác nhé, còn ở Cam Ranh thì cũng không có nhiều chỗ để ăn :confused:. Em ở Cam Ranh nhưng có chạy vào Nha Trang ăn vài bữa. Để chắc ăn thì bác nên gọi nhà hàng, quán ăn trước khi đi để đỡ mất công.

Về đường đi thì bác chủ lưu ý, đoạn TPHCM - Bình Thuận ra khỏi cao tốc là đường phần lớn chỉ có 1 lane và CSGT bắn tốc độ liên tục (hôm em đi là có 3 chốt).

Còn đoạn từ Bình Thuận - Nha Trang đường rất đẹp, 3 làn xe, đoạn ngoài khu dân cư thì chạy 80-90; trong khu dân cư thì 50 - 60 (phụ thuộc vào có con lươn cứng hay không). Tuy nhiên, bác cũng lưu ý csgt bắn tốc độ thường xuyên (hôm em đi có 2 chốt).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/5/16
868
399
63
Đi giờ đó chạy suốt thì 2-3h sáng mới tới nơi, chưa tính kẹt xe trong TP, và sức bác khỏe