Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Vung tau di trong 1 ngay thu 7. Sang di chieu ve duoc kg cac bac
Nhà Em toàn ăn trưa Sài Gòn, tụi nhỏ no bụng ngủ => chạy 1 lèo khoảng 15g tới Vũng Tàu lấy phòng bỏ đồ => đi ăn trái cây dĩa đường Bacu cho tỉnh táo => 16g30 đi tắm biển + chơi cát => 17g30 về Khách sạn tắm nước ngọt => 18g30 trả phòng về Bà Rịa => 19g ăn tối quán Bờ Sông, Bà Rịa => 20g15 về Sài Gòn => 10g về tới nhà, ngủ khỏe!
Bác tham khảo lịch này xem sao, nhà Em 3 bé, 1 bé 4 tuổi, 1 bé 6 tuổi, 1 bé 35 tuổi đi ổn Bác ah.

14/6/17
879
424
63
Nhà Em toàn ăn trưa Sài Gòn, tụi nhỏ no bụng ngủ => chạy 1 lèo khoảng 15g tới Vũng Tàu lấy phòng bỏ đồ => đi ăn trái cây dĩa đường Bacu cho tỉnh táo => 16g30 đi tắm biển + chơi cát => 17g30 về Khách sạn tắm nước ngọt => 18g30 trả phòng về Bà Rịa => 19g ăn tối quán Bờ Sông, Bà Rịa => 20g15 về Sài Gòn => 10g về tới nhà, ngủ khỏe!
Bác tham khảo lịch này xem sao, nhà Em 3 bé, 1 bé 4 tuổi, 1 bé 6 tuổi, 1 bé 35 tuổi đi ổn Bác ah.
Bác không xuống VT buổi sáng luôn sao? tính ra đi vậy chủ yếu tắm biển rồi về nhỉ? ah, sẵn cho e hỏi buổi trưa mình nghĩ ở đâu khi không phải thuê KS qua đêm bác nhỉ? Các bác biết chỗ nghĩ cho trẻ em chỉ giúp nhé,

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
View attachment 2305588

Xin chào các bác,

Dự là 2 ngày cuối tuần sau lễ em tính đi Cam Ranh xuất phát từ Sài Gòn
Các bác cho em hỏi là lịch trình từ SG lúc 17h thứ 6 thì mấy giờ ra tới Cam Ranh và giờ này đi ổn ko hay đi trễ hơn các bác,

Tiện thể cho e hỏi trên đường cần lưu ý những gì và ra đó chổ nào vui chơi ạ,, vì đây là lần đầu tiên em ra miền Trung.

Cám ơn các bác đã giúp đỡ

*Ảnh minh họa
Em thấy Bác điều chỉnh 1 xíu:
  • về thời gian: cố gắng xuất phát lúc 12g trưa thứ Sáu.
  • về địa điểm chơi: chơi ở Phan Rang thôi Bác. với thời gian của Bác thì tới Phan Rang là hợp lý ah.
  • về lộ trình:
+ lúc đi: thứ 6, 12g khởi hành => 16g00 tới Phan Thiết => theo cung đường ven biển tới Phan Rí Cửa => Quốc lộ 1A => Phan Rang.
+ lúc về: ăn sáng, tắm biển, ăn trưa rồi 12g khởi hành => cung đường ven biển Ninh Thuận => Quốc lộ 1A => PHan Rí Cửa => rẽ vô đường biển về Hòn Rơm, Phan Thiết => Quốc lộ 1A => Sài Gòn.
- nếu chọn Phan Rang: nhắn Em, Em gửi Bác lịch trình, địa điểm chơi, chỗ ăn nhé.

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Bác không xuống VT buổi sáng luôn sao? tính ra đi vậy chủ yếu tắm biển rồi về nhỉ? ah, sẵn cho e hỏi buổi trưa mình nghĩ ở đâu khi không phải thuê KS qua đêm bác nhỉ? Các bác biết chỗ nghĩ cho trẻ em chỉ giúp nhé,
2 Bé Em học anh văn buổi sáng, 10g mới xong nên Em toàn đi thế thôi ah. Hi.
Em lấy phòng ở Ks Hoa Phượng Đỏ của Bộ Giáo dục từ 15g - 18g, giá 300k, đi bộ ra biển gần.

• Like
Reactions: Latumi
14/6/17
879
424
63
2 Bé Em học anh văn buổi sáng, 10g mới xong nên Em toàn đi thế thôi ah. Hi.
Em lấy phòng ở Ks Hoa Phượng Đỏ của Bộ Giáo dục từ 15g - 18g, giá 300k, đi bộ ra biển gần.
cho thuê theo giờ hả bác? Hoa Phượng Đỏ e cũng có ở 2 lần rồi. nhưng toàn ở qua đêm.

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Bác có biết chỗ nghĩ buổi trưa cho trẻ em ko? đi trong ngày nên ko cần thuê KS ở lại.
Nếu đi được từ sáng thì tốt, thư thả hơn 1 xíu, nhà Em đi cho tụi nhỏ tắm biển nên đi như lịch Em gửi.
Bác tham khảo chỗ KS Hoa Phượng Đỏ, nửa ngày cuối tuần họ lấy 300k/phòng, vì mình chỉ cần chỗ để đồ, tắm nước ngọt, ngả lưng xíu, gần biển => chỗ này Em thấy đáp ứng được.
Thêm nữa, Bác có thể đặt cơm trưa ăn tại đây luôn, họ nấu gì cho nhân viên thì nấu/để lại cho mình luôn: canh, thịt gà/sườn/cá kho, trứng, rau xào. Em thấy giá ổn + vệ sinh.
Vũng Tàu có chỗ trái cây dĩa đường Ba Cu (gần ngã 4, từ biển đi vô bên tay trái rồi tới ngã 4): ăn cực ngon, tươi, rẻ ah Bác.

14/6/17
879
424
63
Nếu đi được từ sáng thì tốt, thư thả hơn 1 xíu, nhà Em đi cho tụi nhỏ tắm biển nên đi như lịch Em gửi.
Bác tham khảo chỗ KS Hoa Phượng Đỏ, nửa ngày cuối tuần họ lấy 300k/phòng, vì mình chỉ cần chỗ để đồ, tắm nước ngọt, ngả lưng xíu, gần biển => chỗ này Em thấy đáp ứng được.
Thêm nữa, Bác có thể đặt cơm trưa ăn tại đây luôn, họ nấu gì cho nhân viên thì nấu/để lại cho mình luôn: canh, thịt gà/sườn/cá kho, trứng, rau xào. Em thấy giá ổn + vệ sinh.
Vũng Tàu có chỗ trái cây dĩa đường Ba Cu (gần ngã 4, từ biển đi vô bên tay trái rồi tới ngã 4): ăn cực ngon, tươi, rẻ ah Bác.
Cảm ơn bác, nếu mình đi buổi sáng mà xuống VT sớm tầm trưa thì giá phòng thuê sao bác nhỉ?

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
cho thuê theo giờ hả bác? Hoa Phượng Đỏ e cũng có ở 2 lần rồi. nhưng toàn ở qua đêm.
họ tính nửa ngày ah Anh.
nhà Em thì kg khoái vô mấy cái Ks tư nhân theo giờ, cứ ớn ớn. keke.
Qua đêm thì HPĐ cách âm kg ổn, vì cửa kg kín.vừa rồi, ở qua đêm, Em ở Ibis cũng tạm được thôi, chứ kg ổn với 4 sao.
Nếu ngủ lại, Em lại hay cho ở Carmelina Resort (4 sao) ở Xuyên Mộc ah Bác, có hồ bơi nước mặn, hồ bơi nc ngọt, khu công viên nước mini, công viên, rạp phim mini, khu trò chơi trong nhà, vườn cây, cho thỏ ăn... chỗ này phù hợp với nhà có trẻ dưới 7 tuổi. Giá trong tuần 2.2 trđ/đêm. Cuối tuần 3 trđ/đêm. Ăn: 900k/3 - 4 người.