Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ
RE: Cấm xe 2B & 4B lưu thông trung tâm TP các bác ơi

Trích đoạn: Walkalone

E nghì các bác ấy luôn có chủ đích các bác ợ, dành những gì tốt nhất cho bà con, như thế này này:

Ngập nước + kẹt xe + đội nồi cơm điện + camera ghi hình phạt nguội = đi bộ là lành nhất

Nên bi giờ chuẩn bị đường đi bộ là vừa, hợp tình hợp lý quá đi [&:] phương án trong vòng 10 năm tới sẽ là cấm mọi người dùng xe, mọi ng ....cùng đi bộ, trang OS sẽ chuyển thành dibosaigon.com :D hoặc walkalone.com :D:D

Nhà bác Puma.com sắp làm ăn phát đạt rùi...:D

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

Trích đoạn: Flat4Inside

Trích đoạn: Walkalone

E nghì các bác ấy luôn có chủ đích các bác ợ, dành những gì tốt nhất cho bà con, như thế này này:

Ngập nước + kẹt xe + đội nồi cơm điện + camera ghi hình phạt nguội = đi bộ là lành nhất

Nên bi giờ chuẩn bị đường đi bộ là vừa, hợp tình hợp lý quá đi [&:] phương án trong vòng 10 năm tới sẽ là cấm mọi người dùng xe, mọi ng ....cùng đi bộ, trang OS sẽ chuyển thành dibosaigon.com :D hoặc walkalone.com :D:D

Nhà bác Puma.com sắp làm ăn phát đạt rùi...:D
Bác nào mua dày chỗ bác Puma qua nhà em mua tất nhé!:D

Hạng C
10/9/07
971
66
28

àh quên nữa sẵn đây hỏi thăm mấy bác là đi xe đạp đện, các bác lãnh đạo có bắt đội nồi cơm điện không ? nếu vậy e làm một con, chứ xăng cũng vừa lên giá, mà e là sanh viên nghèo, giá tiền mua một cặp giày puma cũng bằng chiếc xe đạp, không cần mua tất của bác lee lee nữa :D

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Giống như tình trạng ngập nước vậy: Mấy năm trước có hàng trăm điểm ngập, đến nay chỉ còn 23 điểm ngập thôi, đó là 23 quận huyện của thành phố. Dần dần chỉ còn 1 điểm duy nhất, :D:D

Bây giờ, Khu 1 được giao nhiệm vụ nhiều chủ đầu tư quá nên không lẽ ngồi không...

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN

mới đây cục ĐB VN còn trình dự thảo cấm: xe oto đi chỉ với 01 người nữa cơ. Thế là cứ 2 chú tài sẽ lái 01 cái taxi, còn chúng ta đi đâu mà không rủ đc ai đi cùng sẽ phải thuê người lên ngồi cùng
http://www.tienphong.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=102591&ChannelID=2
mk, :mad:

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: NNS

mới đây cục ĐB VN còn trình dự thảo cấm: xe oto đi chỉ với 01 người nữa cơ. Thế là cứ 2 chú tài sẽ lái 01 cái taxi, còn chúng ta đi đâu mà không rủ đc ai đi cùng sẽ phải thuê người lên ngồi cùng
Xe Bus không chở đủ 54 người thì cũng éo cho chạy luôn!!![8|]

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Trước tình hình giao thông bế tắc như hiện nay, chính phủ cần phải có những biện pháp để điều tiết. Một khi biện pháp mạnh được áp dụng chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến nhiều người do những xáo trộn, hoặc tốn kém có thể mang lại. Em ủng hộ những động thái tích cực như tăng phí cho các xe đi vào khu trung tâm, vào giờ cao điểm, hạn chế một số tuyến đường không cho xe vào, tạo phố đi bộ nhằm làm cho thành phố đẹp hơn.... Vấn đề là tổ chức thực hiện phải nghiêm túc trên tinh thần vì sự an toàn và văn minh đô thị, đừng lạm dụng chức quyền nhủng nhiểu dân chúng. Theo em được biết ở singapore giá xe không cao nhưng phí đăng ký sử dụng xe hàng năm rất cao, phí dịch vụ vào trung tâm thành phố cũng rất cao. Ở Bangkok, có những khu vực xe ô tô không toàn tải sẽ không được vào nhằm khuyến khích giao thông công cộng. So sánh sẽ khập khiểng nhưng đường nào cũng về La mã. Vấn đề là sớm hay muộn.

Trích đoạn: NNS

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN

vẫn biết là những ý tưởng này bắt chứơc nước ngoài, nhưng không cho xe lưu thông vào một số đường, cấm xe chạy ít người, thu tiền giờ cao điểm: làm thế nào để thực hiện được trong khi chưa làm gì để chuẩn bị? cấm xe vào đường nào thì quanh khu vực đó phải có chỗ gửi xe, GTCC phải ngon, khu vực đó phải chủ yếu là cao ốc văn phòng, ít có nhà dân...
nói chung quản lí của mình như s

VIP CARD MEMBER
6/4/05
95
11
8
56
Tp. HOCHIMINH

Ngột ngạt quá,cái gì cũng cấm!!!cuộc sống còn gì thi vị nữa nhẩy hả các bác!!!!:mad::mad::mad::mad::mad:

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: Vietnguyen

Ngột ngạt quá,cái gì cũng cấm!!!cuộc sống còn gì thi vị nữa nhẩy hả các bác!!!!:mad::mad::mad::mad::mad:
Tui với bà xã tui đang có chiến tranh, bả cấm tui lại gần, cũng ngột ngạt lắm bác ạ!!!:mad: