Hạng C
12/7/07
509
159
43
QPN, SaiGon
RE: Cấm xe 2B & 4B lưu thông trung tâm TP các bác ơi

Trích đoạn: NNS

vẫn biết là những ý tưởng này bắt chứơc nước ngoài, nhưng không cho xe lưu thông vào một số đường, cấm xe chạy ít người, thu tiền giờ cao điểm: làm thế nào để thực hiện được trong khi chưa làm gì để chuẩn bị? cấm xe vào đường nào thì quanh khu vực đó phải có chỗ gửi xe, GTCC phải ngon, khu vực đó phải chủ yếu là cao ốc văn phòng, ít có nhà dân...
nói chung quản lí của mình như s

(tiếp theo kỳ trước:)
...hit.

Hạng C
10/9/07
971
66
28

Trích đoạn: X108

Trước tình hình giao thông bế tắc như hiện nay, chính phủ cần phải có những biện pháp để điều tiết. Một khi biện pháp mạnh được áp dụng chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến nhiều người do những xáo trộn, hoặc tốn kém có thể mang lại. Em ủng hộ những động thái tích cực như tăng phí cho các xe đi vào khu trung tâm, vào giờ cao điểm, hạn chế một số tuyến đường không cho xe vào, tạo phố đi bộ nhằm làm cho thành phố đẹp hơn.... Vấn đề là tổ chức thực hiện phải nghiêm túc trên tinh thần vì sự an toàn và văn minh đô thị, đừng lạm dụng chức quyền nhủng nhiểu dân chúng. Theo em được biết ở singapore giá xe không cao nhưng phí đăng ký sử dụng xe hàng năm rất cao, phí dịch vụ vào trung tâm thành phố cũng rất cao. Ở Bangkok, có những khu vực xe ô tô không toàn tải sẽ không được vào nhằm khuyến khích giao thông công cộng. So sánh sẽ khập khiểng nhưng đường nào cũng về La mã. Vấn đề là sớm hay muộn.

Trích đoạn: NNS

mới đây cục ĐB VN còn trình dự thảo cấm: xe oto đi chỉ với 01 người nữa cơ. Thế là cứ 2 chú tài sẽ lái 01 cái taxi, còn chúng ta đi đâu mà không rủ đc ai đi cùng sẽ phải thuê người lên ngồi cùng
http://www.tienphong.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=102591&ChannelID=2mk, :mad:

Bác ét 108 nói đúng và giống các bác lãnh đạo quá [8|] cái gì mình cũng phải học tập nước bạn, như cái chiện đội nồi cơm điện, các bác lãnh đạo nói Thái Lan , lào... đều đội, nên chúng ta cùng đội, bi giờ thì đóng phí mới được đi xe vào trung tâm này nọ cho giống ....singgapore, bangkok vậy e hỏi bác tại sao mấy bác lãnh đạo bắt mình làm giống nước ngoài, mà trong khi mấy bác đó ở không chi, không làm đường cho....giống nước ngoài đi ???? rồi hãy nói chiện cấm rồi thu phí :mad: "so sánh quá khập khiễng" đấy bác ợ [8|]

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Em là dân đen 1 cục, ko dám nhận "tước" lãnh đạo bác phong
. Chỉ có điều em muốn chia sẻ với OS về sự công bằng trong đánh giá và nhận định. Đúng-sai, tốt-xấu phân minh, không spam, không adua thiếu chính kiến.

Sống ở Việt nam hầu như ai cũng biết bộ máy công quyền của Việt nam chúng ta còn yếu, thiển cận, nhiều cá nhân và tổ chức còn tham nhũng, chưa chí công vô tư...Cán bộ nói nhiều, ăn nhiều, làm ít, không dám làm, không dám đụng chạm...càng làm cho xã hội trì trệ, kém phát triển. Cái này quá rõ ràng không cần phải bàn nhiều.

Về các biện pháp nhằm hạn chế kẹt xe trong thành phố hiện nay, theo em là cần thiết.
Trong xã hội, không một chính sách, quyết định nào có thể tạo sự đồng tình 100% trong dân chúng, quyền lợi cho nhóm này có thể là thiệt hại cho nhóm khác; không một chủ trương mới mẻ nào không mang lại những lăn tăn, hoài nghi; không một liệu pháp trị bệnh nặng nào không mang những tác dụng phụ cho người bệnh. Ví dụ nói về biện pháp hóa trị để chữa ung thư, chúng ta đừng nói nhiều đến rụng tóc, xấu da mà chúng ta hãy nghĩ đến việc mang lại hy vọng kéo dài cuốc sống cho người bệnh, nếu may mắn hơn họ có thể khỏi bệnh…Còn nếu bảo sao ko mang họ ra nước ngoài để điều trị cho tốt hơn thì có vẻ..thiếu thực tế. Tình hình giao thông Việt nam là thế. Vấn đề là chúng ta đã có những người lãnh đạo sáng suốt và dũng cảm chấp nhận dấn thân vào con đường đổi mới vì sự phát triển cho xã hội hay chưa?!

Trích đoạn: Walkalone

Bác ét 108 nói đúng và giống các bác lãnh đạo quá [8|] cái gì mình cũng phải học tập nước bạn, như cái chiện đội nồi cơm điện, các bác lãnh đạo nói Thái Lan , lào... đều đội, nên chúng ta cùng đội, bi giờ thì đóng phí mới được đi xe vào trung tâm này nọ cho giống ....singgapore, bangkok vậy e hỏi bác tại sao mấy bác lãnh đạo bắt mình làm giống nước ngoài, mà trong khi mấy bác đó ở không chi, không làm đường cho....giống nước ngoài đi ???? rồi hãy nói chiện cấm rồi thu phí :mad: "so sánh quá khập khiễng" đấy bác ợ [8|]

Hạng D
6/3/07
1.384
4
38
TP.Hồ Chí Minh

cháu thấy đi bộ tốt nhất đấy các bác ạ , mưa ngập thì chúng ta bơi....tha hồ đi ẩu mà hông sợ bị phạt ........mà rèn luyện được sức khoẻ nữa

Hạng C
10/9/07
971
66
28

Trích đoạn: vinhthuan

cháu thấy đi bộ tốt nhất đấy các bác ạ , mưa ngập thì chúng ta bơi....tha hồ đi ẩu mà hông sợ bị phạt ........mà rèn luyện được sức khoẻ nữa

chỉ sợ khi bơi....thì kẹt xuồng thoai :D

@X108: thì ae cũng góp ý phê bình nhau để xây dựng một xã hội ngày một tốt đẹp hơn thui :D đúng k bác :D mà a e mình thì đâu có quyền gì để xây dựng hay góp ý đâu :mad: