Hạng C
10/9/07
971
66
28
Đường kẹt xe như vậy mà các bác lãnh đạo đề xuất cấm xe lưu thông trên các tuyến đường trung tâm để dành cho người đi bộ ! vậy còn đường để đi đâu các bác ????

Theo Thanhnien online:
Ngày 14.11, Khu Quản lý giao thông đô thị số 1 (Khu 1) cho biết ngay trong tháng 11 này sẽ đề xuất Sở Giao thông - Công chính phương án cấm xe mô tô, xe gắn máy lưu thông trên 7 tuyến đường thuộc Q.1 gồm:

Đồng Khởi, Nguyễn Huệ, Lê Lợi, Phan Bội Châu, Phan Châu Trinh, Nguyễn An Ninh, Lưu Văn Lang. Khu 1 sẽ tiến hành phân luồng và thực hiện cấm xe ngay sau khi được Sở GTCC chấp thuận. Dự kiến để tránh tình trạng ùn tắc phát sinh khi phân luồng, việc cấm xe trước mắt sẽ thực hiện trong 2 ngày cuối tuần. Cũng theo Khu 1, để tiến đến thực hiện đề án quy hoạch phố đi bộ, Khu sẽ đề xuất thêm phương án cấm luôn xe ô tô trên 7 tuyến đường nói trên.

Last edited by a moderator:
VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.211
113
53
SG
RE: Cấm xe 2B & 4B lưu thông trung tâm TP các bác ơi

mấy bác này ngày thường kẹt xe nghe dân chửi chưa thấm lỗ tay nên muốn 2 ngày cuối tuần kẹt xe luôn ý mà . Sắp có bài "sài gòn kẹt xe 24 h" rồi :mad:

Hạng B2
14/9/06
279
2
18

vì kẹt xe mà giờ này em còn lay lất ở công ty, chưa dám chui đầu ra, ngoài đó cứng ngắc, cứ như này chắc dọn vô đây luôn quá. Không biết vì đâu?

Hạng C
5/9/06
501
0
16
Thủ đô

Như các bác nói thì tình hình kẹt xe tắc đường ở SG quả là u ám thật, HN cũng kẹt nhưng chưa đến mức như vậy, chỉ một số tuyến hoặc là vào giờ cao điểm, nhưngchỉ khoảng 15-30 phút là ...thông!:D

Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

Lên kế hoạch cấm xe lưu thông để đi bộ mà chưa thấy lên kế hoạch làm tầng hầm giữ xe gì... chán mấy bác GTCC này wá :mad:

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Cái gì .... bí không nghỉ ra cách giải quyết thì ...cấm . Chuyện thường ngày ở VN . Vụ dời trung tân hành chánh qua Thủ Thiêm có quyết định: không. Chắc sợ nhà "mình" sở hữu ở trung tâm mất giá nên ...không dời :D

Hạng C
10/9/07
971
66
28

E nghì các bác ấy luôn có chủ đích các bác ợ, dành những gì tốt nhất cho bà con, như thế này này:

Ngập nước + kẹt xe + đội nồi cơm điện + camera ghi hình phạt nguội = đi bộ là lành nhất

Nên bi giờ chuẩn bị đường đi bộ là vừa, hợp tình hợp lý quá đi [&:] phương án trong vòng 10 năm tới sẽ là cấm mọi người dùng xe, mọi ng ....cùng đi bộ, trang OS sẽ chuyển thành dibosaigon.com :D hoặc walkalone.com :D:D

Last edited by a moderator:
VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: Walkalone

E nghì các bác ấy luôn có chủ đích các bác ợ, dành những gì tốt nhất cho bà con, như thế này này:

Ngập nước + kẹt xe + đội nồi cơm điện + camera ghi hình phạt nguội = đi bộ là lành nhất

Nên bi giờ chuẩn bị đường đi bộ là vừa, hợp tình hợp lý quá đi [&:] phương án trong vòng 10 năm tới sẽ là cấm mọi người dùng xe, mọi ng ....cùng đi bộ, trang OS sẽ chuyển thành dibosaigon.com :D hoặc walkalone.com :D:D
Bác tính luôn giùm khi nào thì chúng ta quay về thời kỳ đồ đá đê.

Hạng C
10/9/07
971
66
28

Trích đoạn: quangoto

Trích đoạn: Walkalone

Bác tính luôn giùm khi nào thì chúng ta quay về thời kỳ đồ đá đê.

Thì đang trong thời kỳ quá độ....bước "lên" thời ký đồ đá mờ