Hạng C
29/1/10
530
43
43
Em đoán cái cục đen thùi lùi ở Trang 22 là Cao hổ cốt, giá 1 hộp 3 cục hồi e mua bên Thái là $120. Em thường phân nhỏ lại rồi tiềm chung gà ác cho bà ngoại và ba mẹ em dùng.
Món này trị bệnh gì.

• Like
Reactions: nana30980
Hạng C
22/8/08
668
26.924
93
43
TP.HCM
@tearx4hire: em cũng chỉ nghe nói người già uống vào thì bổ gân cốt. Bồi bổ sức khoẻ. Lúc đó em ham rẻ thì mua, chứ đúng là bị lừa rồi Bác ạ.

• Like
Reactions: tearx4hire
Tập Lái
6/12/05
24
2
3
Bác yên tâm đi, tiếng Anh bập bẹ bì bõm cũng được, mà k biết cũng được vì sẽ có nhân viên phiên dịch. Hôm bữa có bác nhân viên người Việt còn cho mượn cả điện thoại gọi cho người thân bên ngoài.

1 lần xuống sân bay DWF Dallas làm thủ tục nhập cảnh, xếp hàng rồng rắn hơn một tiếng vì đụng hàng mấy chuyến từ mí nước Đông Âu đến cùng lúc...
Mí bác cảnh sát Mỹ trắng mặc đồ đen, chó lửa đeo lủng lẳng bên hông sau màn kiểm tra vân tay chỉ hỏi e mí câu: ở đâu, ở bao lâu rồi đóng dấu cái kịch vào PP cho 6 tháng, chúc vui vẻ. Thấy hằm bà lằng các sắc dân, già trẻ lớn bé...ai cũng vậy, khoảng 2-3 phút.
Bủ mợ, vc em xin vào Hawaii tháng 7, giờ chuyển hướng đi LAX tháng 11/2015, không biết vào có hỏi lằng nhằng không hả bác?

Hạng D
10/12/13
2.496
6.074
113
Bủ mợ, vc em xin vào Hawaii tháng 7, giờ chuyển hướng đi LAX tháng 11/2015, không biết vào có hỏi lằng nhằng không hả bác?
THeo em là có. Cái đơn DS 160 bác xin như thế nào thì khi nhập cảnh nó soi như thế. Theo em ko khó trả lời, bác chuẩn bị sẵn câu trả lời...đại loại như tao thấy bão nhiều quá, sợ rơi máy bay như phim... 6 ngày 7 đêm, nên đi tới LAX luôn...... ví dụ vậy:3dchoctuc:

• Like
Reactions: vntrueloves
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Bác yên tâm đi, tiếng Anh bập bẹ bì bõm cũng được, mà k biết cũng được vì sẽ có nhân viên phiên dịch. Hôm bữa có bác nhân viên người Việt còn cho mượn cả điện thoại gọi cho người thân bên ngoài.

1 lần xuống sân bay DWF Dallas làm thủ tục nhập cảnh, xếp hàng rồng rắn hơn một tiếng vì đụng hàng mấy chuyến từ mí nước Đông Âu đến cùng lúc...
Mí bác cảnh sát Mỹ trắng mặc đồ đen, chó lửa đeo lủng lẳng bên hông sau màn kiểm tra vân tay chỉ hỏi e mí câu: ở đâu, ở bao lâu rồi đóng dấu cái kịch vào PP cho 6 tháng, chúc vui vẻ. Thấy hằm bà lằng các sắc dân, già trẻ lớn bé...ai cũng vậy, khoảng 2-3 phút.
chết chưa, má em qua DWF mà chuyến sau cách có 1 tiếng rưỡi, không biết làm thủ tục kịp không. Bảo bọn nó sao ta :(
DFW 16:55
Terminal D

Chuyến tiếp theo
DFW 18:25
Terminal B
:confused:s

• Like
Reactions: HUNG BK
Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
chết chưa, má em qua DWF mà chuyến sau cách có 1 tiếng rưỡi, không biết làm thủ tục kịp không. Bảo bọn nó sao ta :(
DFW 16:55
Terminal D

Chuyến tiếp theo
DFW 18:25
Terminal B
:confused:s

Má bác bao nhiêu tuổi r? Người già thì luôn được ưu tiên, khi vừa bước ra khỏi Mb đã mấy chú đen đen to đùng đẩy xe lăn mời lên, đẩy vào cạnh quầy làm thủ tục nhập cảnh luôn, k phải xếp hàng. Họ sẽ xem vé Mb chuyển tiếp để ưu tiên làm thủ tục cho kịp.

Trong trường hợp má bác nhìn thấy chưa là người già thì cũng có mất chú nhân viên của hãng Mb hoặc mấy bác người Việt trợ giúp, họ làm công việc này hàng ngày mà, rất khó xảy ra sai sót.

Bác dặn má bác nếu k ai hỏi gì thì cứ đưa cái vé Mb cho mấy bác trợ giúp đi loăng quăng là họ sẽ biết phải làm gì.

Má bác đi hãng nào? Từ Việt Nam đi DWF nghỉ 1 chặng chỉ có 2 hãng khai thác là KE và AA (quá cảnh Incheon hoặc Narita). E phái KE hơn vì mí e TV Hàn xẻng xinh đẹp luôn cười, đồ ăn hạp với dân mình hơn, Mb mới hơn. AA thì toàn mí mấy anh chị già phục vụ, chán chít.

Chúc má bác có chuyến đi thú vị !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Má bác bao nhiêu tuổi r? Người già thì luôn được ưu tiên, khi vừa bước ra khỏi Mb đã mấy chú đen đen to đùng đẩy xe lăn mời lên, đẩy vào cạnh quầy làm thủ tục nhập cảnh luôn, k phải xếp hàng. Họ sẽ xem vé Mb chuyển tiếp để ưu tiên làm thủ tục cho kịp.

Trong trường hợp má bác nhìn thấy chưa là người già thì cũng có mất chú nhân viên của hãng Mb hoặc mấy bác người Việt trợ giúp, họ làm công việc này hàng ngày mà, rất khó xảy ra sai sót.

Bác dặn má bác nếu k ai hỏi gì thì cứ đưa cái vé Mb cho mấy bác trợ giúp đi loăng quăng là họ sẽ biết phải làm gì.

Má bác đi hãng nào? Từ Việt Nam đi DWF nghỉ 1 chặng chỉ có 2 hãng khai thác là KE và AA (quá cảnh Incheon hoặc Narita). E phái KE hơn vì mí e TV Hàn xẻng xinh đẹp luôn cười, đồ ăn hạp với dân mình hơn, Mb mới hơn. AA thì toàn mí mấy anh chị già phục vụ, chán chít.

Chúc má bác có chuyến đi thú vị !
cảm ơn bác, má em 60 rồi, nhưng còn trẻ đi lại bình thường đi chơi ầm ầm. Chỉ không biết tiếng Anh thôi. Vì tuổi vậy nên không có book được vé xe đẩy, mẹ em cũng không thích, chắc sẽ in vài tờ giấy để có gặp ai thì người ta hướng dẫn đi làm thủ tục. Còn cái nữa là nếu mà lỡ không kịp chuyến thì em bảo mẹ em bỏ vé luôn, ở lại dallas chơi mấy ngày rồi đi tiếp. Tại bay nội địa nữa nên em đặt AA 1 lần luôn cho nó lành, lúc đầu quên ko để ý cái layover nó ít như vậy :(

• Like
Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
Không cần lo nhen.
Luật của AA là nếu trễ chuyến vì lý do bất khả kháng thì nó sẽ book lại cho mình chuyến gần nhất có thể nhen.
Nhưng mà xuống máy bay cứ cầm tờ giấy chỉ chỉ vào chuyến kế tiếp, nhân viên an ninh sẽ cho chen lên đầu tiên luôn.

• Like