Hạng D
17/8/09
3.321
28.431
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Tại em ở xứ ít bon chen xào chẻ quen rồi nên đi mấy tỉnh đó thấy xào chẻ kinh quá. Xe gắn máy thì không MBH lạng lách, muốn qua đường là qua, không tín hiệu. Có gì oan khuất cho bác & mấy bác khác đi đàng hoàng thì bỏ qua dùm em nhe?
Thế bác ở xứ nào? Việc đi xe máy ko đội MBH thì bác có xác định đó là dân BD hay đó là những người dân nhập cư? Đừng có quơ cả nắm chứ bác?

• Like
Reactions: realman_80
Hạng B2
9/9/14
158
148
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
View attachment 407826

Hi all, Em đi làm ở Bình Dương mỗi ngày, việc chứng kiến nhiều xe 61 đi trái luật quá nhiều
Nhất là xe 61 đi trên đất Bình Dương ..Trong clip là một trường hợp cụ thể xe BT-50 hết vượt phải chen ngang lại vượt trái ở vạch liền. Bác ấy có việc gì vội chăng ?[pagebreak][/pagebreak]

Các bác căng quá! sắp Tết rồi, đằng ấy phải tranh thủ cho kịp giờ đoàn tụ ông bà mà

• Like
Reactions: kadou
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Bác ấy đi đoàn tụ ông bà bác ấy thì phần lớn vui vẻ, chỉ sợ......
Các bác căng quá! sắp Tết rồi, đằng ấy phải tranh thủ cho kịp giờ đoàn tụ ông bà mà

Hạng C
1/8/14
745
601
123
45
2 vạch liền mà cũng dám vượt
Bác ngây thơ thế hôm em đi Hạnh Cafe . Chú tài cho em cảm giác như đi xe của Ngoại Giao Đoàn - xông pha hai vạch vượt gần 7 chiếc giường nằm Phương Trang và Sin Cafe dù vạch đôi liền. Cảm giác những gì học được từ lớp lái xe 4B chả có ý nghĩa gì cho đến khi bị XXX vịn vào "xịt" bánh mì !

• Like
Reactions: atomlife
Hạng D
13/11/15
1.648
3.699
113
Xe nào mà tạt đầu,chèn lấn em..thì em nói với bà cả là xe 60, 61 nè...thì đúng hết 95% bác ạ. Mà công nhận xe 60,61 ở Tp nhiều quá.
Hôm nào mình đứng đường "quay tay" chừng 15 hay 30 phút thì có cả rổ biển TP và các tỉnh khác vượt phải, cúp đầu và bấm còi mất lịch sự thôi bác, đừng vì một hay vài người rồi chúng ta quy kết là tất cả đều này nọ, chúng ta hãy xem xét và cảm nhận trên tinh thần khách quan và theo sự hiểu biết của mình chứ ko a dua,bầy đàn...

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
61 Lờ Dê chắc xe của nước ngọt có duồi hay sao mà chạy láo thế nhỉ ? kk

Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
61 LD : xe mua ở BD nhưng người mua là Cty nước ngoài làm việc ở BD , đâu phải xe của ng BD ... :mad:

Ở BD nhiều tuyến đường 2 vạch lắm , thay vì đặt con lươn nằm giữa thì chặt đường nên Tỉnh ko thèm đặt , điều chứng tỏ dân BD hiểu 2 vạch là con lươn nên chấp hành ==> ng BD hiểu luật ... Do đó ng BD chạy an toàn hơn nơi khác ... Còn ở SG lươn nhiều hơn 2 vạch chứng tỏ dân SG sai nhiều hơn nên TP mới để con lươn . Mấy anh thấy em nói đúng ko :D

Hạng D
13/11/15
1.648
3.699
113
61 LD : xe mua ở BD nhưng người mua là Cty nước ngoài làm việc ở BD , đâu phải xe của ng BD ... :mad:

Ở BD nhiều tuyến đường 2 vạch lắm , thay vì đặt con lươn nằm giữa thì chặt đường nên Tỉnh ko thèm đặt , điều chứng tỏ dân BD hiểu 2 vạch là con lươn nên chấp hành ==> ng BD hiểu luật ... Do đó ng BD chạy an toàn hơn nơi khác ... Còn ở SG lươn nhiều hơn 2 vạch chứng tỏ dân SG sai nhiều hơn nên TP mới để con lươn . Mấy anh thấy em nói đúng ko :D

Nói như bác dài dòng quá, để em tóm lại 1 câu ngắn gọn lại là " Ý thức kém quá nên phải dùng biện pháp cứng rắn, cưỡng ép" hay rượu mời không uống lại đi uống rượu phạt