Hạng B1
18/12/14
94
14
8
34
các bác cho em hỏi hiện tại chỗ nào bán blackvue 3 giá tốt nhất vậy.
Em cảm ơn !

Hạng B2
24/2/15
170
168
58
41
Cũng đang xài SJcam 4000 wifi. Nét thì được nhưng có điều kg có GPS.
Em thấy GPS không cần lắm, trừ khi bác muốn xem lại hành trình cùng với lúc xem lại video, mà có cái tính năng này nếu camera có phần mềm đi kèm luôn.

Hạng B2
20/5/07
330
1.062
93
Em thấy GPS không cần lắm, trừ khi bác muốn xem lại hành trình cùng với lúc xem lại video, mà có cái tính năng này nếu camera có phần mềm đi kèm luôn.
Sai. Camera chủ yếu để bảo vệ tài xế khi có sự cố xảy ra. Khi có sự cố ngoài hình ảnh, âm thanh thì tốc độ xe ... sẽ góp phần phân định đúng sai.

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Sai. Camera chủ yếu để bảo vệ tài xế khi có sự cố xảy ra. Khi có sự cố ngoài hình ảnh, âm thanh thì tốc độ xe ... sẽ góp phần phân định đúng sai.
Bác này đúng. Blackvue có tất, kể cả map ghi lại vị trí bác đang chạy nữa kìa. Kích thước nhỏ gọn, dấu gọn sau kiếng hậu giữa, nhìn rất pro.
Tiền nào của đó. Mua rồi sẽ kg phải lăn tăn.

Hạng B2
25/7/12
182
293
63
Khong có chuyện đúng, sai ở đây.
Vấn đề là túi Tiền đi đôi với Nhu Cầu- Mình cần gì ở cái camera này.
Tính năng đầy đủ của Blackvue vẫn thích hơn Sjcam, cũng như giá tiền Sjcam rẻ hơn rất nhiều so với Blackvue.
Cam hành trình giúp người tx tự tin hơn khi lưu thông trên đường, được xem là nhân chứng khi chúng ta:
-Không vượt đèn đỏ,
-Không lấn lane, cán vạch,
-Chống lại các đối tượng ăn vạ v.v..
*Gps, tốc độ hiện thị trên Cam chỉ mang tính tham khảo, thực tế hiện nay không được thừa nhận khi có vấn đề xảy ra.

• Like
Reactions: 100mph
Bác này đúng. Blackvue có tất, kể cả map ghi lại vị trí bác đang chạy nữa kìa. Kích thước nhỏ gọn, dấu gọn sau kiếng hậu giữa, nhìn rất pro.
Tiền nào của đó. Mua rồi sẽ kg phải lăn tăn.
Version mới có giao tiếp tài xế với người ngồi ở nhà nữa đó bác. Gọi là cloud cam, dữ liệu từ camera đc chuyển lên mây, ngồi ở nhà hoặc đâu đó có thể biết xe đang đi đâu, và có thể nói chuyện với tài xế thông qua mic của camera. Tiếc là cái của em sx 2-2015 nên nó ko tương thích cloud service. Bên hãng nó kêu update cái module thêm 50$ cho nó mà đang chần chừ vì đòi paypal.

Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Version mới có giao tiếp tài xế với người ngồi ở nhà nữa đó bác. Gọi là cloud cam, dữ liệu từ camera đc chuyển lên mây, ngồi ở nhà hoặc đâu đó có thể biết xe đang đi đâu, và có thể nói chuyện với tài xế thông qua mic của camera. Tiếc là cái của em sx 2-2015 nên nó ko tương thích cloud service. Bên hãng nó kêu update cái module thêm 50$ cho nó mà đang chần chừ vì đòi paypal.
Bác thích update thì PM em.

Hiện nay có 2 dòng BlackVue sài được công nghệ BlackVue over the cloud.
Đó là dòng BlackVue 650GW-1CH & BlackVue 650GW-2CH

Còn dòng BlackVue 750LW-2CH hiện nay không sài được chức năng này ạ.
Một số công dụng của BlackVue over the cloud.
  1. Xem trực tiếp từ xa. Live View
  2. Định Vị GPS Tracking
  3. Đàm thoại 2 chiều với tài xế
  4. Báo động từ xa (Biết trạng thái xe chạy: Xe chạy, Đỗ, Va chạm báo qua tin nhấn)
  5. Video backup (Lưu trữ dữ liệu từ xa)

• Like
Reactions: 100mph