vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Anh chạy.sau xa quá nên không rõ lắm anh Mits kia vượt nguy hiểm thế nào, phải chi anh đeo sát đít anh Mit kia thì có lẽ tình huống clip sẽ rõ hơn.

Ờ ờ, lần sau mình bám đít để có clip rõ hơn :)

Hạng B1
9/11/06
79
4
8
Ở Úc ra freeway bác nào đi tốc độ thấp hơn giới hạn thì vào lane trong ,còn để lane ngoài cùng cho xe khác chạy tốc độ cao hơn hoặc vượt xe khác , chứ không mình cứ đi lane ngoài thấp hơn tốc độ giới hạn xe sau ko qua được chúng nó bóp còi chửi mình ngay. Lúc mới sang Úc ra freeway toàn 110 hoặc 120 Việt Nam toàn 50 60 quen chân em cũng hãi không dám đạp hết ga , xe sau bóp còi chửi suốt kkkk

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Too.Fast93
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Cảnh này em thấy hoài mà tốc của bác mói có 83 thui còn em bị xe khách 50 chỗ tạt đầu kiểu này ở 110 km/h hoài. Long Thành Dầu giâu là chuyên gia nhất là lúc mưa to còn ác liệt nữa toàn 120 km/h-140km/h tạt đầu ko.

Hạng B2
5/3/15
370
426
63
57
Là e, e sẽ nhường, bác, thoải mái cho cả người ta và người mình.

Chạy cao tốc nên nhường nhịn nhau chút ạ. E lái luôn chú ý gương hậu, thấy có xe chạy tốc độ cao hơn từ đằng sau chạy tới là e chuyển làn nhường ngay. Họ vượt xong thì mình về lại. Các bác chạy sau xe e sẽ thấy thích lắm, nhiều lúc còn chưa cả nháy đèn đã thấy e nhường rồi :p
Mình chạy giống như Bạn hôm chạy trên CT LT DG mình nhìn kiếng thấy một thằng Hoa Mai mình định vào lane trong nhường nó thì nó vượt phải một cái ào mà lúc mình chạy khoảng 110km/h làm hết cả hồn!

• Like
Reactions: vkc
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Cảnh này em thấy hoài mà tốc của bác mói có 83 thui còn em bị xe khách 50 chỗ tạt đầu kiểu này ở 110 km/h hoài. Long Thành Dầu giâu là chuyên gia nhất là lúc mưa to còn ác liệt nữa toàn 120 km/h-140km/h tạt đầu ko.

Em cũng gặp vài lần nhưng lười cắt clip up youtube :)
Cơ mà mấy trường hợp của bác gặp kinh thặt :(

Hạng C
8/7/13
609
15.920
93
Em hỏi bác 1 câu, đường quy đinh 100. Bác chạy 100 lane bên trái. gặp xe sau chạy bao nhiêu không biết, chạy lại sát đít xe bác, bác có nhường?
Có, vì đã xin vượt thì người ta có chuyện hoặc cần mới bất đắc dĩ xin vượt.
Dù ko nhường vẫn ko sai luật nhưng như thế ko có văn hóa lái xe. Nếu đảm bảo điều kiện an toàn thì đảo lane để cho xe xin vượt đc vượt. OK?