Hạng F
8/8/06
6.446
20.640
113
39
Nếu đi đường trường thì xe nào cũng như nhau cả thôi, Không có xe nào gọi là quá tiết kiệm,
Còn đi trong Tp thì vô chừng,Không thể tính toán được, Lúc kẹt xe thì 100Km hết 40L cũng là bình thường chứ đừng nói đến 20L.
Tại vì ở VN, Giá xe đắt đỏ,Nên ít có nhà nào là có điều kiện sắm hai chiếc xe, Thông thường thì xe dưới 1.6L đi trong Tp khá Ok, Tầm khoàng 12L/100K, Tuy nhiên ra đường trường thì chạy hơi yếu, Còn đối với động cơ lớn thì trong Tp bắt buộc phải hao rồi, Bất kể các loại xe.
Do đó, Để không lăn tăn vụ xăng cộ, Sắm xe dưới 1.6L đi trong Tp, Có điều kiện làm thêm com có dung tích lớn cuối tuần ra cái biệt thự ngoài Phan Thiết nghỉ dưỡng.:D

Tập Lái
11/6/10
44
4
8
@Nho_vo

Đường trường thì bác nói đúng. Trong nội thành thì tùy cung đường. Ví dụ đi  CMT8 -> Nguyễn Thị Minh Khai sẽ khác Nguyễn Văn Linh -> Nguyễn hữu Thọ. Đi lòng vòng Q3, Q1 sẽ khác Q2, Q9. Cty mình trong Q1, nên mình thường đi đoạn: Lý Tự Trọng -> Paster - Nguyễn Du -> Nam Kỳ Khởi Nghĩa, và kết quả là 1 lít xăng chỉ đi được 3km ~ 100km/33,33l. Xe Camry 3.0 2005, nó có màn hình hiển thị đa thông tin nó báo là chính xác lắm. Bác là người của Toyota (vì thấy avatar của bác mang logo Toyota) chắc bác biết rõ điều này.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
11/6/10
44
4
8
bobbi nói:
Hay xe bác là con nghiện mới tái phát:D
Em nó là con nghiện "xăng" mãn tính chứ không phải mới tái phát đâu Bác

Tập Lái
31/10/10
2
0
0
Nếu Bác khg thích thì đổi cho em, e đang đi con mit lacergala 1.6 AT, 2004 ,zin 95% đường trường 7l/100km, trong tphcm thi gấp đôi,  mobi của em 090 990 3588 Hiệp

Tập Lái
11/6/10
44
4
8
gala nói:
Nếu Bác khg thích thì đổi cho em, e đang đi con mit lacergala 1.6 AT, 2004 ,zin 95% đường trường 7l/100km, trong tphcm thi gấp đôi,  mobi của em 090 990 3588 Hiệp
Lacer hay gala vậy bác?

Tập Lái
8/11/10
31
0
0
33
Giật cái tít thế, cụ làm trong báo củ cải àh. :D. Có ai dám noí là đi xe đường phố ko hao ko? Kia buổi sớm kẹt xe 2 tiếng đồng hồ xem nó ăn xăng bao nhiêu? Dám chơi xe to thì lăn tăn gì tí xăng cộ thế, đại gia nửa mùa :D. Chỉ có ai yêu Toy cuồng nhiệt mới tin Toy ko hao xăng thôi, xe gì mà ko hao xăng? tuỳ to hay nhỏ thôi. Xe ko hao xăng thì chơi xe đồ chơi của con nít í. 

Tập Lái
11/6/10
44
4
8
Chân Dài nói:
Giật cái tít thế, cụ làm trong báo củ cải àh. :D. Có ai dám noí là đi xe đường phố ko hao ko? Kia buổi sớm kẹt xe 2 tiếng đồng hồ xem nó ăn xăng bao nhiêu? Dám chơi xe to thì lăn tăn gì tí xăng cộ thế, đại gia nửa mùa :D. Chỉ có ai yêu Toy cuồng nhiệt mới tin Toy ko hao xăng thôi, xe gì mà ko hao xăng? tuỳ to hay nhỏ thôi. Xe ko hao xăng thì chơi xe đồ chơi của con nít í.
Khổ cái bác (gái) này ghê, trước khi nhảy vào đây xỉa xói như MỘT CON MỤ NHÀ QUÊ MẤT GÀ, bác (gái) hãy đọc kỹ lại nội dung và tinh thần của thớt này nhé.

Đã nhắc nhở bằng câu <span style=""color: #ff0000;"">Lưu Ý Dùm</span> màu đỏ chói rồi mà vẫn còn bị con mụ nhà quê vào đây cào cấu. Chán ghê

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/11/10
31
0
0
33
Khổ cho cái "cụ chạy nhanh" này thía, chạy nhanh quá nên vấp đây mà :D. Em nói rồi đây: "Chỉ có ai yêu Toy cuồng nhiệt mới tin Toy ko hao xăng thôi, xe gì mà ko hao xăng? tuỳ to hay nhỏ thôi".
Cụ mới mua Toy lần đầu àh? hay cụ bị Toy lừa mà cụ kêu váng lên thế kia? Cái chân lý chạy xe trong phố dù xe gì cũng phải tốn xăng cụ ko nhận ra ngay trước khi mua xe àh? Cụ ngây thơ thật hay cố tình ngây thơ?
Trách là trách cụ nhận thức chậm quá, ko nhanh như cái V6 của cụ chứ sao lại trách Toy váng lên thế.
Thế thôi nhé, tốn quá thì bán đi, lần sau mua ít chấm cho nó ít ăn, đỡ kêu cụ ạh.
Àh, mà em là Chân Dài í, ko phải mụ nhà quê nào đâu, hi hi