Tập Lái
11/6/10
44
4
8
Chân Dài nói:
Khổ cho cái "cụ chạy nhanh" này thía, chạy nhanh quá nên vấp đây mà :D. Em nói rồi đây: "Chỉ có ai yêu Toy cuồng nhiệt mới tin Toy ko hao xăng thôi, xe gì mà ko hao xăng? tuỳ to hay nhỏ thôi".
Cụ mới mua Toy lần đầu àh? hay cụ bị Toy lừa mà cụ kêu váng lên thế kia? Cái chân lý chạy xe trong phố dù xe gì cũng phải tốn xăng cụ ko nhận ra ngay trước khi mua xe àh? Cụ ngây thơ thật hay cố tình ngây thơ?
Trách là trách cụ nhận thức chậm quá, ko nhanh như cái V6 của cụ chứ sao lại trách Toy váng lên thế.
Thế thôi nhé, tốn quá thì bán đi, lần sau mua ít chấm cho nó ít ăn, đỡ kêu cụ ạh.
Àh, mà em là Chân Dài í, ko phải mụ nhà quê nào đâu, hi hi
bài này mình viết là để bàn cái vụ xe Toy hao xăng (mang tính kỹ thuật), chứ không rên rỉ về việc tốn tiền xăng. Trong khi mọi người khác hiểu ý của mình nên bàn luận việc hao xăng và so sánh sự hao xăng của các loại xe. Còn Bác (gái) lại vào đây xỉa xói bằng những câu như: báo củ cải, đại gia nửa mùa, sợ hao xăng thì chơi xe con nít.... Điều đó không phù hợp với tinh thần của Diễn đàn OS. Bác (gái) đọc kỹ lại bài viết này, nếu bàn luận, đóng góp hay ý kiến về việc xăng cộ của Toy hay các loại khác thì xin hoan nghênh, còn vào đây xỉa xói la lối người khác thì xin biến dùm.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
fastmen nói:
Chân Dài nói:
Khổ cho cái "cụ chạy nhanh" này thía, chạy nhanh quá nên vấp đây mà :D. Em nói rồi đây: "Chỉ có ai yêu Toy cuồng nhiệt mới tin Toy ko hao xăng thôi, xe gì mà ko hao xăng? tuỳ to hay nhỏ thôi".
Cụ mới mua Toy lần đầu àh? hay cụ bị Toy lừa mà cụ kêu váng lên thế kia? Cái chân lý chạy xe trong phố dù xe gì cũng phải tốn xăng cụ ko nhận ra ngay trước khi mua xe àh? Cụ ngây thơ thật hay cố tình ngây thơ?
Trách là trách cụ nhận thức chậm quá, ko nhanh như cái V6 của cụ chứ sao lại trách Toy váng lên thế.
Thế thôi nhé, tốn quá thì bán đi, lần sau mua ít chấm cho nó ít ăn, đỡ kêu cụ ạh.
Àh, mà em là Chân Dài í, ko phải mụ nhà quê nào đâu, hi hi
bài này mình viết là để bàn cái vụ xe Toy hao xăng (mang tính kỹ thuật), chứ không rên rỉ về việc tốn tiền xăng. Trong khi mọi người khác hiểu ý của mình nên bàn luận việc hao xăng và so sánh sự hao xăng của các loại xe. Còn Bác (gái) lại vào đây xỉa xói bằng những câu như: báo củ cải, đại gia nửa mùa, sợ hao xăng thì chơi xe con nít.... Điều đó không phù hợp với tinh thần của Diễn đàn OS. Bác (gái) đọc kỹ lại bài viết này, nếu bàn luận, đóng góp hay ý kiến về việc xăng cộ của Toy hay các loại khác thì xin hoan nghênh, còn vào đây xỉa xói la lối người khác thì xin biến dùm.
E đồng ý với tinh thần của bác Fastmen, thớt này lập ra chỉ là nói lên sự hơi thất vọng của bác ấy so với những gì mà TO đã thổi tung cái công nghệ VVT-i mà thôi, chứ đã chạy Cam 3.0 V6 rùi thì ai mà ko biết là sẽ uống xăng. Và thực tế là e đã kiểm chứng là xe của bác Fastmen đời 05 có VVT-i mà tình trạng ăn uống như thế thì cũng chẳng khá hơn con Cam 3.0 V6 đời 03 của e(chưa có VVT-i). Bác Chân Dài có lẽ là chưa hiểu ý của bác Fastmen nên comment hơi lạc hướng. Thôi, các bác
huề cả làng nhé.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
31/10/10
2
0
0
của em là LANCER GALA 1.6AT , CVT II, BÁC CHO EM SỐ MOBI CỦA BÁC VỚI

Hạng F
9/8/09
6.395
68.491
113
TFC
xaydungquocgia.com
tuyetbanl nói:
fastmen nói:
ntphuoc nói:
P-R-N-D-3-2-L(1) chứ bác. HDSD nó nói là 5 cấp phải không bác?

- Có nhiều người xài xe Nhật cũng nhậu "dữ" mà phải nói ít chút vì thương hiệu, ... hihi.

- Trong sách Hướng dẫn sử dụng  ghi rõ là 5 cấp.
-  Quá đúng, "bệnh" của mấy anh xài xe Nhật thường chê xe Mỹ, xe Hàn...là hao xăng mà không dám nhận là xe của mình, ví dụ Camry, Altis còn hao hơn cả Mondeo, Focus...
Bác nói đúng. Mình đã từng sử dụng Ford Laser 18.MT đời 2003, chạy đường trường SG-Đà Lạt, SG-Nha Trang và ngược lại chỉ tốn khoảng 6.5l/100km thôi (đã chạy nhiều lần để đối chiếu rồi) mở máy lạnh suốt. Hiện giờ mình đi Altis 1.8MT đời 2007 thì đường trường khoảng 7l/100km. Chiếc Altis 1.8MT đời 2004 thì cũng uống như 2007 thôi.
Ford Laser là máy Nhật đó bác!

Hạng F
14/9/04
9.900
27.097
113
Q3
Ngày xưa e hay lấy To crown 94 3.0 V6 đi công tác, các bác có tin rằng nó uống như Land không, 25l /100 km đó

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
3.0V mà vậy, 3.5Q chắc ... em ko biết nói gì hơn. Bây giờ muốn đỡ hao xăng có nước bỏ thêm tiền mua mấy chiếc hybird chạy cho đỡ tốn---->như vậy vẫn tốn nếu quy tiền mua xe ra xăng, thôi thì khả năng tới đâu chơi tới đó các bác ạ, hy vọng một ngày nào đó, giá xăng dầu ở VN rẻ giống như 10 năm trước.Lúc đó chắc em cũng ráng cày mà mua bò với ngựa để đi.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
hattrickson nói:
3.0V mà vậy, 3.5Q chắc ... em ko biết nói gì hơn. Bây giờ muốn đỡ hao xăng có nước bỏ thêm tiền mua mấy chiếc hybird chạy cho đỡ tốn---->như vậy vẫn tốn nếu quy tiền mua xe ra xăng, thôi thì khả năng tới đâu chơi tới đó các bác ạ, hy vọng một ngày nào đó, giá xăng dầu ở VN rẻ giống như 10 năm trước.Lúc đó chắc em cũng ráng cày mà mua bò với ngựa để đi.
Bác yên tâm, 3.5 cũng khg hao hơn con của bác chủ thớt này

24/3/10
4.364
3.876
113
Theo em hiểu thì máy Toy 3.0 VVTi hay máy 3.5 VVTi kép thì cũng k tiết kiệm xăng được quá 5% đâu. Tuy nhiên, tùy theo cách chạy & tình hình đường sá mà có thể tiết kiệm được từ 10 đến 25% đó pác. Nếu mỗi lần depart, pác đạp nhẹ chân ga cho hộp số tự động sang số sớm 1 chút thì sẽ tiết kiệm hơn là giữ đều ga cho đến khi đạt 2000 hay 2500rpm thì hộp số mới tự sang số, khi đó sẽ hao xăng hơn. Đó cũng là mẹo chạy số tự động mà nhìu người chia sẻ với em.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.097
113
Q3
Hè hè em đủ 50K cũng ruớc con rav4 dìa hầu nó
Hao kệ tía nó
Don't Ke