Hạng B2
9/10/05
145
102
43
49
Biết rằng tai nạn là xui rủi chẳng biết trước... nhưng khi đọc tin tức thấy chiếc Camry bị xe khách tông ngang thấy kinh khủng quá (http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-s...e-camry-bi-oto-khach-dam-bep-dum-3207581.html)
Tôi lo lắng và suy nghĩ có thể gia cố chịu va đập ngang cho xe ô-tô được không? và chỉ số đánh giá an toàn khi va chạm của Camry VN là bao nhiêu?

Hạng C
22/12/14
559
832
93
Với 1 chiếc xe 20 tấn lao với tốc độ 80km như thế, và tông vào hông như thế thì em nghĩ chẳng có chiếc sedan nào chịu được cả, vì đấy là vị trí yếu nhất của sedan, không có thanh chịu lực nào hết.

Nếu ba đờ sốc của xe khách thấp xuống ngang gầm của xe sedan thì em nghĩ tình hình sẽ đỡ hơn, tuy nhiên ở vụ tai nạn này ba đờ sốc của xe khách đã đè lên chiếc sedan và đẩy đi 80m thì bác cứ tưởng tượng là một khối sắt 20 tấn ghì chiếc sedan xuống đường và đẩy đi 80m, em nghĩ trường hợp này xe của Obama cũng nát bét.

Kinh nghiệm từ vụ tai nạn này là không nên tạt đầu xe khác, nhất là xe container, xe tải, xe khách.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Với 1 chiếc xe 20 tấn lao với tốc độ 80km như thế, và tông vào hông như thế thì em nghĩ chẳng có chiếc sedan nào chịu được cả, vì đấy là vị trí yếu nhất của sedan, không có thanh chịu lực nào hết.

Nếu ba đờ sốc của xe khách thấp xuống ngang gầm của xe sedan thì em nghĩ tình hình sẽ đỡ hơn, tuy nhiên ở vụ tai nạn này ba đờ sốc của xe khách đã đè lên chiếc sedan và đẩy đi 80m thì bác cứ tưởng tượng là một khối sắt 20 tấn ghì chiếc sedan xuống đường và đẩy đi 80m, em nghĩ trường hợp này xe của Obama cũng nát bét.

Kinh nghiệm từ vụ tai nạn này là không nên tạt đầu xe khác, nhất là xe container, xe tải, xe khách.

Bên Mỹ có xe 18 bánh nên em nghĩ xe của Obama dư sức chịu được nhé bác.

• Like
Reactions: vioswhite and hama
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Híc các bác chém quá đi, các bác đi xe gì, có dám nghĩ cho cái khối sắt đó đâm ngang kéo đi 100m mà còn hinh hài ko, đúng là xàm! Với tai nạn như thế em nghĩ nên chia buồn với nạn nhân thôi, còn đi xe gì cũng mặc , đừng đem ra mà chém.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Ko biết các thánh chém thì sao , chứ em hay xem phim hành động Mỹ và nhớ rằng các cảnh đua xe có đâm ngang thi 100% đều banh xác, thậm chi hình như nhớ ko lầm là nổ cái đùng . Mà toàn xe thứ dữ của giang hồ Mỹ ko àh , em nghĩ trong phim còn ko chịu nổi thì ở ngoài các bác nghĩ có xe nào chịu nổi.

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Chiếc bị tai nạn ko biết là ráp VN hay nhập? Còn sedan thì mềm rồi, với giá camry thà làm chiếc pickup bảo toàn bản thân và Gđ vẫn hơn, còn có đ/kiện nữa thì lên luôn SUV cho cứng cáp...

Hạng D
30/11/10
3.968
56.353
113
Có bài test đâm ngang cho xe Camry ở Mỹ mà, VN thì không có rồi, nên có thể xem như tương ứng, bác chủ lục lại xem