Tập Lái
18/7/19
1
0
1
38
Nhờ anh em có kinh nghiệm đã dùng dòng xe Captiva đời 2007 hoặc 2008 cho mình hỏi chút. Mình định mua lại xe cũ dòng này. Cho hỏi giá giờ tầm bao nhiêu, và mức nhiên liệu bao nhiêu lit/100km ạ?

Mình có tầm 260 triệu có mua đc xe tốt hay không?
Xin mọi người giúp đỡ tư vấn dùm em ạ. Em xin cảm ơn

Cần anh em tư vấn mua xe Captiva đời 2007 hoặc 2008

Last edited by a moderator:
Hạng B1
25/4/18
51
182
35
1. Về giá: tùy theo tình trạng xe mà sẽ có giá khác nhau. Đời 2007/08 cũng quá lâu, nếu có thể, anh cố gắng tí nữa mua đời cao hơn.
2. Về xăng: trung bình 12 lít, nội thành có khi 15 lít. Cũng tùy thuộc tải, kẹt xe, cách chạy của mỗi người.
3. Về mua xe cũ, ngoài thân vỏ máy móc, anh chú ý phần bộ dây curoa, thước lái, tình trạng thắng, các nút xoay máy lạnh, .... , đặc biệt là đừng tin vào contermet.
Chúc anh tìm được xe vừa ý.

Tập Lái
18/7/19
1
0
1
38
1. Về giá: tùy theo tình trạng xe mà sẽ có giá khác nhau. Đời 2007/08 cũng quá lâu, nếu có thể, anh cố gắng tí nữa mua đời cao hơn.
2. Về xăng: trung bình 12 lít, nội thành có khi 15 lít. Cũng tùy thuộc tải, kẹt xe, cách chạy của mỗi người.
3. Về mua xe cũ, ngoài thân vỏ máy móc, anh chú ý phần bộ dây curoa, thước lái, tình trạng thắng, các nút xoay máy lạnh, .... , đặc biệt là đừng tin vào contermet.
Chúc anh tìm được xe vừa ý.
cảm ơn anh

Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Kinh nghiệm của em thì bác có thể mua được con ưng ý ở tầm giá đó, nhưng ngoài việc xem về body có đâm đụng gì không thì bác chú ý 3 món này xem chủ cũ đã thay chưa để xử lý liền sau khi mua:
  1. Bộ dây điện máy
  2. Curoa cam và các phớt cam...
  3. ECU
Nếu 3 thứ ấy đã thay hoặc còn ngon lành thì bác cứ thế vi vu vì không con nào bằng Cap trong tầm giá này cả.

• Like
Reactions: Dadbob6
Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
Kinh! Toàn bệnh, nhất là hệ thống điện!
Ngon lành nha huynh Lã bố. Bảo trì đúng ko cần lo nghoen. Đừng doạ bác chủ thớt.
Bác chủ thớt tìm được xe chưa đâm đụng ngập nước và có lịch sử bảo dưỡng đầy đủ thì yên tâm mà xuống tiền nha. Cap đi khá ổn trong tầm giá.
Chia sẽ của người đang chại Cap.

Hạng D
30/11/10
3.961
55.732
113
Oh! :p
Ngon lành nha huynh Lã bố. Bảo trì đúng ko cần lo nghoen. Đừng doạ bác chủ thớt.
Bác chủ thớt tìm được xe chưa đâm đụng ngập nước và có lịch sử bảo dưỡng đầy đủ thì yên tâm mà xuống tiền nha. Cap đi khá ổn trong tầm giá.

• Like
Reactions: Chipheolangvudai
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Ngon và nó đã bị khai tử. Chạy ngon so với xe nào pác? Nhiều người chạy được mỗi con cap cứ kêu ngon. Ngon vì nó đầm? Nó nặng? Nó tốn xăng ? Hay ngon gì nữa pác