Tập Lái
5/7/11
18
1
3
chả là nhà em định cưới em Altis.Em đang phân vân nên chọn AT và MT.Cái MT 6 số thấy thích nhưng cái ghể nỉ thì khôndduowicj bắt mắt cho lắm.AT hộp số vô cấp thì có người nói là yếu- vượt chán.Em cũng chẳng biết thế nào.Xin các Bác cho lời khuyên

Hạng B2
14/6/07
235
19
18
43
HCMC
www.vnexpress.net
Em cũng có cùng băn khoăn với bác nên nếu em mua xe em sẽ không mua Altis. Nghiên cứu xe khác, sau này khỏi phải ân hận :D.

Hạng B2
1/7/10
422
453
63
bkbk92 nói:
chả là nhà em định cưới em Altis.Em đang phân vân nên chọn AT và MT.Cái MT 6 số thấy thích nhưng cái ghể nỉ thì khôndduowicj bắt mắt cho lắm.AT hộp số vô cấp thì có người nói là yếu- vượt chán.Em cũng chẳng biết thế nào.Xin các Bác cho lời khuyên
Bác nghe ai đó nói hộp số vô cấp của Altis 2.0 2011 yếu là bậy, không biết người đó có chạy Altis chưa mà nói thế. Altis 2011 chạy bốc hơn Altis AT 4 số đời 2010 đó bác. Nhà em có 2 chiếc 2 đời luôn nè, xe em đời 2010, xe nhạc phụ đời 2011. Bác nên lấy Altis AT vì nó được nhiều thứ như DVD, đèn xenon chỉnh được góc chiếu lên xuống, ghế lái chỉnh điện, nút Start/Stop, điều hoà tự động, mở cốp bằng remote.
Bác tham khảo Altis tăng tôc
http://www.youtube.com/wa...lw&feature=related

Last edited by a moderator:
Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113
Hờ hờ, nhiều cụ cẩn thận quá nhẩy, trước khi mua xe thì reg cái nick vô hỏi xe ra răng?

Hạng C
17/2/11
614
30
28
bkbk92 nói:
Chuẩn đấy cụ! Em chưa từng thấy cái xe nào dở như cái an tít của tô. Chán đừng hỏi. Ngoại thất nhìn rởm rởm, ghế da bọc trông lởm lởm lủng như lỗ châu mai, , vô lăng nặng như chì đi một tí là mỏi rơi tay, máy vô cấp gì ko biết nhưng yếu đừng hỏi, ra đường đừng có hòng mà vượt được ba gác chứ nói chi vượt ô tô, , xe già mà bày đặt số thể thao, lẫy số vô lăng như râu ông nọ cắm cằm bà kia, cách âm thì chán đến nỗi đi vô gờ giảm sóc mà ồn như công nông nổ máy....Mỏi mồm quá em chả kể nữa đâu, cụ nào muốn biết rõ hơn mời em uống bia đê em kể cho nghe có mà cả ngày chả hết.
Em can nhiệt tình cụ nào cứ chui đầu vô lửa bỏng ráng chiệu. Lúc đó đừng kêu anh em ko có tênh thần ô ét nhá :D

Hạng B2
22/12/06
289
1
0
53
vùng sâu vùng xa
lmtuan nói:
bkbk92 nói:
Chuẩn đấy cụ! Em chưa từng thấy cái xe nào dở như cái an tít của tô. Chán đừng hỏi. Ngoại thất nhìn rởm rởm, ghế da bọc trông lởm lởm lủng như lỗ châu mai, , <span style=""color: #ff0000;"">vô lăng nặng như chì đi một tí là mỏi rơi tay</span>, máy vô cấp gì ko biết nhưng yếu đừng hỏi, ra đường đừng có hòng mà vượt được ba gác chứ nói chi vượt ô tô, , xe già mà bày đặt số thể thao, lẫy số vô lăng như râu ông nọ cắm cằm bà kia, cách âm thì chán đến nỗi đi vô gờ giảm sóc mà ồn như công nông nổ máy....Mỏi mồm quá em chả kể nữa đâu, cụ nào muốn biết rõ hơn mời em uống bia đê em kể cho nghe có mà cả ngày chả hết.
Em can nhiệt tình cụ nào cứ chui đầu vô lửa bỏng ráng chiệu. Lúc đó đừng kêu anh em ko có tênh thần ô ét nhá :D
em thích cái tay lái nặng của altis,
tay lái nhẹ quá làm mình có cảm giác ko thật
@ chủ thớt ko ở tp thì mua MT mà đi, cảm giác mình gắn bó với cái xe 100% nó đã hơn

Tập Lái
5/7/11
18
1
3
Cái số sàn có phải là hộp số vô cấp không bác nhể.Cùng máy với AT bác nhỉ.Em hỏi ngu tý

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/7/11
18
1
3
lmtuan nói:
bkbk92 nói:
Chuẩn đấy cụ! Em chưa từng thấy cái xe nào dở như cái an tít của tô. Chán đừng hỏi. Ngoại thất nhìn rởm rởm, ghế da bọc trông lởm lởm lủng như lỗ châu mai, , vô lăng nặng như chì đi một tí là mỏi rơi tay, máy vô cấp gì ko biết nhưng yếu đừng hỏi, ra đường đừng có hòng mà vượt được ba gác chứ nói chi vượt ô tô, , xe già mà bày đặt số thể thao, lẫy số vô lăng như râu ông nọ cắm cằm bà kia, cách âm thì chán đến nỗi đi vô gờ giảm sóc mà ồn như công nông nổ máy....Mỏi mồm quá em chả kể nữa đâu, cụ nào muốn biết rõ hơn mời em uống bia đê em kể cho nghe có mà cả ngày chả hết.
Bác này chém gê quá.Bác mà chém thía thì chẳng ai dám đi Toy nưa:cool::cool:

Hạng C
17/2/11
614
30
28
bkbk92 nói:
lmtuan nói:
bkbk92 nói:
Bác này chém gê quá.Bác mà chém thía thì chẳng ai dám đi Toy nưa:cool::cool:
Ớ, em có chém đâu. Chia sẽ thật nòng mà cụ ;)

Hạng C
17/2/11
614
30
28
bkbk92 nói:
Cái số sàn có phải là hộp số vô cấp không bác nhể.Cùng máy với AT bác nhỉ.Em hỏi ngu tý
Khác nhau cụ ợ. Trong diễn đàn mình có thớt phân tích kỹ cái số vô cấp roài. Cụ tìm lại đi, có đó :D