Hạng B2
23/4/21
116
101
43
32
Lúc sáng vừa ra xem rất yêu. Đang lăn tăn giữa bản máy xăng cao cấp và máy dầu cao cấp. Em hồi xưa giờ chạy con ford focus 2.0 2013 chưa chạy xe dầu bao giờ. Chủ yếu chạy đi làm loạn quanh ở huyện. Lúc sáng thử máy dầu thấy cũng ko ồn nhiều so máy xăng.
Xin ý kiến các cụ nên chon bản máy xăng hay dầu ạ. Kinh tế thì em ko suy nghĩ chỉ suy nghĩ thời gian sau nó có ồn và mùi ko thôi.
có xịn đến mấy thì bản chất của máy dầu vẫn là ồn, rung, phụt khói đen, và đặc biệt là hôi dầu, dừng xe đèn đỏ người đi đường xung quanh sẽ thấy xe mình hơi dầu ảo ảo bay quanh xe.

Hạng B1
24/4/18
72
157
43
42
Có người nói chuyển số nút bấm có khả năng nhầm lẫn, nhưng các nút bấm được phân biệt khá rỏ ràng, Nút D có dấu gạch nổi và nằm gần tay nhất cách xa nút R một khoảng, nút N mặt bóng, nút R trơn không có gờ nổi, nút P to khác vị trí. Ngoài ra, nút bấm dạng điện tử nên có thể được lập trình khống chế vào số sai gây nguy hiểm. Tóm lại những lo lắng là có lí do, nhưng nhà sản xuất chắc cũng tính đến.
Đang chạy D, nhấn R và P xe sẽ báo lỗi trên odo, nhấn N được.

Hạng B1
24/4/18
72
157
43
42
Bản dầu cc có radar, xe dang chạy trong dãi tốc độ x tới y, tự động thắng khi phát hiện người đi bộ cắt ngang

Hạng B2
19/8/19
188
96
28
36
Hà Nội
Màu xanh hợp với cái mặt calang đấy
Còn cái mâm thì ko hiểu ông TC bị vấn đề gì, mà từ con accent đến con stf mới đều chọn cái mâm xấu đau đớn
TC đâu có quyết định được mâm cụ. Mâm bên trên hình là xuất hiện trong bản Limited và Calligraphy bên Mỹ đó cụ. Trông nó khỏe khoắn mà.

Cận cảnh Hyundai Santa Fe 2021 máy dầu 2.2 cao cấp giá 1,34 tỷ đồng vừa về đại lý: có đáng giá?

• Like
Reactions: sontung
Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Lúc sáng vừa ra xem rất yêu. Đang lăn tăn giữa bản máy xăng cao cấp và máy dầu cao cấp. Em hồi xưa giờ chạy con ford focus 2.0 2013 chưa chạy xe dầu bao giờ. Chủ yếu chạy đi làm loạn quanh ở huyện. Lúc sáng thử máy dầu thấy cũng ko ồn nhiều so máy xăng.
Xin ý kiến các cụ nên chon bản máy xăng hay dầu ạ. Kinh tế thì em ko suy nghĩ chỉ suy nghĩ thời gian sau nó có ồn và mùi ko thôi.

Máy dầu chỉ thật sự đáng giá nếu bác đi nhiều và đi đoạn đường xa, và đi xa cũng tốt cho máy dầu nữa. Còn mỗi ngày đi trong phố, hay di chuyển 20-30km kẹt xe liên tục thì máy dầu chán lắm, máy ì nữa. Đi đường trường thì đúng là máy dầu bốc thật, nhưng vẫn ồn nha...
Còn 1 vấn đề nữa mà máy dầu (hơi cũ) hay bị là bộ lọc khí thải, xe ở châu Âu thì thường bị nếu xe đi ít quá, nên bộ lọc hay bị tắt, mà thay thì rất đắt.

Hạng B2
19/5/21
158
1.647
93
Sò nhìn bên ngoài đẹp hơn, chỉ mỗi tội bên trong trắng nhách, nhìn hơi mái mái với có lẽ dễ dơ nếu nhà có trẽ em.

Các bác cho mình hỏi 2 e Sò với San này Apple Car Play với Android Auto là wireless hay cắm dây vậy? Và Charge QI nó đc nhiêu watt, hay chỉ là cảnh !?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
14/7/20
27
40
13
39
Máy dầu chỉ thật sự đáng giá nếu bác đi nhiều và đi đoạn đường xa, và đi xa cũng tốt cho máy dầu nữa. Còn mỗi ngày đi trong phố, hay di chuyển 20-30km kẹt xe liên tục thì máy dầu chán lắm, máy ì nữa. Đi đường trường thì đúng là máy dầu bốc thật, nhưng vẫn ồn nha...
Còn 1 vấn đề nữa mà máy dầu (hơi cũ) hay bị là bộ lọc khí thải, xe ở châu Âu thì thường bị nếu xe đi ít quá, nên bộ lọc hay bị tắt, mà thay thì rất đắt.
Cảm ơn bác. Cá nhân em thì cũng thích máy xăng hơn nhưng theo dõi trên internet thì mọi người hay nói Hyundai nổi tiếng máy dầu, với Santafe đợt này nghe bạn bán hành bảo nâng cấp hộp số gì đấy ngon hơn nên bị phân tâm. Chân thành cảm ơn bác!

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Hôm qua đi đường gặp xe thùng đang chở rất nhiều Santafe mới về đại lý rồi.
Chê cái mâm xe như mấy con bán tải số sàn.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Tùy theo nhu cầu của bác. Em luôn thích đi máy dầu với các xe to xác như kiểu Santa Fe. Ngồi từ 3 người trở lên là thấy ưu điểm của máy dầu luôn, ko bị năng xe.
Quan niệm máy dầu ồn và hôi là lỗi thời rồi, em đi con xe dầu 5 năm nay mà chưa hề cảm thấy ồn và hôi. Dĩ nhiên tiếng máy khi đứng ngoài xe thì nó kêu ọc ọc đặc trưng, nhưng trong xe thì ko có tiếng gì.
Ngoài ra nếu đi tầm trên 1000km 1 tháng thì máy dầu còn hiệu quả kinh thế cao hơn hẳn máy xăng, tiền mua dầu chỉ bằng Vios máy xăng đi cùng quãng đường hoặc ít hơn.