Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Xe hiện tại có đâu mà bán Bác. Đa số xe về là giao cho những Khách hàng đac đặt trước đó. Có 1 số xe nào đó dư ra vì lý do của Khách hàng (Kẹt tiền đột xuất, Ngân hàng không tài trợ, Không thích xe...) thì mới đưa ra và ưu tiên bán cho Khách hàng khác. Chứ đại lý nào có ôm xe thủ đâu ạ. Còn xe bây giờ đặt đến T4-T5 là trong những tháng 2 -3 đã có KH ký hết lượng xe trong tháng đó rồi ạ. Vài lời gửi đến Bác.
Dạ phụ kiện đấy đâu có ép phải mua đâu ạ. Đa số ai cũng hiểu nhầm về việc này
Ưu tiên là ưu tiên thế nào? Phong bì ai dày hơn hả? Giờ tôi và bạn tôi cả 2 cùng cầm 1 tỏi 1 tới mua trực tiếp mà chỉ còn 1 xe thế thì ưu tiên ai trước? Xem ai đẹp trai hơn bán à :D
Còn "phụ kiện đấy đâu phải ép mua" thế đưa ra cái bảng giá 50 - 99 triệu cho khách xem chơi thôi à :) Thì cũng có ai nói ép buộc khách mua xe phải bỏ thêm 100 triệu mua phụ kiện đâu, ai muốn đc cái suất "ưu tiên" kia mới phải cần bỏ ra mà, còn k thì cứ đợi đến tháng 4-5 như bình thường nhỉ? Dậy a k muốn mọi người hiểu nhầm thì cái suất ưu tiên đó làm thế nào để được "ưu tiên" đây nếu k dùng phong bì :)

Hạng B2
11/7/13
140
188
43
Tp. Hồ Chí Minh
Có một chi tiết mà em nghĩ Fortuner sẽ bớt lật hơn đó là trọng tâm xe đã hạ thấp và bổ sung thanh anti-roll bar ( thanh cân bằng ). Hứa hẹn xe sẽ bớt chao hơn đời trước. Hãy đợi lái thử rồi cảm nhận các bác àh, đừng hỡ cứ thánh lật này nọ.

Hạng D
Ưu tiên là ưu tiên thế nào? Phong bì ai dày hơn hả? Giờ tôi và bạn tôi cả 2 cùng cầm 1 tỏi 1 tới mua trực tiếp mà chỉ còn 1 xe thế thì ưu tiên ai trước? Xem ai đẹp trai hơn bán à :D
Còn "phụ kiện đấy đâu phải ép mua" thế đưa ra cái bảng giá 50 - 99 triệu cho khách xem chơi thôi à :) Thì cũng có ai nói ép buộc khách mua xe phải bỏ thêm 100 triệu mua phụ kiện đâu, ai muốn đc cái suất "ưu tiên" kia mới phải cần bỏ ra mà, còn k thì cứ đợi đến tháng 4-5 như bình thường nhỉ? Dậy a k muốn mọi người hiểu nhầm thì cái suất ưu tiên đó làm thế nào để được "ưu tiên" đây nếu k dùng phong bì :)
Ưu tiên cho KH nào có gì vượt trội hơn những KH đã đặt trước. Chứ nếu như nhau thì những người đã đặt trước thì sao ạ.
Còn vấn đề nữa, là xe giao ngay đâu phải lúc nào cũng có đâu ạ, lâu lâu có 1 chiếc đưa ra bán, mỗi sales có khoảng 5-6 KH cho thông tin sẵn để làm HĐ lấy xe ngay, thì theo Bác sẽ ưu tiên ai đây.
Cái này Em đang nói trong môi trường làm việc và thấy được điều đó. Còn về vấn đề Bác là Khách hàng Bác có quyền suy nghĩ bất cứ chuyện gì. Em không có ý tranh cãi hay giải đáp về những việc đó. Chỉ nêu ra ở 1 khía cạnh khác thôi. Trân trọng Bác. Chúc Bác đầu năm mới nhiều may mắn và thuận lợi.

DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
688
5.377
93
43
Cái xe k bàn đến vì nó có thể phù hợp với người này và người kia có thể k ưa đó là chuyện bình thường trong xã hội.
Nhưng cái việc mua xe chỉ để có xe sớm mà phải xì tiền ra cả chục đến cả trăm triệu thì k biết nên nghĩ dân mình giàu quá coi tiền như lá mít hay tại dân trí "thấp" quá biết bị moi tiền mà vẫn cứ đâm đầu vào để bị moi. Đúng là chả hiểu nổi cái xã hội này :D Thử tất cả đều đồng lòng k chấp nhận trả thêm tiền thì Fortuner đều đợi đến tháng 4 hay tháng 5, thì số xe hiện tại sẽ bán cho những "con bò" nào?
mình đại gia, mình trả thêm, phải có trước cơ, mua mua :D

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Nghe đồn thằng Toy ra giá với chính phủ và hăm he đòi rời VN . Tới giờ sao chưa thấy phắn nhỉ ?

• Like
Reactions: kenbull2601
Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Đặt xe không mất cọc và không ép buộc phải lấy xe thì có mất mát gì đâu ạ :)
em thấy mấy hãng khác cũng không lấy cọc, họ chỉ nhận tạm ứng. Không lấy xe thì không hoàn lại.
Bên bác ở đâu? mai em qua đặt cọc 100 chiếc :3dcuoi:

Hạng D
16/11/09
1.980
590
113
Toy ra Fortuner máy dầu AT luôn đi. Hốt hết khách hàng của các đối thủ được đấy.
1 tỷ cho Fortuner Diesel AT 4x2. Nội thất chả cần thay đổi. Còn mấy người mua xe hãng khác?