Hạng B1
10/4/16
51
24
8
31
Đề nghị mấy anh SUV cùng phân khúc với Fortuner ở Việt Nam! Nắm tay nhau ra bờ đê ngồi được rồi haha

Hạng B2
7/10/14
299
124
43
49
Thành phố Cần Thơ
View attachment 595071
Giống như trang bị thường thấy trên các mẫu xe Toyota, tất cả các cửa kính trên Fortuner G 4x2 MT đều được chỉnh điện chống kẹt, kính cửa tài tự động 1 chạm.
View attachment 595072
Cửa xe đều được ốp nỉ đồng màu với ghế xe, tay nắm cửa mạ chrome.
View attachment 595068
Hệ thống giải trí của Fortuner G 4x2 MT sẽ có 6 loa với 4 loa nằm trên cửa và 2 loa nằm trên cột A.
View attachment 595070
2 nút chỉnh độ cao đèn xe và tắt cảm biến lùi ở đuôi.
View attachment 595069 Về trang bị an toàn, bản Fortuner G 4x2 MT sẽ gồm chống bó cứng phanh ABS, phân phối lực phanh EBD, khung xe GOA, ghế có cấu trúc giảm chấn thương cổ, hệ thống 3 túi khí với 2 túi khí trước và 1 túi khí đầu gối cho người lái. Trong ảnh là vị tri túi khí đầu gối trên Fortuner G 4x2 MT.View attachment 595073 Toyota cho biết khoảng trần xe ở hàng ghế thứ 2 tăng 14mm, khoảng đầu gối hàng ghế thứ 2 được gia tăng 115mm. Em có nhờ anh bạn lên ngồi thử thì đánh giá hàng ghế thứ 2 ngồi rộng, có thể ngã ra sau nhiều và trượt lên/xuống để có không gian rộng hoặc chai sẻ không gian với hàng 3.
View attachment 595074 Bệ tỳ tay ở hàng thứ 2 tích hợp khay để ly.View attachment 595075 Cổng sạc 12V cho hàng ghế 2, thêm nữa là 2 móc treo đồ trên lưng ghế trước.View attachment 595076 Hệ thống điều hòa cho hàng ghế thứ 2View attachment 595077 Để ra vào hàng ghế thứ 3 thì ghế thứ 2 có cơ chế gập lên trướcView attachment 595078 Không gian của hàng ghế thứ 3 View attachment 595080 Để có thể đánh giá chính xác em nhờ bác @nhdkhoa2006 có chiều cao 1m72 vào ngồi thử và thấy khoảng để chân vừa đủ.
View attachment 595079
Sau đó em nhờ bác sale @trongvu có chiều cao hơi khiêm tốn 1m63 và chân hơi ngắn vào ngồi thử thì thấy khoảng không gian tương đối tốt. Về hàng ghế thứ 3 thì Innova vẫn thoải mái hơn Fortuner nha các bác !
View attachment 595081 Cửa gió điều hòa cho hàng ghế thứ 3View attachment 595082 Cốp sau của xeView attachment 595083Hàng ghế thứ 3 khi gập lại và treo lên theo phong cách "huyền thoại" của Toyota.
Fortuner 2016 sẽ được nhập nguyên chiếc từ Indonesia chứ không phải Thái Lan như một số thông tin không chính thức trước đó. Khách hàng có thể lựa chọn 5 màu ngoại thất trên Fortuner bao gồm Nâu, Trắng ngọc trai, Bạc, Ghi xám và Đen. Trong đó màu trắng đang là màu "HOT" được nhiều khách đặt mua.

Theo chia sẻ của bác sale @trongvu thì lượng đặt xe Fortuner mới rất lớn và các đại lý đang ưu tiên giao cho các khách đặt từ cuối năm 2016 và hiện tại bản Fortuner G 4x2 MT trong bài viết nếu đặt hàng từ bây giờ phải cuối tháng 3 mới có xe giao, 2 bản máy xăng phải đến tháng 4.

*Cảm ơn bác @trongvu ở Toyota An Thành đã nhiệt tình hỗ trợ em thực hiện bài viết này.

* Hình ảnh và thông tin chi tiết trên bản Fortuner V xăng 2.7 lít 4x2 và Fortuner V xăng 2.7 lít 4x4 em sẽ gửi tới các bác trong tuần sau.

Bài viết khá chi tiết và dầy đủ cho Bấc nào cần tham khảo và sở hữu em nó.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Ưu tiên cho KH nào có gì vượt trội hơn những KH đã đặt trước. Chứ nếu như nhau thì những người đã đặt trước thì sao ạ.
Còn vấn đề nữa, là xe giao ngay đâu phải lúc nào cũng có đâu ạ, lâu lâu có 1 chiếc đưa ra bán, mỗi sales có khoảng 5-6 KH cho thông tin sẵn để làm HĐ lấy xe ngay, thì theo Bác sẽ ưu tiên ai đây.
Cái này Em đang nói trong môi trường làm việc và thấy được điều đó. Còn về vấn đề Bác là Khách hàng Bác có quyền suy nghĩ bất cứ chuyện gì. Em không có ý tranh cãi hay giải đáp về những việc đó. Chỉ nêu ra ở 1 khía cạnh khác thôi. Trân trọng Bác. Chúc Bác đầu năm mới nhiều may mắn và thuận lợi.
E mãi vẫn chưa hiểu sau khi nghe a giải thích :D Thôi tóm lại vẫn là cần phong bì chứ gì :D
Chúc a sớm kí được nhiều hợp đồng và mua may bán đắt.

• Like
Reactions: dattd and Yacongtu
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
chính xác, cần số dòm giống ....như đang xài BCS của các nữ
Bản dầu vậy là đẹp và ổn rồi nhưng vẫn chưa chinh phục được 1 số bác khó tính lâu năm. Riêng phần cụm điều hoà và cần số là em thấy lởm rợm nhất.

• Like
Reactions: Anh Huy BP