Hạng C
5/10/13
726
452
63
Xe nào cũng có các chi tiết khi đến tuổi là phải thay thế hết bác à. Quan trọng là cái máy và hộp số có còn hoạt động tốt hay ko thôi.
Như bác nói thì con xe ghẻ của Hàn đã chứng minh được là nó BỀN. Thế thôi!
Thì các xe morning hay i10 bản base các bác tài vẫn mua cày grab bình thường đấy thây, tới hạn vẫn thay côn + bố thắng này kia, nhớt máy cứ 5k thay 1 lần chạy phà phà -> con hilux mình chạy cũng như vầy -> mặc dù pickup và xe mini hạng A so sánh là khập khiễng nhưng rõ ràng xe cày grab còn khắc nghiệt hơn xe pickup mình chạy thỉnh thoảng mới chở tí hàng.
Nên độ bền mà số đông truyền miệng về hãng này hãng kia là không chính xác 100%.
Còn vụ mua xe chênh phụ kiện để lấy sớm thì có thể gọi là " chết vì sĩ ".

Hạng B2
7/5/16
161
123
43
40
Nhiều người không biết nên cứ có tiền thì đòi mua Toy chứ biết rành về xe thì Toy xác cmn định là cho thì lấy chứ mua mà còn phải chờ rồi cúng thêm 100 chai nữa để lấy sớm thì khỏi đi...đi mua mà làm như đi xin

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Nhiều người không biết nên cứ có tiền thì đòi mua Toy chứ biết rành về xe thì Toy xác cmn định là cho thì lấy chứ mua mà còn phải chờ rồi cúng thêm 100 chai nữa để lấy sớm thì khỏi đi...đi mua mà làm như đi xin
Mảng dịch vụ mà gọi sale chúng nó lại bổ bả vô mặc thì khác éo gì bún mắng cháo chửi

Hạng C
29/7/18
519
172
58
32
Hồ Chí Minh
xetot.com
Nghĩ sao mua con xe mà phải đi chờ đợi, năn nỉ thằng sale đưa xe sớm, rồi thêm tiền lấy xe, chờ đợi dài cổ, mua xe tiền tỷ mà mệt z, ko có xe này mua xe khác chứ! Đúng ko bác? E nghe bác xxxe nói mà thấy nóng máu, sao những lý luận ngu ngốc vậy mà nó cũng có thể nói dc! Chỉ có những người thiếu hiểu biết mới phải chấp nhận đợi 1 chiếc xe không đáng phải đợi! Mua xe để phục vụ mình mà
Bác nói thì hay, nhiều người chờ đợi mua con xe mấy tỉ như Land Cruiser. Vậy họ cũng thiếu hiểu biết hết ha. Túm lại, ai thích mua gì thì mua. Chẳng việc gì phải chửi nhau.

• Like
Reactions: bl3399
Hạng B1
10/9/11
53
54
23
Vầng, ở nước mình cái gì bán chạy cũng làm giá thôi.
Em mong các bác tẩy chay bọn Toyota này để nó giảm giá cho em hốt ạ.

Hạng B2
27/7/10
313
227
43
Bác nói thì hay, nhiều người chờ đợi mua con xe mấy tỉ như Land Cruiser. Vậy họ cũng thiếu hiểu biết hết ha. Túm lại, ai thích mua gì thì mua. Chẳng việc gì phải chửi nhau.
Không phải là chửi nhau đâu bác, Thà rằng con Fortuner hãng định giá bao nhiêu đắt rẻ là tùy họ, khách hàng ai muốn thì mua. Cái anh em bực mình ở đây là tụi hãng nó lợi dụng lòng tin người tiêu dùng VN để nó ép phải mua thêm phụ kiện để nó vừa bán xe, vừa bán được phụ kiện. Trong khi phụ kiện thì đúng ra ai muốn thì tự nguyện mua gắn vào.

Hạng B1
10/9/11
53
54
23
Không phải là chửi nhau đâu bác, Thà rằng con Fortuner hãng định giá bao nhiêu đắt rẻ là tùy họ, khách hàng ai muốn thì mua. Cái anh em bực mình ở đây là tụi hãng nó lợi dụng lòng tin người tiêu dùng VN để nó ép phải mua thêm phụ kiện để nó vừa bán xe, vừa bán được phụ kiện. Trong khi phụ kiện thì đúng ra ai muốn thì tự nguyện mua gắn vào.
Không phải hãng đâu anh ơi, đại lý nó làm ra vậy đấy. Bên em cũng tương tự. Chỉ chuyên sản xuất và nhập khẩu + warranty còn sales là giao toàn bộ cho đại lý. Mà đã giao cho đại lý thì khách hàng chắc chắn bị làm lông nếu mua ngay con nào hot. Sales mà ở đâu cũng vậy cả.

Khách dĩ nhiên là tức tối, nhưng mà biết làm thế nào được. Hãng không thể ra policy cấm này cấm kia được, vì xe đã giao đứt cho đại lý rồi, còn lại là thỏa thuận giữa đại lý với khách hàng. Nên đại lý nó vặt được cái gì thì nó lời thêm cái nấy. Ví dụ mà sắp tới có con Ranger raptor hot cực kỳ, anh ra đại lý Ford nó cũng vặt anh như thường chẳng phải cá biệt Toy đâu.

• Like
Reactions: bl3399 and tenxo
Hạng B2
27/7/10
313
227
43
Không phải hãng đâu anh ơi, đại lý nó làm ra vậy đấy. Bên em cũng tương tự. Chỉ chuyên sản xuất và nhập khẩu + warranty còn sales là giao toàn bộ cho đại lý. Mà đã giao cho đại lý thì khách hàng chắc chắn bị làm lông nếu mua ngay con nào hot. Sales mà ở đâu cũng vậy cả.

Khách dĩ nhiên là tức tối, nhưng mà biết làm thế nào được. Hãng không thể ra policy cấm này cấm kia được, vì xe đã giao đứt cho đại lý rồi, còn lại là thỏa thuận giữa đại lý với khách hàng. Nên đại lý nó vặt được cái gì thì nó lời thêm cái nấy. Ví dụ mà sắp tới có con Ranger raptor hot cực kỳ, anh ra đại lý Ford nó cũng vặt anh như thường chẳng phải cá biệt Toy đâu.
Hãng hay đại lý bày trò thì đều là bọn lưu manh hết. Cái này các hãng chắc phải học hỏi Trường hải . Chính sách của họ thống nhất toàn khu vực , các đại lý đều bán xe và khuyến mãi như nhau ,chứ không phải các đại lý thì mạnh ai nấy làm đâu.

Hạng B1
10/9/11
53
54
23
Trường hải làm đại lý mà có phải hãng đâu.