Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cân chỉnh góc camber

Hạng B2
12/1/11
118
142
43
54
sai gon
Vậy bác chỉ giúp em chỗ nào có máy hunter và dịch vụ chỉnh cái vụ này vậy bác. Đưa vào hãng để xe đó mà thấy mong lung quá.
Bác chủ ra chỗ cầu Bình triệu có tiệm vỏ xe Thanh Long Phan xài máy Hunter cân chỉnh rất chính xác.
Ps: Hôm trước em cũng giống trường hợp cũs bác vào HC thay 4 vỏ+ cân chỉnh thước lái cuối cùng vẫn bị lệch vô lang xỉa lái, hỏi nhân viên ở đó nó cũng phán 1 câu: kiếm chỗ chỉnh camber đi, ở đây không làm được.

Tập Lái
28/12/12
46
2
8
37
Bác chủ ra chỗ cầu Bình triệu có tiệm vỏ xe Thanh Long Phan xài máy Hunter cân chỉnh rất chính xác.
Ps: Hôm trước em cũng giống trường hợp cũs bác vào HC thay 4 vỏ+ cân chỉnh thước lái cuối cùng vẫn bị lệch vô lang xỉa lái, hỏi nhân viên ở đó nó cũng phán 1 câu: kiếm chỗ chỉnh camber đi, ở đây không làm được.
chi phí bác cân chỉnh hết bao nhiêu cho em biết với nhé.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
E cũng từng bị xỉa lái, vào hãng làm k hết, vào HC chỉnh cũng k hết (do k có thông số Picanto 2013) chắc do xe e phò quá nên máy nó k có thông số. Sau đấy lên hãng lần nữa, trc khi làm e tặng a kt trưởng 200k thế là xong ngay! Ngon luôn đén giờ, chắc do e đậu nhiều và phang vào ổ gà.

• Like
Reactions: tommykhoi
Tập Lái
29/5/07
16
14
3
Nếu không có giàn máy đo chuyên dùng họ cũng chả làm nổi đâu bác. Phải đưa xe lên máy, lấy thông số chuẩn để so sánh. Sau đó mới xem thằng nào sai? Tại sao sai? Thay hay uốn, nắn, chỉnh lại??? Lên máy Hunter đi bác….
Quan trọng hơn là máy đo phải chuẩn nữa.
Bác cho em hỏi thêm là hiện tại gara chính hãng nào có thể kiểm tra được vụ này và nếu chi phí sửa chữa có đắt lắm không?
KIA ở SG có KIA Gò Vấp, PMH có nhé. Phí sửa thì tùy vào thực tế xe.

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Quan trọng hơn là máy đo phải chuẩn nữa.

KIA ở SG có KIA Gò Vấp, PMH có nhé. Phí sửa thì tùy vào thực tế xe.
Đúng rồi bác…muốn chỉnh đúng phải có máy chuẩn, thông số chuẩn, người làm chuẩn!!! Nên em mới nói bác chủ cần kiếm thông số chuẩn của xe, lên máy và chỉnh theo các thông số đó, ko quan tâm đến thông số của máy….
Như xe em đã làm thử trên 2 giàn máy đều không ra gì (vì ko hiều sao thông số nạp sẵn ko đúng – họ chỉnh theo là lọan cm nó lên), sau đó em mới lấy thông số trong Service Manual của nhà SX và nhờ họ chỉnh đúng như vậy, máy báo xanh hay đỏ kệ!!! Kết quả là bây giờ có thể buông vô lăng trên cao tốc cho xe chạy thẳng ở tốc độ 100km/h bình thuờng, vô lăng nhẹ nhàng, thẳng, tự trả vào trung tâm vù vù, 4 lốp mòn đẹp như mơ…rất chuẩn!!!!

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Khi các góc đặt bánh xe đúng, xe chạy rất ổn định, êm và lốp mòn rất đẹp bác chủ ui…………….
Cân chỉnh góc camber

• Like
Reactions: tommykhoi