Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cân chỉnh góc camber

Tập Lái
28/12/12
46
2
8
37
E cũng từng bị xỉa lái, vào hãng làm k hết, vào HC chỉnh cũng k hết (do k có thông số Picanto 2013) chắc do xe e phò quá nên máy nó k có thông số. Sau đấy lên hãng lần nữa, trc khi làm e tặng a kt trưởng 200k thế là xong ngay! Ngon luôn đén giờ, chắc do e đậu nhiều và phang vào ổ gà.
Bác ghé gara kia nào thế, để tiện em sắp xếp chạy qua xem sao.

Tập Lái
29/5/07
16
14
3
Đúng rồi bác…muốn chỉnh đúng phải có máy chuẩn, thông số chuẩn, người làm chuẩn!!! Nên em mới nói bác chủ cần kiếm thông số chuẩn của xe, lên máy và chỉnh theo các thông số đó, ko quan tâm đến thông số của máy….
Như xe em đã làm thử trên 2 giàn máy đều không ra gì (vì ko hiều sao thông số nạp sẵn ko đúng – họ chỉnh theo là lọan cm nó lên), sau đó em mới lấy thông số trong Service Manual của nhà SX và nhờ họ chỉnh đúng như vậy, máy báo xanh hay đỏ kệ!!! Kết quả là bây giờ có thể buông vô lăng trên cao tốc cho xe chạy thẳng ở tốc độ 100km/h bình thuờng, vô lăng nhẹ nhàng, thẳng, tự trả vào trung tâm vù vù, 4 lốp mòn đẹp như mơ…rất chuẩn!!!!
Xe bác là xe Sonata hả bác?

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Bác ghé gara kia nào thế, để tiện em sắp xếp chạy qua xem sao.
kia NVTroi đó bác, lúc e làm cách đây 3 năm thì k có máy móc gì đâu. giờ k biết đã có chưa. bác kt trưỡng bên đó tên Vũ. bác nhớ book trc khi đến.

Hạng B2
6/3/15
257
226
43
Ở sài gòn bác có thể đến Vỏ xe Vạn Lợi B-select Số 2, Nguyễn Văn Quỳ, P. Phú Thuận, Q. 7, TP.HCM hoặc vỏ xe Thanh Long ĐƯỜNG 17 - PHẠM VĂN ĐỒNG - P.HIỆP BÌNH CHÁNH - Q.THỦ ĐỨC

2 địa chỉ này đều có dàn máy Hunter chuyên trị bệnh về cân chỉnh góc đặt bánh xe, cở sở VC và thợ làm rất chuyên nghiệp, gần đâu làm đó.

• Like
Reactions: tommykhoi
Tập Lái
12/2/18
2
0
1
28
Nếu không có giàn máy đo chuyên dùng họ cũng chả làm nổi đâu bác. Phải đưa xe lên máy, lấy thông số chuẩn để so sánh. Sau đó mới xem thằng nào sai? Tại sao sai? Thay hay uốn, nắn, chỉnh lại??? Lên máy Hunter đi bác….:3dcuoi:
xe em bị lệch camber như thế này có bị sao k hã bác? thợ trong hãng nói là do bị hư nhún trước. mà nhún trước chưa bị chảy nhớt nên không đc bảo hành. họ tl em là không ảnh hưởng tới lốp. mà e thấy xe bị hơi lao về bên trái ạ.

Attachments

Tập Lái
12/2/18
2
0
1
28
các bác cho em hỏi chút ạ. xe em bị lệch camber (như hình). thợ trong hãng nói là do xe bị hư nhún trước bên tài. mà nhún chưa bị chảy nhớt nên không được bảo hành. họ nói không ảnh hướng tới thước lái và bánh xe. nhưng e thấy xe bị hơi lao về bên trái+ lốp có tiếng kêu lạ.

Attachments

Hạng C
24/11/16
617
439
63
các bác cho em hỏi chút ạ. xe em bị lệch camber (như hình). thợ trong hãng nói là do xe bị hư nhún trước bên tài. mà nhún chưa bị chảy nhớt nên không được bảo hành. họ nói không ảnh hướng tới thước lái và bánh xe. nhưng e thấy xe bị hơi lao về bên trái+ lốp có tiếng kêu lạ.
Phuộc hư thì là hư sao lại còn đợi chảy nhớt là sao ta ...
Kì vậy!!!