Tập Lái
24/10/15
7
1
3
36
Xin thưa với bạn như sau:
1. Nếu bạn muốn có tấm bằng "THẬT" thì chẳng có cách nào, dịch vụ nào là nhanh chóng cả.
Bạn vẫn phải nộp hồ sơ đủ ngày, đủ tháng đào tạo theo quy định mới được thi, dữ liệu bây giờ được nhập bằng phần mềm nên nếu không đủ ngày thì chẳng có cách nào cho bạn vào danh sách thi cả. Cụ thể bằng B2 từ ngày khai giảng đến ngày tốt nghiệp khoảng 95 ngày, từ lúc tốt nghiệp đến ngày sát hạch khoảng 7-10 gày (Ngày sát hạch do sở GTVT cấp bạn nhé )
Như vậy đã là 3 tháng rưỡi rồi đấy, nhanh hay không là do bạn nộp hồ sơ đúng ngày gửi báo cáo khai giảng thôi. Một số trường do lưu lượng học viên thấp (Lưu lượng ở đây là một thời điểm được nhận bao nhiêu học viên) nên bạn nộp hồ sơ vào nhưng phải chờ một thời gian mới đến ngày khai giảng thực sự.
2. Nếu bạn muốn nhanh chỉ có làm bằng giả, cái này thì không giám khuyên bạn rồi.
Lời khuyên cho bạn cũng như những ai muốn học lái xe là chọn trường có thương hiệu uy tín, lưu lượng cao, có nhiều xe. Trường mà có mấy cái xe lèo tèo thì lâu là chắc rồi.
Thử tham khảo ĐH An ninh Nhân dân xem bạn nhé
http://sathachlaixe.com
An ninh cái 3 chấm. xl muốn văng tục với cái bên an ninh này quá. không phải bên tk2nttung nhưng nhắc đến muốn nổi điên. đi học vài bữa thì ngày nào cũng 1 trang đầu. thực hành thì me cục đá, vạch vôi mà đi (học theo kiểu đối phó để thi, ai cần chứ, cái mình cần làm chạy xe an toàn, chứ không phải cho xe vào chuồng)
Hồ sơ nộp từ tháng 2 nói tháng 6 thi, ok chờ tháng 6, hôm nay 22/6 có lịch thi (bên đó ko nộp hồ sơ mình lên), giờ nói tháng 9 thi, uhm thi tháng 9 thi, nhưng mà ghét các cách làm ăn vô trách nhiệm như thế. biết bao nhiêu công việc, kế hoạch bị hoãn, xe nằm 1 chỗ.
giờ có bên nào bảo đảm tháng 9 cho e thi được e cũng bỏ trung tâm này. nói thẳng ra là địa chỉ:
94 An Dương Vương, Phường 9, Quận 5, TPHCM
ai có đi học bằng nên né ra cho đỡ tức

Hạng B1
19/5/16
81
54
18
44
Hồ Chí Minh
vietjet.net
Chào bạn,

Mình rất thấu hiểu ức chế của bạn. Năm ngoái mình đăng ký tháng 10 nhưng mãi tháng 3 mới thi.

Và mình cũng khuyên bác chân thành : hông nên nghĩ đến bằng giả nhé. Dịch vụ chạy cho mình thi ngay hình như là có nhưng không chuẩn lắm. Kinh nghiệm thực tế của mình là : đi đại luôn vì chẳng ai biết đâu. Quan trọng nhất là phải thật cẩn trọng, tránh va quẹt đâm đụng.

Mà tay lái của bác phải cứng ngen. Đi ngang bọn giao thông mấy lần đầu hơi run, về sau là ổn.

• Like
Reactions: nvc.555.nvc
Tập Lái
27/6/16
1
0
1
32
Lúc trước mình cũng đăng ký học tại 94 An Dương Vương p9 q5 thấy cũng ok, giáo viên dạy cũng nhiệt tình mà chẳng cần bồi dưỡng gì nhưng bữa cuối mình cho cho thầy tí ít cho vui. Mình đăng ký lúc tháng 1 và sang cuối tháng 4 thi.
- Theo tìm hiểu mình thấy nếu bạn muốn có bằng gấp thì mua bằng nhưng cái này giá khá cao và cũng hên xui -> muốn test bằng thật hay giả thì vào gplx.gov.vn để kiểm tra.
- Và muốn học thì nên chọn trường uy tín xíu như: Hoàng Gia, ĐH An Ninh, Tiến Bộ, Thành Công cũng được mà nghe nói kinh doanh chém gió dữ lắm nên cẩn thận

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/4/16
13
2
3
44
Potay , mấy trung tâm giờ làm ăn chán quá , mình gửi hồ sơ cuối tháng 3 , báo là cuối tháng 7 thì thi .
Đầu Tháng 6 hỏi ngày bnhieu tháng 7 thi thì kêu học viên đông quá đầu tháng 8 mới thi .
Nửa tháng 6 hỏi thì lại báo cuối tháng 8 thi .
Đi chơi cùng và làm vài cốc bia thì nói sang cuối tháng 9 .
Bực mình đòi oánh chít mẹ thằng nhận hồ sơ thì kêu nhớ nhầm cuối tháng 8 chứ k phải cuối tháng 9 .
Theo các bác nên làm sao típ theo nhỉ .
Thanks .

• Like
Reactions: demen72
Hạng B2
22/6/16
428
197
43
An ninh cái 3 chấm. xl muốn văng tục với cái bên an ninh này quá. không phải bên tk2nttung nhưng nhắc đến muốn nổi điên. đi học vài bữa thì ngày nào cũng 1 trang đầu. thực hành thì me cục đá, vạch vôi mà đi (học theo kiểu đối phó để thi, ai cần chứ, cái mình cần làm chạy xe an toàn, chứ không phải cho xe vào chuồng)
Hồ sơ nộp từ tháng 2 nói tháng 6 thi, ok chờ tháng 6, hôm nay 22/6 có lịch thi (bên đó ko nộp hồ sơ mình lên), giờ nói tháng 9 thi, uhm thi tháng 9 thi, nhưng mà ghét các cách làm ăn vô trách nhiệm như thế. biết bao nhiêu công việc, kế hoạch bị hoãn, xe nằm 1 chỗ.
giờ có bên nào bảo đảm tháng 9 cho e thi được e cũng bỏ trung tâm này. nói thẳng ra là địa chỉ:
94 An Dương Vương, Phường 9, Quận 5, TPHCM
ai có đi học bằng nên né ra cho đỡ tức
Bên đó chỉ là đại lý, văn phòng thôi chứ ko phải trung tâm chính. Chắc tụi nó quăng hồ sơ của bạn mất tiêu đâu rồi. Mà cũng có thể là giả, vì lúc mình đăng ký bổ túc tay lái, bên văn phòng đó chỉ cho toàn thầy của các trung tâm khác qua thôi (Tiến Bộ, Thế Giới, cá nhân cũng có...). Bạn đọc bài đánh giá dịch vụ trung tâm lái xe Đại Học An Ninh Nhân Dân để biết chi tiết nhé.

Tập Lái
21/10/15
16
6
3
46

Bên đó chỉ là đại lý, văn phòng thôi chứ ko phải trung tâm chính. Chắc tụi nó quăng hồ sơ của bạn mất tiêu đâu rồi. Mà cũng có thể là giả, vì lúc mình đăng ký bổ túc tay lái, bên văn phòng đó chỉ cho toàn thầy của các trung tâm khác qua thôi (Tiến Bộ, Thế Giới, cá nhân cũng có...). Bạn đọc bài đánh giá dịch vụ trung tâm lái xe Đại Học An Ninh Nhân Dân để biết chi tiết nhé.
Xin chào các anh mình cũng là người mới gia nhập vào điển đàn mới thôi. Nhưng mình có vài suy nghĩ và cảm nhận của bản thân về trường dạy lái xe Đại Học An Ninh Nhân Dân mà mình đã học qua.
Thứ 1: là trung tâm hiện tại có 2 địa điểm chính là (Trung tâm sát hạch và dạy tại Đại Học An Ninh Nhân Dân quận Thủ Đức đối diện với Suối Tiên và trung tâm mới mở ở quận 9) còn lại đều là copy thương hiệu thôi, bạn nào học trong TP là không phải của Đại Học An Ninh Nhân Dân.
Thứ 2: nói về cách dạy trên TĐ các giáo viên ko chú trọng đến lý thuyết chỉ phát cho mình sách bộ đề và đĩa CD thi trắc nghiệm rồi về tự học, mình học tại địa điểm của trường là vào trong sân thi sát hạch sẽ có trung tâm thu học phí không đó bên ngoài vì bên ngoài là những chi nhánh ăn % của trung tâm nhe, lần mình lên đăng ký mình cũng mém đóng tiền bên ngoài.
Thứ 3: Giáo viên trên này thì mình nghĩ cũng giống như bao người khác thôi cũng có người dể chịu và người khó chịu nhưng điểm chung mình thấy họ chỉ rất tận tâm, học ở đây thiên về chay sa hình và được học trực tiếp trên xe thi luôn, mà mình thích nhất ở đây là GV hướng dẩn cho mình lái trong sa hình xong là mình được tự lái một mình với bạn lái khác giáo viên giao xe cho mình luôn cái này cũng có 2 mặt (lợi và hại) của nó nhe nhưng mình thích, và giờ học thì mình thấy rất linh hoạt, từ khi học đến khi thi mình không mất thêm tiền để thuê xe chạy giá học phí cũng phải chăn 6 - 7 triệu, còn ai muốn học VIP thì 10 mấy nhưng sẽ có xe đến đón rước tại nhà luôn, mình học chỉ có 6 triệu mấy mà mình đi học có 3 anh em đi nên được giao hẵn nguyên chiếc xe chạy từ sáng đến chiều luôn , do mình ko có thời gian học một buổi ở đây người ta cũng ok luôn.
từ khi học đến khi thi đúng theo thời gian quy định của học viên học lái xe luôn, không bị day thun như các bác nào đó đăng.
vài dòng gửi đến các anh nếu có anh nào thật sự đã từng học trực tiếp tại trung tâm góp thêm ý kiến.
Xin chào.

• Like
Reactions: 4phuong.vn