Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Chào bạn,

Mình rất thấu hiểu ức chế của bạn. Năm ngoái mình đăng ký tháng 10 nhưng mãi tháng 3 mới thi.

Và mình cũng khuyên bác chân thành : hông nên nghĩ đến bằng giả nhé. Dịch vụ chạy cho mình thi ngay hình như là có nhưng không chuẩn lắm. Kinh nghiệm thực tế của mình là : đi đại luôn vì chẳng ai biết đâu. Quan trọng nhất là phải thật cẩn trọng, tránh va quẹt đâm đụng.

Mà tay lái của bác phải cứng ngen. Đi ngang bọn giao thông mấy lần đầu hơi run, về sau là ổn.

Bác chủ làm theo cách của bác này nè, e cũng chưa có bằng, toàn làm vậy, nhưng chỉ là đi gần thôi, chứ đi xa em không dám.

Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Bác chủ làm theo cách của bác này nè, e cũng chưa có bằng, toàn làm vậy, nhưng chỉ là đi gần thôi, chứ đi xa em không dám.
Gần cũng chết nếu gây tai nạn giao thông nếu không có bằng lái

Hạng B2
28/3/16
368
409
63
43
bác xin lại trung tâm cái bộ hồ sơ + chứng chỉ hoàn thành khóa học của trung tâm
bác đem hồ sơ kẹp nách ấy về Lâm Đồng, đem nộp vào trung tâm có liên kết với sở sát hạch, đầu tháng 9 có khóa thi này
nếu bác tự tin về lý thuyết cũng như sa hình đầu tháng 10 bác có cái thẻ PET ngắm chơi
tính ra bác phải mất thêm tiền cho 2 lượt di chuyển (200km) và ít xị để nộp hồ sơ và lệ phí sát hạch chắc phải 2 củ hơn

Ps: giờ mà nghĩ tới bằng giả bác rách việc lắm, bằng giả từ đâu ra (từ tay chân trong ngành mua phôi làm ra) thì các x nhìn sơ qua là biết liền chưa kể check hồ sơ trên site gov

Nói thêm cho các bác cần biết lái mà đang cần bằng. Lâm Đồng em làm bằng rất chuẩn 3 tháng là đúng 3 tháng, tháng sau có bằng luôn nên bác nào tp ko muốn rách việc đi lại lung tung cứ vất hồ sơ lên chỗ em đã từng học qua (hồi trước em cần bằng gấp em phải nộp hồ sơ trung tâm các nhà em cả trăm cây), tự học lý thuyết 3 tháng sau lên lại dợt hình 1-2 tiếng trước khi thi là tự tin tung tăng, lỡ may trượt hình bác ở lại trung tâm sẽ hỗ trợ bác qua hình (đóng thêm fee) tháng sau PET về chạy lên lấy

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: 4phuong.vn
Hạng B2
22/6/16
428
197
43
bác xin lại trung tâm cái bộ hồ sơ + chứng chỉ hoàn thành khóa học của trung tâm
bác đem hồ sơ kẹp nách ấy về Lâm Đồng, đem nộp vào trung tâm có liên kết với sở sát hạch, đầu tháng 9 có khóa thi này
nếu bác tự tin về lý thuyết cũng như sa hình đầu tháng 10 bác có cái thẻ PET ngắm chơi
tính ra bác phải mất thêm tiền cho 2 lượt di chuyển (200km) và ít xị để nộp hồ sơ và lệ phí sát hạch chắc phải 2 củ hơn

Ps: giờ mà nghĩ tới bằng giả bác rách việc lắm, bằng giả từ đâu ra (từ tay chân trong ngành mua phôi làm ra) thì các x nhìn sơ qua là biết liền chưa kể check hồ sơ trên site gov

Nói thêm cho các bác cần biết lái mà đang cần bằng. Lâm Đồng em làm bằng rất chuẩn 3 tháng là đúng 3 tháng, tháng sau có bằng luôn nên bác nào tp ko muốn rách việc đi lại lung tung cứ vất hồ sơ lên chỗ em đã từng học qua (hồi trước em cần bằng gấp em phải nộp hồ sơ trung tâm các nhà em cả trăm cây), tự học lý thuyết 3 tháng sau lên lại dợt hình 1-2 tiếng trước khi thi là tự tin tung tăng, lỡ may trượt hình bác ở lại trung tâm sẽ hỗ trợ bác qua hình (đóng thêm fee) tháng sau PET về chạy lên lấy
Ngon quá. Lúc trc mình thi rớt lần 1 nghĩ bụng nếu rớt lần 2 thì rút hồ sơ nộp qua trung tâm khác thi. Hỏi ông thầy thì ổng nói "học ở đâu phải thi ở đó". Ủa kỳ vậy ta. Giờ mới biết.

Hạng B2
28/3/16
368
409
63
43
theo quy định bác có chứng chỉ đào tạo lái xe do trung tâm cấp (có đăng kí đào tạo với sở) là đủ điều kiện thi. mà muốn có chứng chỉ phải học hết khóa đào tạo thời gian 3 tháng kể từ ngày đăng kí hồ sơ
hiện có 1 số trung tâm chỉ làm cò cho trung tâm lớn (nên các bác tự hiểu tình trạng) còn đa phần trung tâm lớn đã đăng kí với sở thì tháng nào cũng có đợt thi tháng đó (trừ 1 số ở vùng ít dân hồ sơ đang kí học ko đủ nên phải chờ gom đủ rồi mới mở lớp)

quy định là quy định nhưng nếu các bác biết cách làm việc của tụi nó thì sẽ hiểu. bữa em nhờ người quen sát hạch viên bên sở nộp dùm hồ sơ của thằng em. ông nhờ bên trung tâm ghi ngày nhận hồ sơ cách ngày nộp 2 tháng. đến đầu tháng sau nó đi thi ổng chở nó về sở in bằng và nhét bằng vào tập hồ sơ của học viên 4 tháng trước để sếp kí. thế là nó có bằng + cầm hồ sơ về luôn trong ngày :|

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: 4phuong.vn
địa chỉ này không có giấy phép của trung Tâm Dạy Nghề Trường Đào Tạo & Sát Hạch Lái Xe ĐHANND đâu. nó chỉ được 1 ông phó giám đốc sát hạch này luân chuyển ra ngoài làm Trường Bạch Đằng rồi. do có đỡ đầu nên địa chỉ 94 ADV vẫn còn tồn tại và nhận học viên đưa đẩy tùm lum khắp nơi thôi.
hiện nay chỉ có 2 địa chỉ có giấy phép làm văn phòng dại diện của Trung Tâm dạy nghề trường đào tạo và sát hạch lái xe Đhannd là 65 SNA và 119 Trần minh Quyền ( địa chỉ 119 TMQ có giấy phép rồi nhưng Sở Lao Động Thương Binh Xã Hội chưa duyệt ) nhưng địa chỉ này vẫn hoạt động với đầy đủ thẩm quyền

Hạng D
26/12/12
1.247
11.358
113
làm bằng giả, chạy bình thường thì không sao, nhưng khi gây tai nạn, ngoài việc không làm chủ tốc độ gây hạu quả nghiêm trọng, còn bị dính tội làm giả mạo giấy tờ nhà nước và tội cố ý làm trái quy định pháp luật, án chồng án nhé anh. Ăn cho hết đó anh.

Tập Lái
12/2/18
7
3
1
TPHCM
làm bằng giả, chạy bình thường thì không sao, nhưng khi gây tai nạn, ngoài việc không làm chủ tốc độ gây hạu quả nghiêm trọng, còn bị dính tội làm giả mạo giấy tờ nhà nước và tội cố ý làm trái quy định pháp luật, án chồng án nhé anh. Ăn cho hết đó anh.
Cần gì bằng giả nhỉ ?! Nếu cần gấp thì làm cái bằng của L hay C rồi sau đó đổi sang bằng VN chạy vô tư. Chỉ có điều là nếu mất bằng gốc ( L hay C) thì xem như làm lại từ đầu hehehe