South Africa
4/11/06
776
10.645
93
Chào tất cả các bạn; tôi đang dự định mua 1 con Carnival GS nhưng vì lần đầu tiên nghĩ đến thương hiệu Kia nên chưa có khái niệm gì về em này cả.
Nhờ các bạn có kinh nghiệm về em này xin vui lòng chỉ bảo các vấn đề về em nó như: ưu điểm, khuyết điểm, các vấn đề cần lưu ý, giá ...
Xin cảm ơn tất cả các bạn.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: Cần giúp đỡ về Carnival GS

Bác vào đây đọc bài cảm nhận của BS nè:

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=388355

South Africa
4/11/06
776
10.645
93

Đã đọc rồi bác à nhưng vẫn muốn biết thêm các vấn đề như độ bền, có hay bệnh không, giá cả, options ...

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: Nam_newport

Đã đọc rồi bác à nhưng vẫn muốn biết thêm các vấn đề như độ bền, có hay bệnh không, giá cả, options ...

Chào bác, Carnival là xe mới xuất hiện trên thị trường VN không quá lâu để có thể đánh giá độ bền, có hay bệnh gì không và cũng không quá ngắn để cải tiến giá cả và options.

Theo tôi bác chạy ra các show room coi hình thức và thương lượng giá cả. Còn muốn tham khảo độ bền các đánh giá chuyên môn, option (so sánh giữa VN và nước ngòai) bác có thể lên các web-site về xe hơi ở nước ngoài TD như www.cardomain.com chẳng hạn

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Carnival là dòng xe rất lý tưởng phục vụ gia đình, không dễ gì để nó có thể được đáng giá là xe gia đình tại thì trường Úc, rộng rãi, máy khỏe, và trang bị khá tiện nghi. Còn tại sao VN mình không chuộng chỉ do đơn giản tâm lý "toyota" mà thôi - còn xét về góc độ thương hiệu Korea thì Kia trên GM Daewoo 1 bậc.

Bác chỉ cần lướt qua 1 số trang bị mà các dòng van LD chưa được như: ghế tài chỉnh điện, 2 airbag, volume âm thanh trên tay lái, hàng nghế sau độc lập và có lối đi chính giữa..

South Africa
4/11/06
776
10.645
93

Cam ơn các bác đã cho ý kiến; tôi cũng cảm thấy thích nhưng chỉ hơi lăn tăn vì nó không có sưởi và đèn trước không có projector nên không gắn được xenon.

Hạng B2
23/2/05
257
16
18

Tôi cưới em này trước tết, đến giờ đi được khoảng 5.000km chưa có vấn đề gì phải phàn nàn (đi rất đầm, nội thất rộng rãi, máy êm, có chạy thử lên đến 120km/h thấy không lắc lư nhưng hơn nữa thì không biết thế nào vì không dám chạy với lại không biết có lên ngoài 120 được không nữa) ngọai trừ không có dàn sưởi. Tiêu hao nhiên liệu em này khoảng 12l đường truờng, hy vọng sau 10.000 sẽ ít hơn.

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Theo tui thì sưởi kính sau ở xứ mình chắc ít dùng đến, nếu bác ở trong miền Nam thì chắc là chẳng có dịp để mà dùng (ngoại trừ bác cố tình dùng :D) - còn Proector thì đâu phải là tiêu chuẩn đâu bác, prọector chưa chắc sáng rõ hơn đèn thường, đèn lái miễn sao đèn sáng và ôm đường là được rồi bác, ví dụ đơn giản như Spectra đèn sáng rõ và ôm đường hơn xe Mazda 6 (có đến 2 proector) - còn bác muốn có projector thì vẫn chế được như thường.

South Africa
4/11/06
776
10.645
93

Thắng nó là 4 đĩa hay 2 đĩa 2 tang trống vậy bác? thấy trên web của vidamco thì là trước đĩa còn sau tang trống trong khi bác sĩ automatic thì lại giới thiệu 4 đĩa nên không biết thực hư thế nào.