Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
7/4/11
412
0
0
Sài Gòn
Quan niệm về chung cư hay biệt thự còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố và tiêu chí của từng người xem mình thích loại hình nhà ở nào, và phân tích xem, khả năng về kinh tế và sự tiện ích... của mỗi loại hình nhà ở. Nói chung còn rất nhiều tranh cãi về vấn đề này xuất phát từ quan điểm sống khác nhau.

Hạng B2
19/11/10
164
2.963
133
Lại chuyện nhà phố và chung cư. Mỗi người 1 quan điểm sống, khó so sánh quá. Thôi thì kể chuyện gia đình em cho mấy bác so sánh nhé.
Em và nhỏ em gái, Em thì ít tiền, 2 vợ chồng làm tháng được vài chục chai, lọ mọ đi kiếm cái nhà phố vừa túi tiền bé nhỏ của mình sao khó quá ( chắc tại do yêu cầu cao), thế là bàn tính, cuối cùng xúc cái nhà chung cư , vay ngân hàng 1 ít, mỗi tháng trả đều đặn, vậy là còn dư ra sắm cái 4 bánh để có cái che nắng, che mưa cho vợ con. Được cái về ở rồi thấy hài lòng, khuôn viên có được cái sân chơi cho F1, có cái hồ bơi be bé cho tụi nhỏ tập bơi, người lớn thì đứng tới rún, hihi. Còn được có chổ cho cha con đi dạo. Lễ lạc muốn đi đâu chơi thì cứ khóa cửa mà đi, chẳng phải lo lắng gì.
Em gái em, giỏi hơn, có được tầm tiền, và thu nhập chắc cũng 3,4 lần em. Mua cái lô đất trong khu quy họach, xây cái biệt thư to vật, tổng chi phí gấp 5 lần cái căn hộ của em. Thiết kế hơi cởi mở 1 tí, thế là phải gắn 5 cái camera, hệ thống báo động đủ thứ. Còn đất, làm cái vườn với cái hồ bé tí. Đi đâu cũng phải lo ngay ngáy chuyện trộm cắp ( mà có khi là cướp nữa). Từ ngày dọn về ở, bị trộm viếng cũng 3 lần, may mà tụi nó chưa vượt qua được hệ thống báo động vòng ngòai. Đi đâu chơi cũng phải có người trông nhà, mà cũng có yên tâm đâu.
Thôi thì cái nào vừa túi tiền của mình, thỏa mãn được tiêu chí của mình thì chọn các bác ạ. Chứ em mà có nhiều tiền chắc cũng kiếm lô đất mà làm cái nhà riêng cho mình, kiến trúc sư mà không làm được cái nhà cho mình, cứ ở nhà xây sẳn, chán quá. Ôi, biết đến bao giờ....

Tập Lái
17/5/11
2
0
0
vợ chồng e thì tính lựa chọn 1 căn hộ cao cấp để ở, vừa có không gian để đi dạo. đi ăn uống không sợ ra ngoài đường bụi bặm. Cuối tuần có thể đi du lich mà không cần lo ngại về nhà cửa. E đang phân vân giữa các dự án bds bên q7 đó nhưng chưa bik lựa chọn dự án nào :s

Tập Lái
17/5/11
2
0
0
mình liệt kê ra 1 số dự án chung cư đang xây dựng bên q7 cho bác nè
Dự án La Casa
Dự án Belleza
Dự án Kenton
Dự án Era town

Hạng C
14/12/09
675
2.071
93
ghiencafe nói:
mình liệt kê ra 1 số dự án chung cư đang xây dựng bên q7 cho bác nè
Dự án La Casa
Dự án Belleza
Dự án Kenton
Dự án Era town
Bác thiếu cái Sunrise, hình như cuối năm nay hoạt động block đầu tiên thì phải. Em la mê cách design của Sunrise lắm vì khá là tiện nhưng có cái em qua đó thì bà con chã ai qua chơi với em nữa vì.....hơi bị xa.

Hạng B2
27/10/10
164
234
43
CNL
www.savax.com.vn
vuong_vcb nói:
Như câu hỏi bên trên, 2 loại hình nhà ở như vậy, các bác thích sống ở đâu nhỉ :)
Em là em thích sống CHCC, AN, Dịch vụ tốt, không cần nhiều thời gian chăm sóc nhà...để thời gian cho cv và gđ.:)

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
tuvan_honda nói:
vợ chồng e thì tính lựa chọn 1 căn hộ cao cấp để ở, vừa có không gian để đi dạo. đi ăn uống không sợ ra ngoài đường bụi bặm. Cuối tuần có thể đi du lich mà không cần lo ngại về nhà cửa. E đang phân vân giữa các dự án bds bên q7 đó nhưng chưa bik lựa chọn dự án nào :s

Vợ chồng bác làm Sale cty nào? Mua luôn cái cty mấy bác đang bán là hay nhất :D
Chúc vui!

Àh, đọc bài bên dưới thì em dự 2 vợ chồng bác là sale Phát Hưng....;)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/4/11
7
0
0
lacasa.com.vn
e là sale của Vạn Phát Hưng nè bác. Dự án La Casa mà tụi e đang thi công có vị trí rất thuận lợi, nằm sát bờ sông nhà bè, không gian thoáng. Rất phù hợp cho mấy bác thoải mái sau những giờ làm việc căng thẳng :)

Status
Không mở trả lời sau này.