Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
22/4/11
120
2
18
Cuối tuần rồi em có đi tân gia đồng nghiệp cũ ở căn hộ EH2 khu NL Q9, thấy hạ tầng khu vực cũng khá ổn, cư dân trong chung cư cũng văn minh; và trong nhóm bạn ghé đến đây cũng có 1 em vừa mới mua 1 căn ở block đối diện.
Hỏi thăm thì mới biết vc em đồng nghiệp này vừa bán 1 căn nhà hẻm của hẻm gần khu vực này và dọn về đây và trả lời câu hỏi vì sao lại dọn nhà về đây của em bằng 1 câu hỏi khác là "anh còn có lựa chọn nào tốt hơn với số tiền khoảng 800tr này không:confused:?".
@lucsi: bác có thể giải quyết bài toán nhà phố hoặc 1 loại hình nào đó ngoài chung cư mà tầm 800tr là có được 1 nơi ở khang trang, hạ tầng khu vực tốt như vậy không?(Mặc dù em thấy tuy hạ tầng tốt nhưng dân cư ở vẫn còn thưa thớt và chưa có đèn đường)

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
Vợ chồng em thích ở nhà riêng,vì vợ chồng em thấy xây nhà,sắm sửa vật dụng cho nhà,tô điểm ngôi nhà,làm đẹp từng phòng theo sở thích của mình,của con cái là một hạnh phúc..bất lắm thì mới dời đi..ông bà ta có câu " An cư lập nghiệp"..nhà cửa ổn định thì công việc cũng đỡ phần nào..ở nhà riêng thoải mái mọi thứ,vợ chồng em ko thích ở chung cư vì gần như bị sắp đặt sẵn,đang xxx mà báo cháy một phát chắc chết(có khi báo động chỉ vì lý do là phòng bệnh) thì mệt,bạn bè đến chơi cũng thoải mái..mà còn có cái cho con mình,lỡ sau này nó thất thế nó bán đất đó còn lời hơn đất chung cư,vì chung cư chỉ để ở thôi..mà tiền em xây nhà,mua đất có khi = tiền mua 1 căn hộ hoặc thấp hơn 1 tý..nói chung mỗi ng 1 ý,ai thấy thuận lợi cho mình mình mua,mình ở..Em chấm nhà riêng

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
saranghae nói:
Cuối tuần rồi em có đi tân gia đồng nghiệp cũ ở căn hộ EH2 khu NL Q9, thấy hạ tầng khu vực cũng khá ổn, cư dân trong chung cư cũng văn minh; và trong nhóm bạn ghé đến đây cũng có 1 em vừa mới mua 1 căn ở block đối diện.
Hỏi thăm thì mới biết vc em đồng nghiệp này vừa bán 1 căn nhà hẻm của hẻm gần khu vực này và dọn về đây và trả lời câu hỏi vì sao lại dọn nhà về đây của em bằng 1 câu hỏi khác là "anh còn có lựa chọn nào tốt hơn với số tiền khoảng 800tr này không:confused:?".
@lucsi: bác có thể giải quyết bài toán nhà phố hoặc 1 loại hình nào đó ngoài chung cư mà tầm 800tr là có được 1 nơi ở khang trang, hạ tầng khu vực tốt như vậy không?(Mặc dù em thấy tuy hạ tầng tốt nhưng dân cư ở vẫn còn thưa thớt và chưa có đèn đường)

Đây là đang so chung cư cao cấp với nhà phố bác ơi. Bác đem chung cư bình dân giá ra so thì với nhà phố; thêm 1cái là diện tích căn hộ eHome rất nhỏ.
Nếu nhà nước không giới hạn diện tích lô đât; thì đảm bảo các bác sẽ có cái nhà 4x10; 1 trệt 1 lầu, hạ tầng tốt như thế trở lên, giá cũng vây...Chính nhà nước đang làm giảm chất lượng sống của người dân bằng các chính sách cứng nhắc.

Hạng B2
3/12/10
301
94
38
Ehome thì là loại rất bình dân và hợp với các bác có số tiền vừa vừa, chứ nếu nói về chung cư cao cấp thì các loại nhà phố ko thể so được. Em đã tham quan một số chung cư cao cấp như everich hay sg pea rl thì thấy rất ok, kể cà tiện ích và môi trường sống

Hạng D
14/5/08
2.538
21.379
113
Em nói thật với các bác, chỉ có ở trong 1 xã hội dân chủ (theo đúng nghĩa đen) như VN thì mới có chuyện các bác thích làm gì cái nhà của bác thì làm, đó là lý do dẫn đến hàng loạt vấn đề về quy hoạch đô thị, vệ sinh thực phẩm, kẹt xe ... nói chung là hầm bà lằng thứ. Hồi em xa mẹ, thằng chủ nhà toàn thuê em kéo máy cắt cỏ trừ tiền nhà, éo cắt bọn hàng xóm nó chửi cho bỏ bu. Thằng bạn em lén mở cửa hàng sửa laptop ở nhà, lén lén như thằng ăn trộm vì luật nó dek cho kinh doanh ở khu đó- khu nào chỉ có 2 license mở quán ăn thì cũng chỉ có 2 cửa hàng dek phải kiểu nhà bên cạnh bán thịt cầy thì nhà mình cũng phải cháo lòng cho hàng xóm khỏi khinh. Tư duy "nhà tôi tôi làm gì thì làm" xé nát đô thị VN

Bữa nào em mà bực anh Tuando, ví dụ như ảnh xóa bài của em chẳng hạn, em thuê nhà cạnh showroom của ảnh mở quán cháo lòng, showroom của ảnh đẹp thiệt, hàng cao cấp thiệt, RR và Bentley hay đến mua. Em giăng biển ngay cửa "Bentley/RR giá 50K/tô, xe đạp/mui trần không cửa 10K/tô". Ở VN thích thật

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
koonjang nói:
Em nói thật với các bác, chỉ có ở trong 1 xã hội dân chủ (theo đúng nghĩa đen) như VN thì mới có chuyện các bác thích làm gì cái nhà của bác thì làm, đó là lý do dẫn đến hàng loạt vấn đề về quy hoạch đô thị, vệ sinh thực phẩm, kẹt xe ... nói chung là hầm bà lằng thứ. Hồi em xa mẹ, thằng chủ nhà toàn thuê em kéo máy cắt cỏ trừ tiền nhà, éo cắt bọn hàng xóm nó chửi cho bỏ bu. Thằng bạn em lén mở cửa hàng sửa laptop ở nhà, lén lén như thằng ăn trộm vì luật nó dek cho kinh doanh ở khu đó

Bữa nào em mà bực anh Tuando, ví dụ như ảnh xóa bài của em chẳng hạn, em thuê nhà cạnh showroom của ảnh mở quán cháo lòng, showroom của ảnh đẹp thiệt, hàng cao cấp thiệt, RR và Bentley hay đến mua. Em giăng biển ngay cửa "Bentley/RR giá 50K/tô, xe đạp/mui trần không cửa 10K/tô". Ở VN thích thật

E cũng nghĩ như bác,khi có quá nhiều sự lựa chọn thì người ta kén cá chọn canh rồi ì xèo này nọ.Chứ như China,deck cần biết nhà hay C.Cư chỉ được sở hữu 70 năm thì cái sự chọn lựa chỉ còn nằm ở tầng lớp siêu giàu.Phần còn lại có cái C.Cư chui ra chui dô là hạnh phúc 1 đời rồi

Hạng C
14/10/05
846
424
63
Tp. Hồ Chí Minh
Bác koonjang ở sứ Kim chi này vui thật...hi...hi....
Em thì ít tiền, muốn ở cái Quận "số" phải ở CC thôi. Chứ nếu nhiều, em sẽ thích mua luôn cái BT ở Q3, nhà phố đường Đồng khởi.... Còn nếu bác ở Tà in... (Lâm đồng), muốn ở CC cũng chẳng có mà ở. Nói chung, tùy tình hình, điều kiện mà bác chọn. Không có chuẩn để so sánh......

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
koonjang nói:
Em nói thật với các bác, chỉ có ở trong 1 xã hội dân chủ (theo đúng nghĩa đen) như VN thì mới có chuyện các bác thích làm gì cái nhà của bác thì làm, đó là lý do dẫn đến hàng loạt vấn đề về quy hoạch đô thị, vệ sinh thực phẩm, kẹt xe ... nói chung là hầm bà lằng thứ. Hồi em xa mẹ, thằng chủ nhà toàn thuê em kéo máy cắt cỏ trừ tiền nhà, éo cắt bọn hàng xóm nó chửi cho bỏ bu. Thằng bạn em lén mở cửa hàng sửa laptop ở nhà, lén lén như thằng ăn trộm vì luật nó dek cho kinh doanh ở khu đó

Bác sang Ấn độ tham quan khu siêu slum Mumbai thử rồi hãy bình luận VN. Còn hàng ngàn khu slums như Rio de jainero, Nairobi...
1 tỷ người đang sống trong slums; VN thu nhập đầu người còn thấp hơn mấy nước đó. Mà slums thì đỡ hơn nhiều; đó là điều đáng quý.
Ai lại đi so với bọn tư bản giãy chết....
Còn VN mà áp dụng như bọn tư bản giãy chết giống như thằng ho lao mà bắt chạy marathon 42km...kết quả chắc khỏi nói...

Hạng D
14/5/08
2.538
21.379
113
lucsi nói:
koonjang nói:

Bác sang Ấn độ tham quan khu siêu slum Mumbai thử rồi hãy bình luận VN. Còn hàng ngàn khu slums như Rio de jainero, Nairobi...
1 tỷ người đang sống trong slums; VN thu nhập đầu người còn thấp hơn mấy nước đó. Mà slums thì đỡ hơn nhiều; đó là điều đáng quý.
Ai lại đi so với bọn tư bản giãy chết....
Còn VN mà áp dụng như bọn tư bản giãy chết giống như thằng ho lao mà bắt chạy marathon 42km...kết quả chắc khỏi nói...
Ấn em qua rồi, đi công tác thôi nên toàn hưởng hạ tầng trong khu công nghệ cao của chúng nó. Em cũng đồng ý là chúng nó có khu ổ chuột, cầu thủ Brazin cũng nhiều anh nhờ ở ổ chuột mà đá bóng giỏi nhưng điều đó đâu có nghĩa là toàn Rio hay Mumbai của tụi nó giống như khu ổ chuột ? Toàn bộ SG/HN của chúng ta hiện nay thì lại giống khu ổ chuột của chúng nó, ngõ ngách 2m nhé, đường nội thị 8m nhé, nhà lụp xụp nhé, nhà không số phố không tên nhé ... nhiều quá, không kể hết được.
Tối qua em xem cái phim mả mẹ gì mà "Black Hawk Down", bằng tiếng Anh tại chức giúp em dịch ra là "Diều Hâu vừa đen vừa bị bệnh Down" thấy hạ tầng thủ đô Somali còn hơn SG, ít ra xe Humvee của Mẽo còn chạy được đến tận nơi hốt xác quân, trực thăng Diều Hâu Đen bay vòng vòng tìm quân thù. Mấy cái ngữ đó mà qua SG thì xin lỗi nhé, cứ ở yên Tân Sơn Nhất cho lành, Humvee chỉ chạy đến hết Trường Sơn là hết đường chạy, trực thăng thì vướng dây điện rơi mẹ nó mất, chưa kịp xà xuống lại khỏi tốn đạn bắn

Mẽo mà điều quân qua SG thì cứ gọi là "Lạy ông đi qua, lạy bà đi lại, xin các cụ chỉ hẻm xe hơi cho xe con chạy", chạy được 1 đoạn khát nước ghé vào quán nước sâm, uống được 2 cốc thì đau quặn ruột do nước pha đường hóa học Trung Quốc, thành phố 12 triệu dân mà chẳng có cái WC công cộng nào vì xây nhà phố bán đất có lợi hơn, tìm mãi mới thấy cái công cộng tự quản thì dơ quá, dek có chổ đặt mông xuống, bọn Mẽo đành ị luôn trong xe, thối um. Tối đến thằng lái xe lén lén hốt shit ra đổ ở lề đường vì có đổ xuống cống thì cống cũng chảy ngược ra sông SG, nơi tàu ngầm chúng nó đang rình, shit nổi lềnh bềnh bắn tên lửa thế íu nào được.

Đứa nào bảo tầm nhìn các sếp nhà mình không qua khỏi ngọn cỏ thì mấy anh cứ tán vỡ mồm nó cho em. Em chịu trách nhiệm

Last edited by a moderator:
Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
@ koonjang: hôm nay bác nói hay, phát biểu có tâm tư

Sáng mai em rủ bác đi . . . chịu trách nhiệm (xóm em có cái loa sáng nào tập thể dục cũng phát ra rả . . , em nhờ bác leo lên cột điện tát vỡ mồm nó
)

Status
Không mở trả lời sau này.