Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/3/11
2.435
29.516
113
Trực thăng mẽo mà vướng dây điện rớt thì khỏi đặt bom phá, chỉ cần quay mặt đi chổ khác là cả đám bu lại rã đến từng cái ốc vít luôn đó chứ. Humvee chạy tới nơi chắc chắn sẽ bị luột vài thứ gắn bên ngoài , hi hi, tranh thủ giải trí chút cho zui.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.986
113
www.phindeli.com
koonjang nói:
Em nói thật với các bác, chỉ có ở trong 1 xã hội dân chủ (theo đúng nghĩa đen) như VN thì mới có chuyện các bác thích làm gì cái nhà của bác thì làm, đó là lý do dẫn đến hàng loạt vấn đề về quy hoạch đô thị, vệ sinh thực phẩm, kẹt xe ... nói chung là hầm bà lằng thứ. Hồi em xa mẹ, thằng chủ nhà toàn thuê em kéo máy cắt cỏ trừ tiền nhà, éo cắt bọn hàng xóm nó chửi cho bỏ bu. Thằng bạn em lén mở cửa hàng sửa laptop ở nhà, lén lén như thằng ăn trộm vì luật nó dek cho kinh doanh ở khu đó- khu nào chỉ có 2 license mở quán ăn thì cũng chỉ có 2 cửa hàng dek phải kiểu nhà bên cạnh bán thịt cầy thì nhà mình cũng phải cháo lòng cho hàng xóm khỏi khinh. Tư duy "nhà tôi tôi làm gì thì làm" xé nát đô thị VN

Bữa nào em mà bực anh Tuando, ví dụ như ảnh xóa bài của em chẳng hạn, em thuê nhà cạnh showroom của ảnh mở quán cháo lòng, showroom của ảnh đẹp thiệt, hàng cao cấp thiệt, RR và Bentley hay đến mua. Em giăng biển ngay cửa "Bentley/RR giá 50K/tô, xe đạp/mui trần không cửa 10K/tô". Ở VN thích thật
tuando likes it :D

Kể các bác 1 chuyện thật như đùa: em có quen 1 thằng Ăng-lê sang đây làm sếp cũng to to (dĩ nhiên là làm thuê chứ Tây lông làm gì có cửa làm chủ ở xứ mình). Hết nhiệm kỳ nó không chịu về chính quốc làm tiếp cho cty mà cứ lang thang vất vưởng ở đây. Em ngứa mắt mới bảo:
- Sao mày ở đây làm gì?:mad:
- Tao thích VN :)
- Tại sao?
- Vì VN là đất nước tự do nhất thế giới :)
- Em trợn mắt "thế là thế lào" [:O][:O][:O]
- Này nhé: ở VN tao thích đi bộ sang đường lúc nào thì cứ băng ngang, thích hút thuốc chỗ nào thì hút, chứ ở nước tao mà sang đường ko đúng chỗ thì Police nó phạt bỏ mẹ. Hút thuốc ngoài đường thì dân chung quanh nó nhìn tao như nhìn khỉ :mad: ... còn bao chuyện tự do nữa ... VN muôn năm :)
- Em
... ừ nhỉ, thằng khùng này nói cũng có lý.

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
Mỗi bác 1 sở thích, không biết đi theo hướng lào?
Em đang tưởng tượng 1 đàn cá bị trúng lưới, mỗi con lao ra 1 hướng, chả thoát ra được.

Hạng C
10/8/10
769
4.978
93
koonjang nói:
lucsi nói:
koonjang nói:
Em nói thật với các bác, chỉ có ở trong 1 xã hội dân chủ (theo đúng nghĩa đen) như VN thì mới có chuyện các bác thích làm gì cái nhà của bác thì làm, đó là lý do dẫn đến hàng loạt vấn đề về quy hoạch đô thị, vệ sinh thực phẩm, kẹt xe ... nói chung là hầm bà lằng thứ. Hồi em xa mẹ, thằng chủ nhà toàn thuê em kéo máy cắt cỏ trừ tiền nhà, éo cắt bọn hàng xóm nó chửi cho bỏ bu. Thằng bạn em lén mở cửa hàng sửa laptop ở nhà, lén lén như thằng ăn trộm vì luật nó dek cho kinh doanh ở khu đó

Bữa nào em mà bực anh Tuando, ví dụ như ảnh xóa bài của em chẳng hạn, em thuê nhà cạnh showroom của ảnh mở quán cháo lòng, showroom của ảnh đẹp thiệt, hàng cao cấp thiệt, RR và Bentley hay đến mua. Em giăng biển ngay cửa "Bentley/RR giá 50K/tô, xe đạp/mui trần không cửa 10K/tô". Ở VN thích thật

Bác sang Ấn độ tham quan khu siêu slum Mumbai thử rồi hãy bình luận VN. Còn hàng ngàn khu slums như Rio de jainero, Nairobi...
1 tỷ người đang sống trong slums; VN thu nhập đầu người còn thấp hơn mấy nước đó. Mà slums thì đỡ hơn nhiều; đó là điều đáng quý.
Ai lại đi so với bọn tư bản giãy chết....
Còn VN mà áp dụng như bọn tư bản giãy chết giống như thằng ho lao mà bắt chạy marathon 42km...kết quả chắc khỏi nói...
Ấn em qua rồi, đi công tác thôi nên toàn hưởng hạ tầng trong khu công nghệ cao của chúng nó. Em cũng đồng ý là chúng nó có khu ổ chuột, cầu thủ Brazin cũng nhiều anh nhờ ở ổ chuột mà đá bóng giỏi nhưng điều đó đâu có nghĩa là toàn Rio hay Mumbai của tụi nó giống như khu ổ chuột ? Toàn bộ SG/HN của chúng ta hiện nay thì lại giống khu ổ chuột của chúng nó, ngõ ngách 2m nhé, đường nội thị 8m nhé, nhà lụp xụp nhé, nhà không số phố không tên nhé ... nhiều quá, không kể hết được.
Tối qua em xem cái phim mả mẹ gì mà "Black Hawk Down", bằng tiếng Anh tại chức giúp em dịch ra là "Diều Hâu vừa đen vừa bị bệnh Down" thấy hạ tầng thủ đô Somali còn hơn SG, ít ra xe Humvee của Mẽo còn chạy được đến tận nơi hốt xác quân, trực thăng Diều Hâu Đen bay vòng vòng tìm quân thù. Mấy cái ngữ đó mà qua SG thì xin lỗi nhé, cứ ở yên Tân Sơn Nhất cho lành, Humvee chỉ chạy đến hết Trường Sơn là hết đường chạy, trực thăng thì vướng dây điện rơi mẹ nó mất, chưa kịp xà xuống lại khỏi tốn đạn bắn

Mẽo mà điều quân qua SG thì cứ gọi là "Lạy ông đi qua, lạy bà đi lại, xin các cụ chỉ hẻm xe hơi cho xe con chạy", chạy được 1 đoạn khát nước ghé vào quán nước sâm, uống được 2 cốc thì đau quặn ruột do nước pha đường hóa học Trung Quốc, thành phố 12 triệu dân mà chẳng có cái WC công cộng nào vì xây nhà phố bán đất có lợi hơn, tìm mãi mới thấy cái công cộng tự quản thì dơ quá, dek có chổ đặt mông xuống, bọn Mẽo đành ị luôn trong xe, thối um. Tối đến thằng lái xe lén lén hốt shit ra đổ ở lề đường vì có đổ xuống cống thì cống cũng chảy ngược ra sông SG, nơi tàu ngầm chúng nó đang rình, shit nổi lềnh bềnh bắn tên lửa thế íu nào được.

Đứa nào bảo tầm nhìn các sếp nhà mình không qua khỏi ngọn cỏ thì mấy anh cứ tán vỡ mồm nó cho em. Em chịu trách nhiệm

quá
, bữa nào cho phép em mời bác ly
để bác khai sáng cho em về quận 12. em đang có nhu cầu kiếm 1 căn nhà cấp 4 be bé tầm 1 tỷ rưỡi đổ lại cho bà bác dưỡng già

em có 1 căn hộ 65m2 trong 1 chung cư cao cấp ngay trung tâm sài gòn ( xây cách nay 45 năm) Mỹ thiết kế và xây dựng, 2 thang máy otis, view đẹp, khu toàn công chức, sĩ quan ( là cách đây 45 năm), còn nay thì nó ra sao: thang máy bỏ hoang, kêu gọi chung tiền làm mới k ai chịu, hư hỏng sửa chữa chắp vá từ nhà nước nay đến nhân dân tự làm, ăn ở mất vs, mạnh ai nấy ở. ban quản trị chắng làm gì dc hết , chưng cư cao cấp sau này chắc cũng không khác các bác ạ. trừ khi VN thành nước tiên tiến ( chắc khoảng 50 năm nũa)

Tập Lái
21/4/11
7
0
0
lacasa.com.vn
e là sell của la casa. Hiện nay công ty e đang bán khu căn hộ cao cấp La casa ở Q7. Chủ đầu tư của dự án là Vạn Phát Hưng, 1 nhà đầu tư uy tín của rất nhiều dự án lớn. Căn hộ mà bên e đang bán có diện tích từ 85-127m2. Ngoài ra bên e còn bàn giao nhà thô cho khách hàng, vừa tiết kiệm chi phí vừa không sợ những thiết kế cũ bị lạc hậu. Thanh toán sẽ chia làm 11 đợt. Giá 20tr/m2. La Casa là 1 khu dân cư phức hợp có tỷ lệ cây xanh cao, tỷ lệ xây dựng thấp nên không khí ở đây rất là trong lành. Ngoài ra còn có 1 thác nước tạo cảnh quan ở giữa hồ.

Hạng B1
7/5/11
83
26
18
46
koonjang nói:
Ấn em qua rồi, đi công tác thôi nên toàn hưởng hạ tầng trong khu công nghệ cao của chúng nó. Em cũng đồng ý là chúng nó có khu ổ chuột, cầu thủ Brazin cũng nhiều anh nhờ ở ổ chuột mà đá bóng giỏi nhưng điều đó đâu có nghĩa là toàn Rio hay Mumbai của tụi nó giống như khu ổ chuột ?
Hihi thế thì bác vẫn chưa hiểu Mumbai lắm. Dĩ nhiên không phải toàn tp nó là cái ổ chuột, nhưng mà rệu rã loạn xị. Đó là nhờ tụi nó là "tự do" và "dân chủ" hơn dân mình đấy.

VN mình ít slum là nhờ 1 thời gian dài bắt dân nghèo đi kinh tế mới, và quản lý hộ khẩu hơi bị kinh.

Hạng B2
3/3/11
178
10
18
Sèi Goòng
Chủ thớt hỏi chung chung, ai mà phọt đúng ý được.
- Nếu tớ là BOSS hay Giao du rộng, khách thường xuyên đến nhà mà ở Chung Kư thì ngại nắm.
- Nếu tớ là dân "sáng cắp ô đi, tối cắp ô zìa" tội gì mà mưa nắng lang bang hay phải đối phó với mấy đồng chí lân cận (thuê nhà, thuê tiệm) , mấy đồng chí ve chai .... nghĩa là về đến nhà đóng ịch cái cửa - mỗi coi riêng ta với ta - thì ở căn hộ cao cấp cho nó sướng - đời sống được bi nhiêu - có sống được đến ngày chung cư xuống cấp ko?
- Nhưng nếu thời gian là vàng bạc, thời gian sắp hàng & đợi chui zô ra thang máy & xuống hầm lấy xe ra - đủ để phi được 20km (nếu ở nhà riêng).
- Nếu xây nhà tầm trên 2 tỷ (nếu đã có đất) thì mới vs được với căn hộ cao cấp, xét về kinh tế: mua căn hộ để ở - đất cho thuê hoặc xây nhà trọ. Còn nếu chưa có đất thì vs làm chi- khập khểnh nắm.

Last edited by a moderator:
Năm em 20-30 làm thuê.Ko nghĩ đến chuyện nhà cửa chỉ mogn có chỗ chui ra vào, nhà thuê cũng chơi.
năm 30-35 may mắn mua dc cái nhà xây sẵn nghĩ rằng mình ko bao giờ xấy nhà.Vì làm biếng, vì hẻm có xiền.Vì sợ khổ, thích ở chung cư. nhà xây sẵn
>37 tuổi có điều kiện 1 miếng đất bắt đầu nghĩ chuyện xây nhà.hic

Status
Không mở trả lời sau này.