Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
7/6/09
40
1
8
ông bà có nói.an cư thì mới lạc nghiệp.e thì lênh đênh nha thuê 4 năm nay rồi.tính kiếm 1 chỗ dừng chân.muốn có 1 chỗ để ở.sau nay 5-10 có tiền thì mua đất cất nhà.vì e thích rỗng rãi để dưỡng già.mà chỉ là sau này thôi.bây giờ thì tìm nhà hoăc cc nào tôt gần quận 5 vì nhà e làm ở an dương vương.bác nào có giới thiệu e với

Hạng C
3/5/08
965
4
18
53
Bạn e nói Parkson HV cảm giác ngộp lắm do xung quanh là nhà cao tầng thêm cái DH Y nữa, nhắc lại e chỉ nge nói, bác chủ có thể tham khảo thêm

Hạng B2
1/4/07
409
7
18
Vậy thì múc HV liền đi bác. 10 năm nữa bác vẫn bán tốt để đổi nhà dc, location tốt và lúc đó nó vẫn chưa xuống cấp đâu

Hạng B2
27/5/11
297
548
63
Căn hộ Hùng Vương này mình đã đi xem rồi và rất thích vì đáp ứng được các nhu cầu của gia đình, gần trường học, chỗ làm, ngoại ngữ ILA nằm ngay trong trong tòa nhà, quản lý tốt. Thực sự với giá tiền này thì mình vẫn thích chung cư hơn vì chất lượng sống cao hơn hẳn.

Hạng B1
26/8/11
84
610
83
rockman nói:
Tiền đó ráng thêm ở nhà phố cho thích chứ chui vô chuồng cu làm gì cho phí
Thấy các bác phê phán chung cư dữ quá. Em nghĩ cái này là do tiềm thức của người Việt Nam quen ở nhà ống rồi. Theo thiển ý của em thì ngoại trừ có đủ $ mua được nhà đất > 120m2, xe hơi vào đến tận cửa thì chung cư là lựa chọn rất tốt.

Hạng B2
13/2/12
119
1
0
yeuthiennhien nói:
Căn hộ Hùng Vương này mình đã đi xem rồi và rất thích vì đáp ứng được các nhu cầu của gia đình, gần trường học, chỗ làm, ngoại ngữ ILA nằm ngay trong trong tòa nhà, quản lý tốt. Thực sự với giá tiền này thì mình vẫn thích chung cư hơn vì chất lượng sống cao hơn hẳn.
em cũng hay đến chung cư này ! , view nhà bác bạn em tầng 15 nhìn về hướng tân bình rất thoáng mát , căn hộ ko bí tí nào , căn 130m2 mà có 2 vợ chồng 1 đứa con ở rộng lắm . và thật sự tiện ích nó quá đủ cho 1 người bận rộn , đi làm về tới nhà là có hết mọi thứ chỉ bằng 1 cái bấm thang máy Gym, xem phim TTTM , siêu thị , trường học quốc tế , bênh viện khủng. ăn uống khu quanh đó cũng toàn chỗ nấu ngon , ko biết bác thấy thế nào chứ ăn uống em thấy khu q5 , q10 ngon ^^ .
Mà em nghĩ chắc chỉ phù hợp với bác dưới 45 tuổi thôi ,vì khu này ko có khuôn viên xanh rộng , xuống toàn đg là đg, kẹt xe nữa ,vì có cái trường học , megastar , bệnh viện y dược ngay đó !

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/8/06
600
2.646
93
Có nguyên 1 kho bom nổ chậm dưới tầng hầm

Em cũng máu lắm, nhưng sau khi tham quan bãi giữ xe xong thấy cũng hơi oải, không biết sẽ bị nướng chín giờ nào..AcAc...

Hạng B2
27/5/11
297
548
63
michaelpham85 nói:
yeuthiennhien nói:
em cũng hay đến chung cư này ! , view nhà bác bạn em tầng 15 nhìn về hướng tân bình rất thoáng mát , căn hộ ko bí tí nào , căn 130m2 mà có 2 vợ chồng 1 đứa con ở rộng lắm . và thật sự tiện ích nó quá đủ cho 1 người bận rộn , đi làm về tới nhà là có hết mọi thứ chỉ bằng 1 cái bấm thang máy Gym, xem phim TTTM , siêu thị , trường học quốc tế , bênh viện khủng. ăn uống khu quanh đó cũng toàn chỗ nấu ngon , ko biết bác thấy thế nào chứ ăn uống em thấy khu q5 , q10 ngon ^^ .
Mà em nghĩ chắc chỉ phù hợp với bác dưới 45 tuổi thôi ,vì khu này ko có khuôn viên xanh rộng , xuống toàn đg là đg, kẹt xe nữa ,vì có cái trường học , megastar , bệnh viện y dược ngay đó !
Mình vẫn thích ở nơi rộng rãi, thoáng mát, và hiện giờ vẫn đang ở căn hộ Him Lam bên Trung Sơn, nhưng con cái bây giờ lớn phải đi học nhiều nên phải hy sinh vậy, tìm đường tiến về Sài gòn thôi.

Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
Ai lôi thớt này lên em mới nhớ, nhỏ bạn em bảo bà sếp nó ở đây, chỉ gửi 1 oto thôi, cộng tất tần tật các khoản phí ( gửi xe máy, điện, nước, thang máy, quản lý ...) mà lên đến 8 trẹo/ tháng. Em nghe xong suýt ngất, ngoài mấy cái tiện ích gắn liền với giải trí và thể dục ra thì chẳng còn gì hết. Hèn gì ngày xưa giá trên 30, giờ giảm riết còn trên 25 thôi mà vẫn còn hàng rao hoài @@

Status
Không mở trả lời sau này.