Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Mình có căn block orchid 1, 94 m2, tầng 8 view hồ bơi cực đẹp, giá rẻ mạt trọn gói 4,35 tỷ bao tất cả các phí. Cần bạn inbox nhé hoặc LH 0933465 một bốn không
Căn của bác chính chủ luôn à? Căn góc hả bác? Trên layout màu tím hay màu Vàng vậy bác?

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
22/12/16
12
503
63
Như bác gì nói sợ người đợi thang máy làm ồn, chứ gần thang ko ồn lắm bác vì PN cách xa. Cái mà m lo lo là gần buồng rác bác ạ. Nếu thiết kế kiểu ống bỏ rác từ tầng cao xuống nhà rác ở tầng trệt thì ko lo. Chỉ lo ko thiết kế vậy, bác sẽ thấy rác chất đống trong buồng rác và lấy rác hàng ngày. Nếu ql tốt và cư dân ý thức thì cũng ko ngại lắm. Bằng ko thì cũng ảnh hưởng.

Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Như bác gì nói sợ người đợi thang máy làm ồn, chứ gần thang ko ồn lắm bác vì PN cách xa. Cái mà m lo lo là gần buồng rác bác ạ. Nếu thiết kế kiểu ống bỏ rác từ tầng cao xuống nhà rác ở tầng trệt thì ko lo. Chỉ lo ko thiết kế vậy, bác sẽ thấy rác chất đống trong buồng rác và lấy rác hàng ngày. Nếu ql tốt và cư dân ý thức thì cũng ko ngại lắm. Bằng ko thì cũng ảnh hưởng.
Em bổ sung ý của bác là Gần cửa rác kiểu gì cũng oải:
- nếu ống từ trên xuống: sẽ nghe kêu “xẻng” 1 cái mỗi khi có ai đổ
- còn lại sẽ nghe cửa kêu “rầm” 1 cái khi có ai mở

Hạng B2
30/5/14
102
10.834
93
44
Nhiều Chủ đầu tư thiết kế Căn hộ Cao cấp mà đần nhỉ?

Cái tay đẩy hơi loại tốt nhất khoảng 1tr mà cũng chưa biết để ứng dụng cho cửa khu công cộng....

Chưa kể lại dùng ống tôn mỏng 5 dem làm ống thoát rác cho nhà cao 40 tầng?

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng B2
30/5/14
102
10.834
93
44
Thang máy Chung cư Ha Do Centrosa chạy bằng động cơ than đá nên tiếng ồn đủ lớn để xuyên qua vách thang máy bằng bê tông cốt thép dày 400mm.

• Like
Tập Lái
25/8/17
29
594
83
38
Không biết sao chứ mình ở gần thang máy (do hồi đầu mua căn đầu tiên không biết), giá mua khi đó cũng chả gọi là cao cấp, 2.9 tỷ căn 2pn 90m2. Mà khôg nghe tiếng thang hay ting tong bao giờ. Sợ gần nhà rác thôi

• Like
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
đúng là phải lưu ý buồng rác thật bác ạ. Cái này nhỏ ko để ý coi chừng "thúi suốt ngày" hí hí