Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
hi các Bác,
Mình đang ngắm nghía căn hộ để ở. cũng tăm tia mấy dự án bên q10 thấy cũng ổn. mà nghẹt cái căn vừa tầm ngân sách ( dưới 4.5 tỏi) thì lại bố trí sát vách thang máy (Hà đô Centrosa). Căn góc (Nhìu xiền hơn) thì e hem lo đủ tiền. Hic...
Mà nào giờ chưa ở chung cư sát thang máy nên băn khoăn chút: sợ đêm phia thang nó kêu BING BONG !!!! dữ khó ngủ ko mấy bác??? có cách âm ko nhỉ??
Bác nào rành vụ này tư vấn giúp bé. cám ơn

Hạng B2
23/11/17
303
167
43
Bình thường thôi bác ơi, tiếng "tính toong" của thang máy thì cùng tầng cách 4 căn vẩn nghe, bác đóng cửa thì âm thanh đó hầu như không đáng kể. Ở gần thang máy tiện lên xuống, lobby rộng rải, cũng có 1 chút ảnh hưởng khi có nhóm người đứng chờ thang thiếu ý thức cười nói như lũ điên (cái này thì ít thôi)

Hạng B2
11/3/17
153
908
103
Tiếng bính bong thì đóng kín cửa lại, nghe nhỏ lắm, nghe quen tai, ngủ không thức dậy đâu. Cái mà sợ nhất là tiếng chuyển động và tiếng hãm của thanh máy. Nếu tòa nhà sử dụng thang loại tốt, kết cấu khu thang máy tốt thì mình sẽ chỉ cảm nhận được hơi rung rung vào ban đêm, sau này sẽ ổn.

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng B1
20/2/17
50
250
53
34
Không nên mua. Nếu đã bỏ cả đống tiền ra thì em nghĩ bác nên mua cho đáng. Thêm 1 chút cũng không đáng bao nhiêu, nhưng giảm chút thì voi không ra voi, chuột ko ra chuột cực lắm. Ban ngày thì ko nghe thấy gì đâu, nhưng ban đêm tiếng thang máy chuyển động là nghe rõ đấy. Cứ đang ngủ nghe rè rè là ôm cục tức trong người lắm, dù giảm âm đến mấy thì ban đêm cũng nghe rõ.
Thà bác đợi cho có căn phù hợp túi tiền rồi mua, chẳng phải tự nhiên mà căn sát thang máy giá nó rẻ hơn căn thường.

• Like
Hạng B2
11/3/17
153
908
103
Không nên mua. Nếu đã bỏ cả đống tiền ra thì em nghĩ bác nên mua cho đáng. Thêm 1 chút cũng không đáng bao nhiêu, nhưng giảm chút thì voi không ra voi, chuột ko ra chuột cực lắm. Ban ngày thì ko nghe thấy gì đâu, nhưng ban đêm tiếng thang máy chuyển động là nghe rõ đấy. Cứ đang ngủ nghe rè rè là ôm cục tức trong người lắm, dù giảm âm đến mấy thì ban đêm cũng nghe rõ.
Thà bác đợi cho có căn phù hợp túi tiền rồi mua, chẳng phải tự nhiên mà căn sát thang máy giá nó rẻ hơn căn thường.
Vì mợ chủ không nói rõ mợ ấy nhắm block nào, giả sử Orchid chẳng hạn. Với căn hộ kế thang máy, bên thiết kế họ bố trí phòng ngủ rất xa khu vực thang, lại còn có 1 cái toilet chặn giữa nữa (hình như thế). Như vậy, kết hợp với thang máy xịn, kết cấu bê tông cao cấp thì tiếng ồn khi di chuyển sẽ giảm thiểu lắm. Còn nữa, căn góc lớn hơn căn đó khoảng gần 30 m2, như vậy ngân sách tăng thêm hơn 1 tỏi đấy.

• Like
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Vì mợ chủ không nói rõ mợ ấy nhắm block nào, giả sử Orchid chẳng hạn. Với căn hộ kế thang máy, bên thiết kế họ bố trí phòng ngủ rất xa khu vực thang, lại còn có 1 cái toilet chặn giữa nữa (hình như thế). Như vậy, kết hợp với thang máy xịn, kết cấu bê tông cao cấp thì tiếng ồn khi di chuyển sẽ giảm thiểu lắm. Còn nữa, căn góc lớn hơn căn đó khoảng gần 30 m2, như vậy ngân sách tăng thêm hơn 1 tỏi đấy.
Trên layout thì 2 PN cũng cách xa thang máy tầm 5- 6 m bác ạ (sát là khu bếp). Mua ở nên lo sau 5 năm, thang máy bắt đầu sọc xạch... lúc đó mới "có chuyện"

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
nhà e ít người nên căn 2 PN+ như này (108 m2) là phù hợp bác ạ. Ngân sách ko thể đổ vào nhiều hơn (chạy đuổi thì .. cá đuối hihi). Kể cả có dư tiền thì e cũng ko muốn mua căn lớn (dùng phần đó mua nền đất nhỏ 50-60 m2 Q9 đợi ăn chênh lệch hay hơn). sau này, ko mún ở thì căn 2PN+ cũng dễ cho thuê hay dễ bán lại hì hì

• Like
Reactions: tikitudo
Tập Lái
29/11/16
0
13
2
40
hi các Bác,
Mình đang ngắm nghía căn hộ để ở. cũng tăm tia mấy dự án bên q10 thấy cũng ổn. mà nghẹt cái căn vừa tầm ngân sách ( dưới 4.5 tỏi) thì lại bố trí sát vách thang máy (Hà đô Centrosa). Căn góc (Nhìu xiền hơn) thì e hem lo đủ tiền. Hic...
Mà nào giờ chưa ở chung cư sát thang máy nên băn khoăn chút: sợ đêm phia thang nó kêu BING BONG !!!! dữ khó ngủ ko mấy bác??? có cách âm ko nhỉ??
Bác nào rành vụ này tư vấn giúp bé. cám ơn
Mình có căn block orchid 1, 94 m2, tầng 8 view hồ bơi cực đẹp, giá rẻ mạt trọn gói 4,35 tỷ bao tất cả các phí. Cần bạn inbox nhé hoặc LH 0933465 một bốn không

• Like
Reactions: Kila
Hạng B2
30/5/14
102
10.834
93
44
Nhà cao tầng dùng gạch xốp làm kết cấu vách thang máy hả các anh?