Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
4/1/10
42
0
6
Đọc vụ đầu tư nhà ở xã hội ở HN giá hơn 8triệu/m2 mà tranh nhau mua nên em tìm trong SG cũng thấy có căn hộ Tân Kiên của cty XDCTGT 584: ngay cuối đại lộ Đông Tây, giá khoảng 8,4triệu/m2, căn diện tích thấp nhất 84m2, đã hoàn thành phần thô của cả 2 block, lịch giao nhà là Q1 2011. E đã đi xem nhà mẫu thì cũng không tệ so với giá 8,4tr/m2 các bác thấy có nên đầu tư không vì với tầm giá này chưa thấy nơi nào ở SG có giá thấp hơn, em it tiền nên chỉ có thể đầu tư những dự án rẻ rẻ thế này mong các bác tư vấn giúp. Thanks

Em không post đươc link: congty584 . com . vn

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/7/09
3.897
29
48
584 tân kiên thì với vị trí và tầm tiền thì ok!
Tuy nhiên đường vào thì quá xấu (như 1 cái hẻm) nghe nói chủ đầu tư cũng chuẩn bị làm đường nhưng chẳng biết đến bao giờ.
Nếu bác thuận tiện đi lại khu vực đó thì ok, hiện nay ko có dự án nào có giá như thế, giá gốc nó cách đây vài năm khoảng 7tr4-7tr6, nhưng chỉ để ở chứ giá trị sinh lời theo em là ko cao.
Đất nền ở đây khoảng 3 tháng trước có nhiều người gom, nếu bác có điều kiện thì tìm nền mua, cũng chỉ khoảng hơn 9tr/m

Tập Lái
4/1/10
42
0
6
vankhanhktpn nói:
e ko hình dung vị trí này? Tân Kiên phải bên kia QL 1A chứ nhỉ?

Đúng vậy bác ạ, hiện nay thì phải đi ra QL1A nhưng NN đang làm con đường ra DL Đông tây dài khoảng 500m dọc theo bờ kênh.

Đất nền khu này em thấy bác Goldbell nói cũng ham, nền 100m2 khoảng 900, CC khoảng 650 (84m2) đã có VAT. Nếu con đường thông ra DL Đông Tây xong em nghĩ giá đó vẫn hợp lý hơn mấy nền khu Q9.

Tập Lái
4/1/10
42
0
6
@ truongduy: là mua nền ở đây chỉ phải trả 700, còn 200 trả sau khi ra sổ hồng đúng không bác ?

Tập Lái
4/1/10
42
0
6
truongduy nói:
Đúng rồi bác. Cũng tùy theo nền mà giam từ 125tr đến 200 tr. Chừng nào mình xây nhà xong ra sổ mới trồng đủ.

Thanks pác, mai sẽ chạy qua xem lại nó thế nào, lần trước qua chỉ ngắm mấy căn chung cư nên không để ý đến đất nền.

Status
Không mở trả lời sau này.