DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Vấn đề giờ mà nhảy vào đất tỉnh có muộn lắm không???
Đất tỉnh mà nó bể cái là xác định kẹp trym dài dài....
Tỉnh cũng có đất hiện hữu chứ bác, vẫn lên đều đều, 1 nền 200T sao kẹp được, ở tỉnh mà còn mua mấy dự án phân lô như Nhơn TRạch HUD, Mỹ Phước 4 thì kẹp cứng luôn thiệt, nghĩ sao đất 200T mà bắt xây nhà lầu 1.2 tỷ. Có 400T mà vay thêm 1 tỷ mua chung cư thì em nghĩ thà đi ở thuê còn hơn, để tiền làm việc khác

Tập Lái
9/4/17
0
5
2
37
Các bác ơi, em đang cố gắng vay mượn them để mua bên The art gia hòa, nhưng nghe có vụ bên The art đang thế chấp vs ngân hàng, có dự an nào của CDT Gia Hòa hơn chục năm chưa có sổ.
Em hỏi sales thì được tu vấn là "Gia Hoa thế chấp để làm bảo lãnh bank, dự án nào chả thế"
Có bác nào hiểu rõ hơn về vấn đề này ko ạ?

Hạng B2
6/8/16
197
1.218
93
34
nếu cần ở liền giá cả ok thì qua thủ thiêm xanh hay petroland giá mềm tầm 20trd/m2. The art thì ok nhưng giá khoảng 25trd chủ thớt vay hơi bị nhiều
Petroland e có ông bạn mua cách đây 6 tháng 86m2 mà có 1.05 tỷ thôi. Lầu cao. Hi.

• Like
Reactions: khakaka
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
Các bác ơi, em đang cố gắng vay mượn them để mua bên The art gia hòa, nhưng nghe có vụ bên The art đang thế chấp vs ngân hàng, có dự an nào của CDT Gia Hòa hơn chục năm chưa có sổ.
Em hỏi sales thì được tu vấn là "Gia Hoa thế chấp để làm bảo lãnh bank, dự án nào chả thế"
Có bác nào hiểu rõ hơn về vấn đề này ko ạ?
the art khg thế chấp bank nha bác.
bác search google vụ này, hồi đó vietbank (ngân hàng bảo lãnh dự án này) đã họp báo công bố rõ rồi mà.

Hạng B2
6/8/16
197
1.218
93
34
quan 9 chung cu 25tr/m theo e giá quá cao. với tầm tiền vậy hoặc rẻ hơn các bác có thể tham khảo các dự án chung cư dọc nguyễn duy trinh quận 2.

• Like
Reactions: Banhbaodaudo
Hạng B2
6/8/16
197
1.218
93
34
bác search vụ này, hồi đó vietbank (ngân hàng bảo lãnh dự án này) đã họp báo công bố rõ rồi mà.
trước có thế chấp sau gia hòa trả xong rồi mà báo vẫn đưa lên. dư nợ lúc đó 0 đồng. mợ selene đầu tư gia hòa giai đoạn đầu ăn đậm nhỉ. em có đứa e mua lầu 10 gia hòa 67 m2 1.2ty. mua từ chủ đầu tư.

Tập Lái
9/4/17
0
5
2
37
bác search google vụ này, hồi đó vietbank (ngân hàng bảo lãnh dự án này) đã họp báo công bố rõ rồi mà.
Cảm ơn mợ, em dang search Google.

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
trước có thế chấp sau gia hòa trả xong rồi mà báo vẫn đưa lên. dư nợ lúc đó 0 đồng. mợ selene đầu tư gia hòa giai đoạn đầu ăn đậm nhỉ. em có đứa e mua lầu 10 gia hòa 67 m2 1.2ty. mua từ chủ đầu tư.
Gia Hòa không thế chấp The art để vay nợ mà là để ngân hàng bảo lãnh cho dự án theo quy định của pháp luật. Ông Sở tài nguyên MT tào lao nên Gia Hòa mới phản pháo nè.
http://www.baomoi.com/doanh-nghiep-dau-tien-phan-hoi-vu-77-du-an-the-chap-ngan-hang/c/19941201.epi

Em mua The art cũng có chứng thư bảo lãnh của ngân hàng. Giờ nhận nhà rồi thì chứng thư bảo lãnh hết hiệu lực.

Nên bác chủ mua The art thì yên tâm kg có vụ thế chấp dự án nhé.

Tập Lái
9/4/17
0
5
2
37
quan 9 chung cu 25tr/m theo e giá quá cao. với tầm tiền vậy hoặc rẻ hơn các bác có thể tham khảo các dự án chung cư dọc nguyễn duy trinh quận 2.
Vâng, em cũng nghĩ giá/m2 la khá cao so vs cac dự án khác ở Q9. Nhưng em cũng nhìn vào toàn khu thì em nghĩ cũng hợp lý. Vs lại, hiện tại, cũng gần bàn giao nên giá cao một chút thì đỡ thấp thỏm hơn. ^_^.

• Like
Reactions: khanhyen
Tập Lái
9/4/17
0
5
2
37
Gia Hòa không thế chấp The art để vay nợ mà là để ngân hàng bảo lãnh cho dự án theo quy định của pháp luật. Ông Sở tài nguyên MT tào lao nên Gia Hòa mới phản pháo nè.
http://www.baomoi.com/doanh-nghiep-dau-tien-phan-hoi-vu-77-du-an-the-chap-ngan-hang/c/19941201.epi

Em mua The art cũng có chứng thư bảo lãnh của ngân hàng. Giờ nhận nhà rồi thì chứng thư bảo lãnh hết hiệu lực.

Nên bác chủ mua The art thì yên tâm kg có vụ thế chấp dự án nhé.
Cám ơn mợ, mợ mua bên Picasso rùi phải ko ạ? vì thấy bên đó là đã nhận nhà rùi.

• Like
Reactions: khanhyen