Tư Vấn Đầu Tư Căn hộ vũng tàu

Hạng B2
28/4/18
121
254
33
49
Goldsea bác mua để cho thuê thì tốt, để ở hay nghỉ dưỡng thì e là ồn ào, lộn xộn vì nó ngay biển, nhiều khách du lịch, bnb ra vào

• Like
Reactions: thefarmer
Hạng B1
22/6/19
81
94
18
31
Laos
bác ơi nếu căn hộ này cho thuê thì lợi nhuận có tốt không vậy bác
Bác lên Facebook tìm mấy cái Room về condotel, vào đọc để có thêm kinh nghiệm. Đơn cử nhiều anh chị mua của Vin được Vin quản lý. Được mấy chục đêm nghỉ dưỡng ấy vậy mà.
  • Đợi mãi k thấy báo cáo tài chính chung lẫn riêng lẻ.
  • Không biết được tần suất cho thuê bao nhiêu %, vì sau 5 năm cam kết thì hết thời đảm bảo lợi nhuận
  • Nghỉ dưỡng thì đặt mãi k được phòng cho CSH. voucher tặng thì bị hạnh hoẹ, bán lại cho chủ đầu tư thì rẻ mạt.
Còn nếu bác tính mua để tự cho thuê thì thôi, bỏ đi cho nhẹ đầu.

• Like
Reactions: dautubds365.com
Tập Lái
4/7/18
11
0
1
27
Thi Sách Apartment – Vùng Tàu của Hưng Thịnh, các bác có info gì không ạ ?! Mình đang cần thêm thông tin về dự án này.
Mình thấy Fusion Suites vũng tàu khá ok nhưng search thấy giá chuyển nhượng đang cao quá, anh em thấy có ổn không ?!
Anh check inb nhé.

Hạng D
23/6/13
1.881
4.863
113
Em định múc con Vung tau Plaza hay con Gold Sea . Con nào ngon hơn các bác?
Gold sea giờ lên hương theo 2 em mới đẻ the Sóng và Pearl thi sách.
Sẳng tiện em có 1 can 2PN gần 80m, B2 view trực diện biển tầng 16(15) bác nào cần trực tiếp thì pm. sổ hồng vĩnh viễn cho ch sát biển, chủ đầu tư uy tín của VT Plaza và VT Center. 2 em kia vị trí còn lâu mới có cửa, em thích mua để lâu xuống chơi nhưng kế hoạch có chút thay đổi.
Giá 3.1t ( tính ra chưa tới 40tr m, do thị trường nó cao chứ em k muốn vậy đâu :p:p:p:p)
Thang 10 giao nhà

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/1/18
269
165
43
Ngày mai mở bán Vũng Tàu Pearl rồi :D, có bác nào chưa chọn đc căn ưng ý thì inbox e lấy căn nhé :)

Tập Lái
8/8/19
37
7
8
29
Ngày mai mở bán Vũng Tàu Pearl, mấy bác trong OS chưa có căn thì inbox em hỗ trợ nha.
Sẵn tiễn em đang có căn Vũng Tàu melody 3pn view biển, full nội thất đang tìm chủ mới.

Hạng D
23/6/13
1.881
4.863
113
Vũng tàu gold sea bớt nha, ae hớt lẹ :p
Bán cave trẻ mua cave già

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Nhờ các bác rành về cc VT hoặc đang ở VT tư vấn giùm e, e định tìm 1 căn cc để cuối tuần về nghỉ ngơi và sau này có thể định cư, theo các bác cái nào chất lượng xây/vận hành quản lý tốt và ko bị ồn ào do các nhà bên cạnh cho thuê airbnb ạ, em có xem qua 2 cái :
  1. Medoly : gần biển, căn hộ có ban công, nhưng khá ồn ào vào dịp cuối tuần hay lễ ( có người quen đang ở )
  2. Diamond sea ( lapen center ) : xa biển, chủ đầu tư bàn giao hơi tệ, hiện tại đã có người ở cũng kha khá mà ko có bảo vệ/lễ tân riêng khu căn hộ và ko được vệ sinh các khu dùng chung nên hiện nhìn khá oải ( cũng có ngừoi quen đang ở ).
  3. Khu vực DIC chí linh : xa trung tâm nhưng nghe nhiều người khen là đủ tiện ích để nghỉ ngơi ngay cả ở lâu dài, nghe nói biển đẹp hơn các bãi ở trung tâm.

Hạng B2
8/1/16
352
532
103
Nhờ các bác rành về cc VT hoặc đang ở VT tư vấn giùm e, e định tìm 1 căn cc để cuối tuần về nghỉ ngơi và sau này có thể định cư, theo các bác cái nào chất lượng xây/vận hành quản lý tốt và ko bị ồn ào do các nhà bên cạnh cho thuê airbnb ạ, em có xem qua 2 cái :
  1. Medoly : gần biển, căn hộ có ban công, nhưng khá ồn ào vào dịp cuối tuần hay lễ ( có người quen đang ở )
  2. Diamond sea ( lapen center ) : xa biển, chủ đầu tư bàn giao hơi tệ, hiện tại đã có người ở cũng kha khá mà ko có bảo vệ/lễ tân riêng khu căn hộ và ko được vệ sinh các khu dùng chung nên hiện nhìn khá oải ( cũng có ngừoi quen đang ở ).
  3. Khu vực DIC chí linh : xa trung tâm nhưng nghe nhiều người khen là đủ tiện ích để nghỉ ngơi ngay cả ở lâu dài, nghe nói biển đẹp hơn các bãi ở trung tâm.
cứ số 3 mà phang, căn hộ mới ở cho sướng anh, vũng tàu bé như cái lỗ mũi, có oto phóng cái vèo là tới ngay.

• Love
Reactions: vuducduydg
Hạng B2
31/7/14
178
177
43
Số 1: quá ồn ào, chủ yếu làm abnb, ko thích hợp nghỉ dưỡng, ko có hồ bơi.
Số 2: giá khá mắc so với thị trường VT, quản lý có vấn đề, cư dân ko được sử dụng hồ bơi nếu ko có mua thẻ thành viên của California. vào group của cư d6an trên facebook sẽ rõ hơn.
Số 3: Xa trung tâm nhưng giá thì bằng các cc trong trung tâm, cũng ko có hồ bơi
(Phonix, Lakeside, seaview). Đa phần là dân SG mua do ko nắm rõ thị trường. Thanh khoản bán ra khó, giá ko tăng nhiều, có khi còn lỗ. Đối với dân ở tỉnh như VT thì 4, 5km là khoảng cách rất xa. Đi VT là ra bãi trước và bãi sau chứ ko ai ra bãi Chí Linh cả.

Bác có thể tham khảo thêm Vũng Tàu Plaza ở đường Lê Hồng Phong hoặc OSC Land đường Võ Thị Sáu. Giá còn rất ok tầm trên dưới 20t/m, có sổ đỏ, có hồ bơi và gần biển bãi sau thích hợp nghỉ dưỡng.
Về chất lượng xây dựng thì ở VT hầu hết các chung cư là chỉ ở mức tầm trung, bình dân, ko so với trên SG được nên bác mua thì phải chấp nhận. (cũng phù hợp với giá bán thôi).