Hạng D
13/8/07
1.545
3.431
113
groschien nói:
hum bữa em cũng bị, đi từ Ng T Minh Khai đến Nam Kỳ KN thì quẹo phải (em đi từ lane giữa), ngay góc Dinh ĐLập, vừa quẹo qua thì bị * tó cổ, anh í bảo ra nhìn cái bảng phân luồng cách ngã tư chừng 30m : lane trái và giữa để đi thẳng, lane phải để quẹo phải. Nghĩa là chúng ta phải chen chúc với vài chục tá honda và nghe chửi nữa. Thật là thông minh!
Nhưng mà, cách đây vài hôm em xem lại thì cái bảng ấy tháo rồi, trở lại như cũ nha các bác!(chắc trước đó anh í thổi nhằm xe của Ng Tấn Dũng)!
ủa em vẫn thường đi khúc này, bảng hiệu đúng là thế, nhưng trên đường, khúc tới ngã tư thì có vạch sơn bảo là lane giữa thì đi thẳng và quẹo phải. mà chỗ này bẫy k à. bảng chỉ dẫn thì kêu là quẹo phải đi lane trong cùng, nhưng trước đó không xa, lại có bảng phân luồng: lane trong là xe máy. em cũng chuẩn bị tâm lý chỗ này roài, bị kêu là cãi liền

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
thì đấy,bây giờ sửa lại rồi bác, lane giữa đi thẳng hay quẹo phải. Lúc đó có khoảng chục chiếc bị kêu lại, em chẳng hơi đâu đôi co, nên em ca bài: từ TP này bác đã ra đi! Chỉ nghĩ chắc anh í lúc thổi cũng ngại lắm vì cái luật ngu, nhưng vì miếng cơm manh áo..

Hạng B2
22/11/10
387
5
18
49
Sai Gon
"cạm bẫy" nghe mà thấy buồn! Chắc chỉ có ở VN chúng ta như thế! cái gì không rõ ràng ở người này, lại là cơ hội cho người khác!!! VN có nhiều cái lạ nhỉ!

Hạng D
19/11/10
1.807
97
48
0933 805 284
thienchuong nói:
"cạm bẫy" nghe mà thấy buồn! Chắc chỉ có ở VN chúng ta như thế! cái gì không rõ ràng ở người này, lại là cơ hội cho người khác!!! VN có nhiều cái lạ nhỉ!
bác nói quá chuẩn

Hạng D
25/9/09
1.359
27
48
52
Q2, TpHCM
Đúng là chỉ có ở VN... càng tạo tình huống cho xxx canh me bắt chẹt tài xế...dùng từ Cạm Bẫy là hơi bị chính xác đó

Tập Lái
30/3/11
36
0
0
HCMC
groschien nói:
hum bữa em cũng bị, đi từ Ng T Minh Khai đến Nam Kỳ KN thì quẹo phải (em đi từ lane giữa), ngay góc Dinh ĐLập, vừa quẹo qua thì bị * tó cổ, anh í bảo ra nhìn cái bảng phân luồng cách ngã tư chừng 30m : lane trái và giữa để đi thẳng, lane phải để quẹo phải. Nghĩa là chúng ta phải chen chúc với vài chục tá honda và nghe chửi nữa. Thật là thông minh!
Nhưng mà, cách đây vài hôm em xem lại thì cái bảng ấy tháo rồi, trở lại như cũ nha các bác!<span style=""color: #ff0000;"">(chắc trước đó anh í thổi nhằm xe của Ng Tấn Dũng)! </span>
bậy nào!!! bác Hồ đi cắt tóc còn phải xếp hàng cơ mà, xe bác Dũng vi phạm cũng phải phạt thì mới dân chủ. Theo em nghĩ thì line rẽ phải nên chia ở giữa, đi chung với line đi thẳng thì hay hơn.

Tập Lái
30/3/11
36
0
0
HCMC
tndp nói:
em hỏi tý ạh. nếu đi từ Lý Chính Thắng có dc quẹo phải qua NKKN khi đèn đỏ không ạh.
bác đi mấy lốp thế ạh:D