Hạng B2
15/1/11
330
6
16
50
HC2006 nói:
Số là mấy hôm nay trên những tuyến đường chính ở SG đều có cắm bảng phân luồng khi rẽ phải, cho nên các bác muốn rẽ phải ở ngã 4 nào thì nên lưu ý đã có cắm bảng chưa (đa số là phải chạy chung làn với xe 2 bánh, mà chạy chung thì nghe chửi không thấy ghê mới lạ ), thường là trước ngã tư tầm 20m gì đó.

Em bị 2 cú: 1 ở Bạch Đằng rẽ phải qua Đinh Bộ Lĩnh, lần 2 là mới hôm qua từ Võ Thị Sáu rẽ phải qua Trần Quốc Thảo, hầu hết xe 4 bánh vừa quẹo là có 2 anh mời vào liền. May mà em có câu thần chú "mình không hà" nên ....... thoát, hehehe
Lộ trình thông thường của HC: sáng từ nhà đi Hồ con rùa, trưa đi từ HCR thẳng đến NTTuyen, chiều về PXLong. Kg bị phạt bao giờ. Dạo này bày đặt chạy lung tung trái tuyến nên bị dính.

Hạng D
19/9/08
1.707
188
63
@AHHA: dạo này đổi lộ trình roài anh ơi, hehehe. Mấy hôm nay vừa chạy xe vừa để ý, đa số là muốn rẽ phải thì phải vô lane đi chung với 2 bánh.

Còn 1 vấn đề nữa em muốn hỏi: hôm trước em chở F1 đi học về, ngồi bên ghế phụ, bị 1 anh xxx ngoắc vào. Em hỏi lỗi gì thì anh í trả lời rất tỉnh "kiểm tra giấy tờ làm quen", hehehe. Nghe xong em bó tay luôn.

Em mới hỏi em bị lỗi gì, thì bảo là không cài dây an toàn. Em nói là thói quen của em là vừa lên xe là cài dây, mà xe em nếu không cài thì nó hú inh ỏi làm sao mà chạy được. Anh í liền nói "con bé ngồi kế bên không cài dây". Đành phải làm hư cán bộ.

Các bác có thể tư vấn dùm em, vì F1 chưa đầy 3 tuổi thì không thể cài dây, mà ghế cho baby thì tối đa chỉ có 12kg. Mà đi đón lại chở thêm 1 người ngồi với nó thì không có ai, em phải làm sao để không phải làm hư cán bộ ạ? hehehehe

Hạng B2
15/1/11
330
6
16
50
Cho F1 ngồi chung với mình luôn thì xem có bị phạm luật gì kg?

Hạng C
18/10/10
879
7.294
93
HC2006 nói:
@AHHA: dạo này đổi lộ trình roài anh ơi, hehehe. Mấy hôm nay vừa chạy xe vừa để ý, đa số là muốn rẽ phải thì phải vô lane đi chung với 2 bánh.

Còn 1 vấn đề nữa em muốn hỏi: hôm trước em chở F1 đi học về, ngồi bên ghế phụ, bị 1 anh xxx ngoắc vào. Em hỏi lỗi gì thì anh í trả lời rất tỉnh "kiểm tra giấy tờ làm quen", hehehe. Nghe xong em bó tay luôn.

Em mới hỏi em bị lỗi gì, thì bảo là không cài dây an toàn. Em nói là thói quen của em là vừa lên xe là cài dây, mà xe em nếu không cài thì nó hú inh ỏi làm sao mà chạy được. Anh í liền nói "con bé ngồi kế bên không cài dây". Đành phải làm hư cán bộ.

Các bác có thể tư vấn dùm em, vì F1 chưa đầy 3 tuổi thì không thể cài dây, mà ghế cho baby thì tối đa chỉ có 12kg. Mà đi đón lại chở thêm 1 người ngồi với nó thì không có ai, em phải làm sao để không phải làm hư cán bộ ạ? hehehehe
Em có cùng vấn đề như bác. Chờ tư vấn :)

Hạng B2
20/10/10
406
5
18
TP.HCM
Từ Thành thái ra 3/2 em rẽ phải vào nhánh rẽ khi có đèn đỏ. Gặp xxx đứng chỉ nhìn em rồi ngó lơ, có lẽ do xe em cùi hihihi

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
@HC: bữa đi Cần Giờ cũng vậy đó, bà cả ngồi kế bên có cài dây an toàn, xxx nói là không có...mình nói không tin anh lại mà xem, vừa nói xong quay lại thấy bà cả chui ra ngoài hóng mát....mịa, xxx sướng quá phang luôn: đấy! tui nói có bao giờ sai đâu mà mấy anh tài xế cứ hay cãi....
, làm hư cán bộ xong thì cán bộ chúc anh đi chơi vui vẻ nhé....

cagico1 nói:
Từ Thành thái ra 3/2 em rẽ phải vào nhánh rẽ khi có đèn đỏ. Gặp xxx đứng chỉ nhìn em rồi ngó lơ, có lẽ do xe em cùi hihihi
Bác thử rẽ tại giao lộ mà không rẽ tại đường nhánh xem xxx có kêu bác vào uống cafe hem...hihi. À, khi rẽ đường nhánh thì các bác giữ xi nhan nhé, nếu vừa ra khỏi đường nhánh mà xi nhan không có thì xxx thích lắm đấy.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
14/4/11
13
0
0
groschien nói:
thì đấy,bây giờ sửa lại rồi bác, lane giữa đi thẳng hay quẹo phải. Lúc đó có khoảng chục chiếc bị kêu lại, em chẳng hơi đâu đôi co, nên em ca bài: từ TP này bác đã ra đi! Chỉ nghĩ chắc anh í lúc thổi cũng ngại lắm vì cái luật ngu, nhưng vì miếng cơm manh áo..

bác đã ra đi bao nhiêu vậy ???

Hạng D
19/9/08
1.707
188
63
Cuối cùng vẫn chưa bác nào tư vấn dùm em về chuyện F1, hehehehe

Hạng C
18/10/10
879
7.294
93
cagico1 nói:
Em nghĩ bác rẽ như thế là đúng mà, có nhánh là rẽ được, miễn là bác có mở xi nhan.

Hạng B2
20/10/10
406
5
18
TP.HCM
HC2006 nói:
Cuối cùng vẫn chưa bác nào tư vấn dùm em về chuyện F1, hehehehe

F1 nhà em lên xe là bật ghế ra nằm dài xem phim, nhờ vậy mà xxx đứng lề đường không thấy, em chưa bị kêu lại lần nào cả. Bác thử cách này xem sao.