Hạng B2
9/10/09
147
154
43
Volvo tầm s90 mà bình dân gì nữa ạ.

Em gửi cái link mới lục thử thấy review còn ăn cả a6 và e220 (bài so sánh luxury sedan máy dầu)
Giá d5 inscription còn mắc hơn audi và merc nè

• Like
Reactions: Auto room
Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Volvo chưa đủ tầm để gọi là xe sang dc , đây chỉ là chiếc xe bình dân và thêm option . Dù mấy năm trở lại đây họ đã PR để có thể nâng tầm lên thành xe sang nhưng chân thành khuyên bác ko nên mua . Nếu là option thì có khi xe Hàn còn hơ n ấy chứ , Genesis chẳng hạn ...
Em cũng nghĩ như bác...tuy nhiên nhìn xe hấp dẫn thật...cũng đáng cân nhắc...

• Like
Hạng B2
29/5/07
492
439
68
s90 có 2 vấn đề, chỉ có đen và trắng, và 2 là ko chắc có xe không.
Còn mấy cái liên quan đến hoàn thiện, chất lượng thì thực ra volvo cũng giống mer, ko hơn nhau là mấy.
Có một cái là quan điểm cá nhân, mình dùng cái cần số sau vô lăng của mer thấy hơi khó chịu, nhưng cái màn hình của volvo cũng khó chịu ko kém. Bác xem phù hợp đc với cái nào thì quyết.
Cái cần số sau volang Mer mới đã đó, chuyển số nhanh gọn lẹ, đi riết rồi không đi mấy cái xe khác đc. Tesla cũng mượn cái này của Mer gắn cho xe họ.

Hạng C
15/8/17
688
453
63
36
Mình đi thử xc60 thấy hoàn thiện nội thất cũng như option ngon hơn Q5 (da Volvo rất xịn) nhưng lái thua chút dù động cơ mạnh hơn
Nói chung kĩ thuật cơ khí không qua bọn đức dc. Tất nhiên đừng lôi vinphat hay mấy xe bình dân vào đây

• Like
Reactions: xxl
Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57
kêt lại ưu điểm nhiều(đẹp, lạ, máy lớn mạnh, optoion khủng....), chỉ khuyết điểm màn hình dọc,và rớt giá và khó thanh )
Thank các bác nhiều nhé, khi nào mua được e e sẻ có bài review gởi các bác

• Like
Reactions: QuyenPDK
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Cái cần số sau volang Mer mới đã đó, chuyển số nhanh gọn lẹ, đi riết rồi không đi mấy cái xe khác đc. Tesla cũng mượn cái này của Mer gắn cho xe họ.
Thế nên em mới nghĩ là do gu đấy.
Tại ko phải đi một xe, còn lex hay pors đi đan xen, đều cho cái cần gạt mưa sang bên phải. Cuối tuần thỉnh thoảng lấy ra, mấy phát ấn gạt mưa, may mà về số N, không lại ngu người trên đường.
Có nhiều báo nói là tesla dùng nhiều linh kiện của mer, cũng kiểu như VF mua của Bmw vậy, nhưng mà khả năng cao hơn là vì Tesla của Mỹ, mà mấy bố Mẽo thì toàn cần số trên vô lăng.

• Like