Tập Lái
8/7/14
25
33
13
33
Ho Chi Minh City, Vietnam
Volvo chưa đủ tầm để gọi là xe sang dc , đây chỉ là chiếc xe bình dân và thêm option . Dù mấy năm trở lại đây họ đã PR để có thể nâng tầm lên thành xe sang nhưng chân thành khuyên bác ko nên mua . Nếu là option thì có khi xe Hàn còn hơ n ấy chứ , Genesis chẳng hạn ...
Bác chắc chưa tìm hiểu kỹ về xe hơi rồi. Volvo S90, BMW 530, MerE300 tại thị trường mỹ giá đều giao động từ 50.000 -55.000, giá còn cao hơn cả lexus ở Mỹ. Mà bác lại so sánh vs xe Hàn thì em nghĩ chắc thế giới người ta ngố hết mới mua volvo
Volvo S90 hồi nhập thuỵ điển option không bằng động cơ yếu hơn đã là 2ty7 rồi giờ thuế việt nam giảm cho các xe lắp ráp ở khu vực asian thì mới có giá 2ty150 đó bác:))
Các bác cứ so sánh vinfast , xe hàn vs Volvo càng chứng tỏ các bác chưa tìm hiểu gì về hệ thống an toàn cũng như trang thiết bị xe volvo rồi. Các bác lo mất giá thì các bác cứ thử gõ con volvo xc60 giá mới là 2ty150 mà có ông nào xe cũ bán giá dưới 2ty2 ko Vấn đề ở chỗ giữ giá vì option nhiều xe thì ít nhu cầu cao thì giữ giá thôi.

Tập Lái
8/7/14
25
33
13
33

Anh em tư vấn cho mình vụ này nhé. Tình hình đang muốn đổi con Mẹc C300 2016 sang Volvo S90.... nhưng mình cũng còn phân vân suy nghĩ mãi.

Mong anh em tư vấn cho lời khuyên chân thành nhé. Thanks
Chốt lun S90 thui bác em bỏ cọc xc60 để lấy S90 đây vì option full quá ngon trong tầm giá máy lại khoẻ nhất phân khúc vs 320 mã lực & và là xe duy nhất trong phân khúc có AWD nữa.
vấn đề là có xe ko thôi. Vì fai đặt hàng trước 6 tháng mới có xe đó bác. Em fai cọc 200tr từ tháng 1/2020, tháng 7/2020 này mới nhận xe nè bác :)

Hạng B2
4/1/16
336
278
63
32
nếu bác ko lo chuyện lỗ lã về sau thì bác nên chọn volvo đi
mer nay chạy nhìu, nhìn riết r cũg thấy bth còn volvo thì lạ lạ nên có phong cách riêng
em công nhận, giờ ra đường thấy Mer C vs E nhìn phát ngán lên dc, quá nhiều và nhìn đã quá nhàm rồi

Hạng B2
10/5/20
107
76
28
32
Sao chưa thấy bác nào nói về Công suất xe nhỉ, vì bác thớt đang chạy C300 AMG - chắc cũng mê tốc độ & cảm giác đạp ga phải không bác thớt, hihi ?

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Bác chắc chưa tìm hiểu kỹ về xe hơi rồi. Volvo S90, BMW 530, MerE300 tại thị trường mỹ giá đều giao động từ 50.000 -55.000, giá còn cao hơn cả lexus ở Mỹ. Mà bác lại so sánh vs xe Hàn thì em nghĩ chắc thế giới người ta ngố hết mới mua volvo
Volvo S90 hồi nhập thuỵ điển option không bằng động cơ yếu hơn đã là 2ty7 rồi giờ thuế việt nam giảm cho các xe lắp ráp ở khu vực asian thì mới có giá 2ty150 đó bác:))
Các bác cứ so sánh vinfast , xe hàn vs Volvo càng chứng tỏ các bác chưa tìm hiểu gì về hệ thống an toàn cũng như trang thiết bị xe volvo rồi. Các bác lo mất giá thì các bác cứ thử gõ con volvo xc60 giá mới là 2ty150 mà có ông nào xe cũ bán giá dưới 2ty2 ko Vấn đề ở chỗ giữ giá vì option nhiều xe thì ít nhu cầu cao thì giữ giá thôi.

Cứ xem 1 năm bán dc mấy chiếc đã bác ơi , sorry bác chứ cái e cần là giá trị truyền thống và thương hiệu vì đã tầm tiền đó thì e đi xe gì ko cần phải giải thích , còn ai đó hỏi e Volvo là xe nước nào , sao lạ thế nhở ,...thì đến lúc đó Volvo còn chưa đủ tầm bác ah . Vài ba cái phân tích lượm lặt mấy tờ báo vẫn chưa đủ thuyết phục đâu . Chiến lược của Volvo e nghĩ là hay , nhưng e thì ko chọn nó đâu ạ . Cứ xem 1 năm họ bán ở VN dc bn chiếc thì bác sẽ rõ về độ phủ của nhận diện thương hiệu và tầm tiền đó người ta mua xe gì . Bác cứ nghĩ thế này này , Infinity còn chết dấm chết dúi vì 50% dân số của chúng ta là phụ nữ ko biết nó là cái quái quỉ gì thì như thế là " hỏng " rồi , phụ nữ ko hiểu nhiều về xe nhưng độ phủ của thương hiệu nó giỏi lắm đó ạ :))

Tập Lái
8/7/14
25
33
13
33
Sao chưa thấy bác nào nói về Công suất xe nhỉ, vì bác thớt đang chạy C300 AMG - chắc cũng mê tốc độ & cảm giác đạp ga phải không bác thớt, hihi ?
Em trước cũng nghiên cứu kỹ lắm mới quyết. Ban đầu cũng tính lấy C300 2020 mà về động cơ:
C300 thì 258 hp ( 0-100 = 5,9' )
Volvo s90 thì 320 hp ( 0-100 = 5,9' )
Mà option thì volvo có con loa B&W 19 loa vs 1400 watt ngon hơn bumester 13 loa vs 590ưatt của C300, ghế da thì có làm mát sưởi ghế và cũng rộng rãi hơn. Bên cạnh đó em có tìm hiểu rất kỹ về đồ đạc thay thế thì đồ volvo rẻ hơn 30% đó là lý do vì sao cuối cùng em chấp nhận cọc 200tr trong 6 tháng để đón s90 về :))

Tập Lái
8/7/14
25
33
13
33
Nói chung mo
Cứ xem 1 năm bán dc mấy chiếc đã bác ơi , sorry bác chứ cái e cần là giá trị truyền thống và thương hiệu vì đã tầm tiền đó thì e đi xe gì ko cần phải giải thích , còn ai đó hỏi e Volvo là xe nước nào , sao lạ thế nhở ,...thì đến lúc đó Volvo còn chưa đủ tầm bác ah . Vài ba cái phân tích lượm lặt mấy tờ báo vẫn chưa đủ thuyết phục đâu . Chiến lược của Volvo e nghĩ là hay , nhưng e thì ko chọn nó đâu ạ . Cứ xem 1 năm họ bán ở VN dc bn chiếc thì bác sẽ rõ về độ phủ của nhận diện thương hiệu và tầm tiền đó người ta mua xe gì . Bác cứ nghĩ thế này này , Infinity còn chết dấm chết dúi vì 50% dân số của chúng ta là phụ nữ ko biết nó là cái quái quỉ gì thì như thế là " hỏng " rồi , phụ nữ ko hiểu nhiều về xe nhưng độ phủ của thương hiệu nó giỏi lắm đó ạ :))
nói chung mỗi người 1 quan điểm ạ. Người nào thích thương hiệu thì cứ chọn big 3 của đức. Còn infinity thì em ko muốn nhắc tới vì nó giống lexus ko fai xe châu âu nên em ko khoái lắm. Thiết kế infinity cũng vậy đâu có đẹp lắm đâu. Còn em thì đã chạy cả merc và bim rồi. Nhưng 1 thời gian thì chán vì option ko có nhiều nên vs em thì giờ chỉ cần xe châu âu, option càng nhiều càng tốt . Tiền ở trong túi mình thì quyết định là mình thôi :)) chứ em cũng không cần quan tâm lắm về họ sẽ hỏi mình đi xe gì haha Giờ với em xe gì càng ít người đi thì càng thú vị và với em cũng muốn thử gió mới vì thấy sang châu âu dân họ rất chuộng volvo và thấy họ khen nên mình muốn trải nghiệm thôi. Chứ ra đường quá nhiều merc vs bim rồi nên em cũng ko hứng thú mấy:)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
23/3/20
11
277
48
54
kêt lại ưu điểm nhiều(đẹp, lạ, máy lớn mạnh, optoion khủng....), chỉ khuyết điểm màn hình dọc,và rớt giá và khó thanh )
Thank các bác nhiều nhé, khi nào mua được e e sẻ có bài review gởi các bác

mua làm gì anh

a làm con E300AMG 2017 có 2 tỷ mà chất, bán lại dễ, lại là xe sang

con S90 này ngoài khung gầm động cơ ra thì phụ kiện toàn đồ tàu, sau này bán khắp KT chả ai mua đâu

Volvo thì nó cũng chỉ ngang VW thôi, tuổi gì so với Mẹc

• Like
Reactions: hvmp and Phambaoke
Hạng B2
21/4/11
423
524
113
mua làm gì anh

a làm con E300AMG 2017 có 2 tỷ mà chất, bán lại dễ, lại là xe sang

con S90 này ngoài khung gầm động cơ ra thì phụ kiện toàn đồ tàu, sau này bán khắp KT chả ai mua đâu

Volvo thì nó cũng chỉ ngang VW thôi, tuổi gì so với Mẹc

Bác chuẩn , dăm ba cái option mà mang ra nâng tầm xe sang thì xe Hàn cứ thế mà gọi là xe sang hết ...

• Like
Reactions: Phambaoke
Hạng C
17/8/18
735
348
98
Độ tin cậy của volvo có bằng Vinfast không hở mấy bác? Nếu đem tiền đi mua volvo thì em mua vinfast cho lành. Volvo quảng cáo con xe cho lăn từ độ cao chưa tới 1m5 rồi kêu là an toàn nhất thật là thiện cận. Còn crash test chưa chắc bằng vinfast. Nội thấy ngan vinfast. Thì volvo tuổi tôm đi so với mer. Volvo cỡ ngan vinfast
Volvo dù sao tuổi đời cũng hơn vf.
Em trước cũng nghiên cứu kỹ lắm mới quyết. Ban đầu cũng tính lấy C300 2020 mà về động cơ:
C300 thì 258 hp ( 0-100 = 5,9' )
Volvo s90 thì 320 hp ( 0-100 = 5,9' )
Mà option thì volvo có con loa B&W 19 loa vs 1400 watt ngon hơn bumester 13 loa vs 590ưatt của C300, ghế da thì có làm mát sưởi ghế và cũng rộng rãi hơn. Bên cạnh đó em có tìm hiểu rất kỹ về đồ đạc thay thế thì đồ volvo rẻ hơn 30% đó là lý do vì sao cuối cùng em chấp nhận cọc 200tr trong 6 tháng để đón s90 về :))
Hợp lý! S90 2020 giá quá hợp lý so với từng đấy option. Em cũng một thời mê volvo nhưng vì ở tỉnh không có đại lý, bảo trì bảo dưỡng xa xôi nên đành thôi vậy.