Trùm Cô
27/11/07
854
46.631
93
Khu đó mình có mấy người quen đang mua Western capital thấy vị trí ok hơn. Tất nhiên nội thành nên nội khu chỉ có hồ bơi.

Hạng B2
30/8/16
372
403
105
Tp HCM
Nam Long không bảo thủ -> mừng cho những người mua căn nhỏ.
Mua một cái nhà để ở vài chục năm mà bị hầm thì ức chế thật.
CĐT chịu lắng nghe vậy còn gì bằng.
Mizuki đang gặp vấn đề nghiêm trọng về vấn đề thấm nước khi mưa. Mọi người phải report chủ đầu tư nhiều. Để không xảy ra tình trạng này ở Akari nha.

• Like
Reactions: H79 and Phuongphi
Tập Lái
12/4/16
17
5
1
Bác chịu dời xuống Trịnh Quang Nghị ko, em có căn Nhà mơ, ngay góc 3pn, 80m2, t9/2020 này bàn giao nhà nè. em để lại 1ty850 bao thuế phí, bác ok inb em cho info nhe

• Like
Reactions: Phuongphi
Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Mizuki đang gặp vấn đề nghiêm trọng về vấn đề thấm nước khi mưa. Mọi người phải report chủ đầu tư nhiều. Để không xảy ra tình trạng này ở Akari nha.
Thấm ở tường hả bác. Hay thấm từ trên mái xuống tầng trên cùng ạ

Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Bác chịu dời xuống Trịnh Quang Nghị ko, em có căn Nhà mơ, ngay góc 3pn, 80m2, t9/2020 này bàn giao nhà nè. em để lại 1ty850 bao thuế phí, bác ok inb em cho info nhe
Dạ bên đó đi vòng vòng xa lắm bác ơi

Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
Gate giờ mua mình phải trả đến 90% cho người bán. Nên mình chọn akari vẫn đang trong giai đoạn trả theo tiến độ. Để mình có thời gian xoay tiền bác ơi!
Vẫn có thể tính tới phương án vay ngân hàng, ra làm việc 3 bên thì ngân hàng sẽ hỗ trợ giải ngân ngay cho người bán khi xong thủ tục, bác góp lại ngân hàng thì có khi còn khoẻ hơn là trả theo tiến độ cho chủ đầu tư bên Akari. Quan trọng bên gate2 có ngân hàng nào hỗ trợ hay ko thì mình ko tìm hiểu kỹ, bác nên cân nhắc vì gía giữa 2 dự án thì gate2 và akari có cách biệt, trong khi akari với tốc độ thi công hiện tại, thì ngày đóng tới 90% chắc cũng ko quá xa đâu :D

• Love
H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Vẫn có thể tính tới phương án vay ngân hàng, ra làm việc 3 bên thì ngân hàng sẽ hỗ trợ giải ngân ngay cho người bán khi xong thủ tục, bác góp lại ngân hàng thì có khi còn khoẻ hơn là trả theo tiến độ cho chủ đầu tư bên Akari. Quan trọng bên gate2 có ngân hàng nào hỗ trợ hay ko thì mình ko tìm hiểu kỹ, bác nên cân nhắc vì gía giữa 2 dự án thì gate2 và akari có cách biệt, trong khi akari với tốc độ thi công hiện tại, thì ngày đóng tới 90% chắc cũng ko quá xa đâu :D
Chủ thớt chọn Akari rồi bạn.
Bàn luận nhé:
Vay ngân hàng để đóng vào Gate 2 mà chưa thấy giao nhà. Vẫn phải trả nợ gốc và lãi đều đều. Lỡ covid đợt 2 đợt 3 là toi.
Akari: đóng đến 50% ngồi chờ nhận nhà - dễ dàng vay ở các ngân hàng (TP Bank đang mời chào), nhưng tốt nhất vay Vietcombank. Nếu muốn vay thì đợt nhận nhà ngân hàng giải ngân -> vào nhận nhà để ở, trả lãi và nợ gốc cũng thấy ấm lòng.

Tập Lái
12/6/20
5
3
0
36
Mình cảm ơn bạn đã tư vấn. Mấy nay mưa nhiều. Mình đi thử tuyến từ NVL->QL50 thì ngập và xe đông. Nên mình quyết định mua Akari luôn

Akari OK - đang có hàng ngộp (nhanh tay thì săn kịp).
Khu nam thì có khuyến mãi mùi Bãi Rác Đa Phước - cứ vào mùa mưa là nồng nặc (vào Group Facebook "Sự thật mùi hôi thối ở Phú Mỹ Hưng" để cảm nhận). Tôi nghĩ ở tầng càng cao thì sẽ càng bị ảnh hưởng mùi, nhất là các căn hướng về phía Đa Phước (nhà thấp tầng ở Khu Nam thì ít thấy mùi).
Ngay cả khi mua Akari: nhớ né ban công hướng về phía Đa Phước.

@Phuongphi cho mình hỏi sao có khuyễn mãi mùi rác mà bác vẫn ok vậy, với đi từ NVL -> QL 50 có bị ngập ko bạn?

• Love
H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
@Phuongphi cho mình hỏi sao có khuyễn mãi mùi rác mà bác vẫn ok vậy, với đi từ NVL -> QL 50 có bị ngập ko bạn?
Akari ở Bình Tân chứ có phải chung cư ở Khu Nam đâu bạn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
28/5/20
97
51
18
33
Bên Akari đóng tiến độ 3 tháng lần 5% bác ạ. Không tính theo tiến độ xây dựng nên cũng nhẹ đối với mình.