Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Em lười xem mấy bác đang cãi nhau vụ gì quá nhưng attrage em thấy không gian cũng khá rộng, có điều máy yếu với hơi ồn. Madaz 3 thì giá thuộc tầm khác rồi dù hơi chật => phù hợp chị em .

Em vote vios nha, hơi bị mang tiếng taxi , dịch vụ nhưng cái gì cũng tạm ổn :D
Chủ top chỉ có 500 và mua xe lần đầu.
=> mua xe cũ thì thôi nha.
xe mới chỉ có attrage và ertiga hybrid đạt yêu cầu giá của chủ top

Hạng F
28/8/19
6.728
11.437
113
Palm Beach, Florida, US
Tui công nhận 1 phần nhỏ do thiết kế xe. Nhưng 7-8/10 do cách chạy của tài xế.
bác biết bx dễ say bác chạy đều chân, ko xào chẻ ko vượt ko phi ổ gà thì khó mà say lắm.
vk với con gái nhà tui cũng vậy. Tui chạy có bao giờ say đâu nhưng lên xe tài khác là nấu chè từ đầu đến cuối.
cũng đi ĐL tui chạy chậm hơn 8 tiếng ko ai say. Nhưng đi xe ng khác thì ói lên ói xuống
Đưa cho tớ lái, đứa nào trong xe cũng say hết, chấp hết từ Sedan đến SUV các kiểu.
Thằng duy nhất ko say mà còn khoái lại là thg nhóc 6t nhà Mình. Quẹo 90° ko thắng bê nó từ góc này sang góc kia, vậy mà Nó thích :(
Chỉ có con Dzợ là ko tiêu hóa nổi, đó cũng là lý do, xe đứa nào đứa đó chạy, cấm đi ké. Vì 1k lần như 1 lên ngồi ké là lèm bèm nào là Đu Đít, nào là thắng gấp, nào là chạy nhanh..vv..vv... Ko có lần nào ko cãi nhau w Nó.
Ko cùng đẳng cấp lái, tốt nhất đừng ngồi chung xe!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/4/10
1.350
4.808
113
1. Trong phân khúc B duy nhất con attrage đủ đk 500 của bác chủ top
2. Trong phân khúc ABCD con attrage có khoảng sáng gầm xe 170 gần như cao nhất.
3. Trong pk ABCD nó là con tiết kiệm nhiên liệu NHẤT và máy móc xếp vào loại lành ít hư vặt
4. Động cơ mazda ko phù hợp với xăng việt nam nào là cá vàng nổi liên tục nào là phải mua xăng petro phải đổ dung dịch súc rửa kim phun, động cơ.
Nó có thể lành ở đâu ko biết nhưng ở việt nam nó ko lành. Đã vậy còn mua ce cũ càng ko biết chủ trc làm gì với nó
5. Ở pk C mazda 3 là con chật nhất hiện nay (focus đã khai tử). Đừng nói chuyện chút xíu mà là rất chật
6. QUAN TRỌNG NHẤT LÀ CHỦ TOP MỚI MUA XE LẦN ĐẦU VÀ TÀI CHÍNH KO DƯ DẢ THÌ PHẢI MUA XE MỚI. MUA XE CŨ ĐỂ RƯỚC CỦA NỢ VỀ AH.
bác chuẩn
phải lấy hệ quy chiếu của chủ thớt
nhiều ông cứ đem cái hoàn cảnh bản thân za phán linh tinh
nhấn mạnh như thế. cách đây 5 năm em Y CHANG anh chủ thớt đây
đèo mẹ có 500 củ trong tay mà tư vấn nào là mazda 3, cerato, mẹc E

• Haha
Reactions: ipro
Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Đưa cho tớ lái, đứa nào trong xe cũng say hết, chấp hết từ Sedan đến SUV các kiểu.
Thằng duy nhất ko say mà còn khoái lại là thg nhóc 6t nhà Mình. Quẹo 90° ko thắng bê nó từ góc này sang góc kia, vậy mà Nó thích :(
Chỉ có con Dzợ là ko tiêu hóa nổi, đó cũng là lý do, xe đứa nào đứa đó chạy, cấm đi ké. Vì 1k lần như 1 lên ngồi ké là lèm bèm nào là Đu Đít, nào là thắng gấp, nào là chạy nhanh..vv..vv... Ko có lần nào ko cãi nhau w Nó.
Đúng rồi bác tôi với ông anh vk ko bao giừo ngồi chung xe đc. Cũng 1 con xe cvt nhưng ổng toàn đi số S thích gầm gào máy cơ cứ lên xe là phải 2-3k vòng tua mới chịu.
tôi lại khác trừ vượt hoặc chạy cao tốc hay leo đèo ko bao giừo tui để vòng tua trên 2k.
Chạy thì cứ dí đít xe trc. Tốc độ toàn 64/60. Nói thiệt gặp cha nào cứ dí đít nhá đèn tôi méo cho vượt.
tốt nhất ce ai ng đó chạy đừng xàng qua xàng lại

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
À, có 1 câu nói nổi tiếng của 1 tay cướp NH cũng nổi tiếng!
" Tôi biết cướp NH là xấu nhưng vẫn hơn những kẻ lập ra NH!"
Ngân hàng là cái bọn hút máu tinh vi và dai dẳng nhất trên lịch sử loài người mà

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Bác cũng gan lắm. Tôi ko dám như bác chạy nó say về vó hết say nó hành lại cho thì chết

9/5/16
4.035
4.190
113
Bình Phước
kêu cho đi bộ à? vk mình thì ngồi cerato 2020, elantra 2018 toàn xe quen than ngộp, đau đầu
Đi xe mà toàn gió trong thì xe nào cũng ngộp và đau đầu. Mình xài 2 dòng trên đều phải gió ngoài fulltime (trừ khi qua chỗ nào thúi hoắc thì phải gió trong), nên đồi khi phải chỉnh đi chỉnh lại. Từ ngày chuyển qua Merc mình k phải lo vấn đề này vì cảm biến oxi trong xe, cứ thiếu là nó tự động lấy gió ngoài. Nói chung kỹ năng sử dụng máy lạnh cũng quyết định việc xe có ngộp hay không, người ngồi có say hay không. Chứ nói mada 3 ngộp thì Vios, Accent... không thể khá hơn. Chỉ lên những ce lớn như Canival mới bớt bớt xíu.

9/5/16
4.035
4.190
113
Bình Phước
Nhiều ông khuyên mua xe attrage. Tôi đến lạy, con xe nó xấu mù tịt như vậy, chạy xe còn có thẩm mỹ vá thích cái đã. Chiếc xe mà leo lên khác mẹ gì cái chuồng vịt.
==> Khuyên chủ thớt lấy Madaz 3
+ chật: đừng nghe nói, hãy ngồi thử có ưng không, dưới 1m75 ngồi vô tư chỉ chật hơn Cerato xíu thôi.
+ Động cơ Madaz thì nó bên ngang Toyota, mua xe cũ nên lựa xe Nhật mà mua ==> Chạy trên 5 năm biết tay nhau ngay ấy mà
+ Tiết kiệm xăng Madaz 3 nó ăn còn thấp hơn con i10 nữa.
+ Xe Nhật cũng dễ thanh khoản để lên đời hơn.
Đừng nghe mấy thánh cào phím đa số ko có xe cứ nghe người này người kia nói, mà có bao giờ được trải nghiệm thực tế đâu. Em hơn 40 nồi bánh chưng và trải qua cả xe Hàn và Nhật
Chỉ có sử dụng rồi mới dám nói. Mazda3 thì chỉ hơi ồn xíu thôi chứ k chật (mà hạng C thì em thấy ồn như nhau, hơn kém chút xíu k đáng kể, muốn êm bỏ thêm hơn 1 tỷ nửa lên Bim hoặc Mer thì êm). Chả qua nó làm cái kính cửa sổ phía sau hơi nhỏ nên có nhiều người bị cảm giác đánh lừa thôi. Lấy thước mà đo thì biết nhau ngay đó mà.

9/5/16
4.035
4.190
113
Bình Phước
Tui công nhận 1 phần nhỏ do thiết kế xe. Nhưng 7-8/10 do cách chạy của tài xế.
bác biết bx dễ say bác chạy đều chân, ko xào chẻ ko vượt ko phi ổ gà thì khó mà say lắm.
vk với con gái nhà tui cũng vậy. Tui chạy có bao giờ say đâu nhưng lên xe tài khác là nấu chè từ đầu đến cuối.
cũng đi ĐL tui chạy chậm hơn 8 tiếng ko ai say. Nhưng đi xe ng khác thì ói lên ói xuống
Đúng rồi bác. Nhiều bác còn thích lấy gió trong và để 18 độ nữa thật là phản khoa học luôn. Nếu góp ý thì nói lấy gió ngoài bụi (trong khi xe có lọc cabin). Lấy gió trong thì 5 người ngồi trên xe chỉ đủ 15ph là cạn oxi, lúc đó người này hít khí carbonic của người kia hoặc chính mình, không mệt mới lạ. Để 18 độ cơ thể mình 37 độ, chênh nhau tới 19 độ như thế thì mất nhiệt nhanh, cơ thể sẽ bị mất năng lượng gây mệt, sốc nhiệt.... thì chả say với ói.