Hạng B2
26/4/18
140
457
63
42
Cảnh báo các bác tài mới chạy tuyến Sài Gòn - Buôn Mê Thuột

Hôm trước có việc về nhà trên Buôn Me Thuột, mặc dù thuộc lòng đường đi ( bao luôn cả trạm bồ câu) nhưng mình vẫn có thói quen bật google map lên dẫn đường cho vui, tới đoạn Kiến Đức - Đắc Nông thì bất ngờ chị GG bảo mình rẽ vào đường tỉnh 686 ( đường N'trang long - Kiến đức).

Hơi tò mò, mình đi một đoạn thì thấy đường đẹp, nhưng sau đó mình có dò hỏi người dân xung quanh thì mới biết đường này đang khởi công làm từ tháng 10/2020 nên chưa xong đâu, tổng chiều dài GG chỉ đi đoạn này cũng gần 50km đó.

Các bác lần đầu đi BMT thì cứ kiên trì QL 14 mà đi khi qua đoạn Kiến Đức nhé.

Cảnh báo các bác tài mới chạy tuyến Sài Gòn - Buôn Mê Thuột

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/11/18
131
746
93
Năm ngoái có kèo đi Buôn Mê Thuộc, cũng tìm đường bằng GG nó cũng chỉ đường y vậy thấy nghi nghi rồi. Xong bể kèo không đi nữa, chứ đi thì chắc sẽ có kinh nghiệm như bác :D

Hạng B2
26/4/18
140
457
63
42
Năm ngoái có kèo đi Buôn Mê Thuộc, cũng tìm đường bằng GG nó cũng chỉ đường y vậy thấy nghi nghi rồi. Xong bể kèo không đi nữa, chứ đi thì chắc sẽ có kinh nghiệm như bác :D
Năm ngoài chưa làm thì đi được đó bác, chỉ là toàn ổ voi+ đường rất xấu thôi, chứ giờ nó đang làm thì khỏi đi. Hi vọng khi làm xong là mình có đường đẹp đi, thời gian này chịu khó nhịn

Hạng D
14/6/05
1.590
3.923
113
Đồng Nai
Nhóm e 2 xe cũng chia ra đi 2 hướng theo GG. Hướng mới đi gần hết tuyến thì rẽ ra lại QL14 nhé bác. Vẩn đi vô tư và xem như trải nghiệm. Thời gian đi 2 tuyến gần bằng nhau.

Hạng B2
19/9/20
304
696
93
Hôm mấy bác bàn đi BMT thấy ham quá định đi ngay mà GG thấy chạy 7 tiếng mấy 8 tiếng thôi ở nhà chạy không nổi. :rolleyes:

• Like
Reactions: tenxo
Tập Lái
1/2/20
43
22
8
37
Hôm cuối tháng 12 làm chuyến phượt Tây nguyên, chị GG Maps cũng chỉ đường này, mình đi theo, có nhiều đoạn rất xấu, xe Civic chạy rất rón réng. Có đoạn đẹp bên là núi cao bên là đồi chè cafe.
p/s: đi ql 14 thì chạy cẩn thận nhé, mấy anh csgt làm việc rất tích cực.

Attachments

• Like
Reactions: PMH82 and Cyberboy
Hạng D
28/6/13
1.028
1.266
113
HCM
Tình hình về Tết sao các bác? Có bị dừng kiểm dịch thường xuyên ko ạ? Tuần tới em về BMT ăn Tết.

9/7/20
751
1.037
93
28
Bác lại đòi khôn hơn GG, google nó chỉ đường ko phải là đường nào ngắn nhất nó chỉ đâu mà đường nào đi ít tốn thời gian nhất nó chỉ. Nó lấy dữ liệu của hàng ngàn hàng vạn người đã dùng đi qua những tuyến đó để khuyến cáo nên có thể đường xấu nhưng thời gian đi chắc chắn nhanh hơn tuyến kia.
Vậy nên cả trăm cái ứng dụng map nhưng mấy cái kia ít người dùng nên ko đủ data nên chỉ đường thua gg là vậy.